Nằm thử nệm Ru9: gọn, mỏng nhưng đàn hồi cao, giá từ 4,9 triệu

ND Minh Đức
14/2/2020 9:57Phản hồi: 165
Nằm thử nệm Ru9: gọn, mỏng nhưng đàn hồi cao, giá từ 4,9 triệu
Gọn nhẹ, mỏng, tính cơ động cao nhưng vẫn đảm bảo độ đàn hồi tốt là những đặc điểm mà mình thích ở chiếc nệm Ru9 này. Với mức giá đâu đó 7,39 triệu đồng cho kích thước lớn nhất 1.8m x 2m, chiếc nệm này theo mình là phù hợp với khá nhiều đối tượng người dùng khác nhau, từ anh em độc thân cho tới cặp đôi, gia đình cỡ nhỏ, đặc biệt là những ai quan tâm nhiều hơn tới chất lượng giấc ngủ thay vì chỉ nằm cho có trên những “tấm lót” rẻ tiền hơn.

Khi vừa nhận được thùng nệm thì mình khá bất ngờ bởi kích thước của toàn bộ đóng gói chỉ cỡ một trụ nhỏ, cao 1,8 mét. Khá gọn gàng và dễ vận chuyển khi mua. Anh em coi clip sẽ thấy quá trình mình tự tháo ra rất nhanh và đơn giản.

Đây là nệm sau khi đã set xong và đặt lên giường. Cơ bản thì giường mình là king size 1m8 x 2m, khi đặt vào thì vừa khít. Mình thích màu xám lông chuột của chiếc nệm này, nhìn hiện đại và cũng sạch, không dễ thấy vết bám bẩn như dạng trắng tinh.

Nệm có độ dày 15 cm với 4 lớp cấu thành bên trong gồm 1 lớp gòn chống cháy màu trắng kem giúp chậm bén lửa, một lớp HR foam độ đàn hồi cao để ôm theo thân người, PU foam cố định thân nệm và cuối cùng là vỏ nệm tencel nằm ở bên ngoài. Nhà sản xuất cho biết lớp vỏ này có khả năng thoáng khí và tản nhiệt. Độ nhún và đàn hồi ở mức tốt, mình thử cố sức nhún nhảy khi đang ngồi trên nệm thì thấy vẫn đạt đủ độ đàn hồi và không chạm vào bên dưới, từ đó cho phép có thể thả người ngã tự do xuống nệm từ vị trí ngồi mà không sao cả.

Mặt đế dưới cùng của bọc nệm và lớp cao su tăng độ bám dính, cố định

tren_tay_nem_ru9_tinhte-7.jpg tren_tay_nem_ru9_tinhte-5.jpg
Cảm giác khi nằm: nệm không quá lún tới mức chìm toàn bộ cơ thể xuống mà sẽ ôm theo đường cong của người dùng khi nằm ở các vị trí như gáy, vai, mông và gót chân, từ đó cho cảm giác khá dễ chịu.

Điểm đáng chú ý khác là chuyển động trên nệm không bị lan tới những vùng khác. Một cách nôm na cho anh em dễ hiểu là thí dụ như đang ngủ với vọ mà muốn lén chui xuống đi chơi game thì vợ sẽ khó biết hơn vì chuyển động rời khỏi giường của chúng ta không bị vợ phát hiện.

Nằm có bị nóng lưng hay không? Với lớp phủ trong cùng và lớp vỏ nệm có nhiều chấm nhỏ, cảm giác khi nằm không mặc áo vẫn t thoáng, không bị hầm hoặc gây cảm giác khó chịu.

Quảng cáo

Có người nằm trên nệm

Hoàn chỉnh không gian ngủ với ga giường và gối mền.

Nhược điểm: Nếu để tìm một điểm thì đó sẽ là không thể cuộn lại như lúc ban đầu mới mua được bởi phải dùng máy mới làm được chuyện đó. Tuy nhiên với cân nặng, độ dày và độ đàn hồi thì mình nghĩ vẫn có thể cuộn tròn tạm thời (cỡ tất nhiên là lớn hơn lúc còn trong hộp) để di chuyển.

Giá: Bản mình trên tay là kích thước lớn nhất với giá là 7,39 triệu đồng, các phiên bản nhỏ hơn sẽ có giá từ 4,9 triệu đồng. Nhà sản xuất cho biết là có thêm chính sách ngủ thử tại nhà 100 đêm, free vận chuyển và trả (không cần nhét lại vào thùng, mà muốn cũng không được) và bảo hành 5 năm.

Quảng cáo

Anh em nào quan tâm có thể vào trang Ru9 để coi thêm thông tin về nệm cũng như chính sách cho mượn nằm thử này nọ nhé. Cám ơn anh em.

