Năm nay vẫn có iPad mini mới viền mỏng, màn hình lên tới 9 inch?
Duy Luân
12 ngàyBình luận: 140
Năm nay vẫn có iPad mini mới viền mỏng, màn hình lên tới 9 inch?
Nhà phân tích Ming-Chi Kuo dự đoán rằng iPad Mini mới sẽ được ra mắt vào nửa sau năm nay. Ban đầu có tin đồn rằng iPad Mini sẽ xuất hiện trong sự kiện tháng 4 nhưng điều đó đã không xảy ra. Chiếc iPad Mini mới được cho là sẽ có thiết kế viềng mỏng tương tự iPad Air hiện nay, phím home cũng bị loại bỏ nên cảm biến vân tay sẽ được tích hợp vào trong nút nguồn. Và nhờ viền mỏng nên Apple có thể tăng màn hình từ 7,9" lên thành 9" mà không làm máy to lên đáng kể. Có khả năng chiếc iPad mini mới sẽ xuất hiện vào tháng 10, thời điểm mà Apple hay ra mắt những sản phẩm không phải iPhone.

Nguồn: Redmonpie
Nghe buồn thiệt chớ, mới làm em mini 5 do không chờ được em này
@unghoangnguyen Mình không chơi game bằng ipad mấy, toàn xem phim. Nhưng đúng là 11" vẫn hơi to (cũng khá gọn để dùng), nhưng chơi game cỡ mini là ổn áp, cầm nắm cũng không mỏi.

Tối nằm cầm mini thích hơn, chứ cầm con 11" thì vẫn to. 12.9 thì khỏi bàn, vỡ mặt có ngày
@buihai83 mình bị tím má vì con 12.9 rồi, cầm xem rồi buồn ngủ, rơi phát vào mặt 😃
@buihai83 mình lên giường mà cầm con ipad kiểu gì cũng bị vợ đám cho thâm mắt cái tội không đi làm cả ngày về mà không chơi với con . 😞
@caesarvn1984 mini 5 vẫn bao game, chờ đợi làm gì,máu thì con mini 6 ra mua luôn
mini được rất nhiều anh em quan tâm 😁 ra cái cho nó hót :D
@hoanglong0712 Con 12.9 thì gần ngang với laptop 13 inch rồi. Vác đi vác lại cũng chết.
Jaykem1990
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@zer0_7 hóng cái màn 120hz giờ xuống 60hz của ipad thường tù túng vl
@cuhiep Chơi Game kiểu như Liên Quân thì Mini là số 1 :D
@zer0_7 Mình đang xài mini 5 và Air3 đây. Air3 mua sau khi đưa mini5 cho vợ xài, và cảm thấy Mini vẫn là con ipad phù hợp với mình nhất, từ chơi game cho tới đọc thông tin, gọn nhẹ, cầm đi cũng rất tiện. Còn con Air3 cầm được 1 lúc là mỏi rồi, nên rất lười đọc thông tin trên ipad này. Chỉ chờ ra Mini6 để tiễn con Air3 đi thôi
Mini lên tới 9inches có to lắm không nhỉ? Chút nữa là bằng ipad pro 9.7
@lychailon1994 đọc kĩ bài vào. 9' nhưng viền mỏng như air 4 or pro.
@lychailon1994 Viền mỏng nên nó sẽ khác 😁
@lychailon1994 Mini là để chỉ kích thước tổng thể của máy
mini thì ai cũng hóng như iphone 12 mini ra rồi lại ế chỏng chơ
iSoft
TÍCH CỰC
11 ngày
@Coca Escanor Ipad mini và iphone SE có lượng khách hàng riêng, ế sao được? 12 mini nói ế là so với anh em iphone nhà nó thôi chứ doanh số nó bọn android vẫn thèm nhỏ dãi
@iSoft à so gì với android.
@Coca Escanor Vãi nồi ko to hơn đt là mấy =))
@Coca Escanor Thì ipad vốn là để giải trí mà bác ?? Hơn nữa dòng SE, 12 mini ế ở VN chứ các thị trường khác vẫn hot nhé. Nghĩ sao ế mà nó ra lắm đời màn hình nhỏ thế
munhf thích kích thước như giờ hơn
Hóng bữa sự kiện mà ko thấy ngon quá
Chuẩn bị đưa máu cho Táo hút rồi 😁
aman
TÍCH CỰC
11 ngày
9 inch 120hz là ổn
@aman A12z nữa. Hy vọng a12z còn tồn kho để ae fan mini hốt hộ!
Đừng mong đợi nhiều quá, Mini nó vẫn dưới dòng Pro với Air đó, nên khó mà đưa 120Hz lên trước cả Air 5 (trong khi Air 4 mới giới thiệu còn k có)
aman
TÍCH CỰC
11 ngày
@Sr_9x Ra Mini Pro thì sao
Cười vô mặt
aman
TÍCH CỰC
11 ngày
@aman Mà nói chung a Táo cứ làm trò thôi chứ mấy cái DT tầm 4 5m bây giờ 120hz đầy
Cá nhân tớ thấy nếu con Mini thế hệ mới có tồn tại, thì nó sẽ là con Table đáng mong chờ nhất. iPad Pro M1 thì không thấy tí nào hấp dẫn do ngoại hình không đổi, M1 trên table lại dư thừa do table cũng không cần mạnh tới mức vậy, phần mềm/ người sử dụng 99% là không tận dụng được nó.
@Kid_Alone Thì dùng passcode 4 số
@khanh_hikaru Đang sài...cứ nhảy nhảy mấy cái rồi ms chịu hiện để nhấn passcode..
@Kid_Alone tắt chức năng Face id đi. dùng pass code thôi
Cài chỉ dùng passcode đc mà 😆
may quá. ahihi , xém tẹo nữa là xúc mini 5 rồi.
@Dương Quang Thế đồng dâm đây rồi , tí nữa là xúc , hên thằng bán nó ngại ship xa ,
@Dương Quang Thế kinh nghiệm mua ipad là cứ mua thôi bác, con mới nếu giá giữ nguyên thì nó sẽ chẳng khác vẹo gì con cũ cả, còn nếu thiết kế mới thì cũng sẽ tăng giá. Điển hình như con air thiết kế với đc tăng lên 100 đô
@Ed Nguyễn em đang dùng Gen 6 rồi, tính chuyển qua mini cho nhỏ gọn. nay có thiết kế mới thì đắt chút cũng chơi 😁
Man404
TÍCH CỰC
11 ngày
Màn oled + 4 loa nữa là chốt deal
@Man404 Chưa bao giờ iPad có màn oled nhé ... mini tuổi gì mà đòi được. Pro còn chưa có phần.

4 loa là của Pro rồi, mini giỏi lắm thì viền mỏng và touch ID trên nguồn giống Air 4
@Man404 Air 4 cao cấp hơn mà chỉ có 2 loa real 2 loa fake 🤣
Man404
TÍCH CỰC
11 ngày
@buihai83 - Mình thì nghĩ pro đã ........ miniLed rồi, còn dòng thường lên oled thôi, tiến tới loại dần LCD (như iphone 12 series).
- Còn loa mini stereo dưới đáy như hiện giờ xem youtube chán quá, ít ra stereo phải trên dưới chứ giờ coi tikitok thì đc thôi.
Oled cao cấp hơn mini Led đấy ... mà mini Led cũng mới chỉ cho con 12.9 xịn nhất thôi.
Tuỳ chứ bạn. Mini led có ưu điểm là dễ đạt dc độ sáng cao so vs oled phải tự phát sáng. Mà mình thấy màn lcd trên ipad trc giờ ok rồi
Mua iPad giờ cũng đau đầu nhỉ. Chờ tí đợi iPad mini 9 inches, ráng tí lên iPad gen 8 10.2 inches, ráng tí lên iPad air 10.9 inches, ráng tí lên iPad pro 12.9 inches M1. 😂
@maidng Ipad 10.2 bèo hơn mini mà bác, so ngược rồi
@maidng 😆 con gen 8 329$ mà bác bảo là cố tý lên là tnao. Con mini đang 399$ nhé .
@maidng iPad bản thường chỉ có màn to hơn thôi, chứ chip yếu hơn và không hỗ trợ TrueTone.
Giá rẻ hơn iPad mini nữa.
@hoanglong0712 Chắc nhầm
Im lặng đi
Ipad mini vẫn là con ipad mình dùng thấy thích nhất, nhỏ gọn nhẹ
Cái mini này cũng được nhiều người mong chờ lắm nè
nếu được vậy thì làm 1 con ngay
ThanhLeSS
ĐẠI BÀNG
11 ngày
Thích con Mini để chơi game quá
@ThanhLeSS Múc đê bác. Vợ e nó cho 13 củ mua Xs max cũ để thay cho con 6sp mà tdn ra shop quay sang mua mẹ mini5+ airpod2. Dc 2 năm rồi chưa hối vs combo này 6sp vẫn đáp ứng tốt mọi thứ nghe gọi. Trừ mỗi cái airpod2 con vk nó hỏi phải nói dối là hàng tàu mua trăm nghìn (tiền mình kiếm ra mà nhục quá)
@iáT Tài Kk chết cười
Hàng tàu giờ y như xịn nhé bạn 9/10 luôn đó
Im lặng đi
fix lại cái tỷ lệ cho ngon xíu là được, tỷ lệ 4:3 trên iPad đời cũ coi phim ko đã 1 chút nào, iPad thì to mà lúc xem phim hiển thị chỉ được ~50%
@bhuubao bạn trả lời lan man quá, đọc báo thì điện thoại vẫn tiện hơn cầm iPad, đã thế còn lôi tạp chí ra làm gì?? các báo online công nghệ như tinhte, genk.... vẫn nhiều thông tin hơn mấy cái tạp chí bạn đọc là cái chắc. Còn đọc sách thì mình đã đọc trên Kindle.

Bạn ghi chép được bao nhiêu trên màn hình iPad, 1 cuốn sổ, 1 cây viết để vẽ, ghi chép thì vẫn tiện hơn trong công việc thực tế.
bhuubao
TÍCH CỰC
10 ngày
@Nguyên Hardy Vđề ở đây chỉ là quan điểm thôi. Bác thích đọc báo ở màn hình nhỏ và cô đọng nội dung, mình thì thích đọc báo ở màn hình đầy đủ và nhiều nội dung bày ra trước mắt.
Ghi chép thì bây giờ mình đã không còn sổ tay nữa mà chuyển qua chiếc ipad nhỏ nhẹ trong túi rồi. Ghi chép không khác gì trên giấy, đã vậy còn đồng bộ trên mây và có thể lấy đt ra xem nhanh bất kì lúc nào.
Với 2 nhu cầu của bạn là 1 chiếc Kindle, một cuốn sổ tay và thêm một tablet 16:9 để xem film. Mình thì gom lại tất trong một con iPad 4:3
Nhắc lại đó chỉ là quan điểm cá nhân thôi và chẳng có ai đúng ai sai cả. Với mình thì xem video tỉ lệ 16:9 trên iPad Mini của mình diện tích thực không lớn hơn trên iPhone11 của mình là bao nhưng mình vẫn rất enjoy và chưa bao giờ thấy phiền vì sự không tối ưu đó cả.
@bhuubao Bạn đọc lại cái Comment chính lúc đầu của mình đi, màn hình 4:3 xem phim chỉ 50%, và comment này bạn xác nhận cái iPad to đùng, xem phim ko lớn hơn iP11 là bao. Vậy cãi cố, lan man ghi chép cái gì. Càng cãi thấy càng tào lao, chả liên quan gì đến cái comment chính.

Còn quan điểm của bạn thì kệ bạn, ở đây đang nói việc iPad Mini to, nhưng chỉ hiển thị 50% hình khi xem phim.
bhuubao
TÍCH CỰC
10 ngày
@Nguyên Hardy Ơ😆) từ cái rep đầu tiên là mìn cũng đồng ý với bác về chuyện xem phim rồi mà.
Ý mình là nếu chỉ vì xem phim sướng mà bỏ qua rất nhiều cái lợi khác từ tỉ lệ 4:3 mang lại thì phí lắm
Thực tế đã từng dùng qua Macbook, Iphone nhưng chưa từng mua ipad
Đang đợi con này, giờ mình hết khoái chơi to nặng rồi, 10.9 vẫn là quá nặng so với mình, nhỏ nhẹ mạnh mẽ + kết nối LTE lên rừng xuống biển phà phà, nhét túi chéo gọn ơ
@hoanglong0712 Cốp con ex135 bé xíu à mà e vẫn nhét vừa dc mini5 vs pin 20000mah bác ak

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019