165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

standbyme91
ĐẠI BÀNG
4 năm
So với nệm cao su thì thế nào ta
Vinh Gemini
ĐẠI BÀNG
4 năm
@peterpan80 Kymdan thì nằm tầm bao nhiêu là vừa bác? Tầm 10cm đc k hay mỏng quá bác nhỉ
peterpan80
TÍCH CỰC
4 năm
@Vinh Gemini Nhà mình toàn 10cm thôi... 5cm thấy hơi mỏng... Còn dày hơn thì giá cao quá... Mình nghĩ ở VN chắc 10cm tầm >20tr là vừa á bác....
Vinh Gemini
ĐẠI BÀNG
4 năm
@peterpan80 Mình sắp chuyển nhà mới nên sắp tới sẽ cần sắm, tks bro nhé
MeoMao121
TÍCH CỰC
4 năm
@Võ Thành Quân đợt sale u23 VN ở thường châu ấy, mua 2 cái 10cm Kim Cương tổng hơn 15tr
noMacLe
CAO CẤP
4 năm
Hàng này xuất xứ ở đâu nhỉ?
@minhomo mua đi bác, tuy là hàng VN nhưng nguyên liệu nhập khẩu 😆
grozar
CAO CẤP
4 năm
Dân Vn cứ thấy hàng VN là chạy hỏi sao hàng VN mãi ko lớn nổi :v
@grozar Vậy Kim Đan có lớn không?
nicoben
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhomo Kim Đan nhất nhé
Quang Vacuum
ĐẠI BÀNG
4 năm
Êm thì đệm này ạ!
cvn
TÍCH CỰC
4 năm
@sunnek2 Hehe, xem cả cái clip hơn 3 phút không có nội dung gì ngoài 1 ông đánh vật xoay ngang xoay dọc cái đệm rồi cắt ni lông bọc. Hết 😆
@cvn nội dung clip đấy là khoe mới mua đc cái nệm lò xo. Hết!
tinhnd
TÍCH CỰC
4 năm
@sunnek2 Cá nhân mình không thích đệm lò xo, nằm đệm cao su vẫn sướng hơn.
HMToon
CAO CẤP
4 năm
Sao k mổ xẻ luôn cho chi tiết ah?
Nằm đau lưng. Cứ cao su mà múc. Đã nằm bông gòn và bỏ toàn bộ để thay thế bằng cao su. Cao su nặng nhưng nằm êm, bền. Không lún. Loại này nằm thời gian là lún, võng gây đau lưng.
@vuvuzezelala Đúng rồi, mình mua ngay cái nệm không biết bằng chất liệu gì mà nằm lún nó nhức lưng gần chết, giờ muốn vứt mà không biết vứt đi đâu1
@vuvuzezelala Tặng gối nhỏ với mềm ah 😃 gối ôm còn lâu nhé. Gối ôm nó mắc vãi linh hồn
@grozar 180x200x15 tầm 40tr đó
@vuvuzezelala thường đợt nào có chương trình giảm giác bác.
tohaitrieu
TÍCH CỰC
4 năm
Ru9 này bữa lên Shank Tank phải không nhỉ.
@tohaitrieu chuẩn rồi bac
tohaitrieu
TÍCH CỰC
4 năm
Ru9 180x200x25 13.690.000 update để ae nắm
huytrung.nm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tohaitrieu Thấy loại 15cm là đủ xài rồi. Thêm 6 củ để lấy 10cm mình thấy k đáng
VUNPH
ĐẠI BÀNG
4 năm
@huytrung.nm với nệm cao su thiên nhiên thì 10cm là lệch ít nhất 10tr trở lên, và cảm giác là rất khác biệt, còn nệm này thì k có khác biệt giữa 15cm với 25cm đâu. với giá này bỏ thêm tí tiền mua nệm cao su thiên nhiên liên ak 1 tấc thấy còn đáng tiền hơn
DD.Du
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cực kì ghét đệm mềm
cunxu_2301
TÍCH CỰC
4 năm
@DD.Du Bác nằm kìmdan dòng cao cấp ko giống mấy loại đệm xốp rẻ tiền đâu, có đang mỏi cơ nằm 1 đêm hôm sau cũng đỡ luôn ấy
@DD.Du Kymdan có 3 loại: mềm, cứng vừa, cứng hơn dành cho người có bệnh cột sống 😃
CH MINH TUE
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chưa thấy sp nào tốt hơn kimdan.
@CH MINH TUE Cao su tự nhiên thì hiện tại vô đối rồi. 😁
@CH MINH TUE Cao su thiên nhiên Liên Á 10cm 10 triệu ngon bổ rẻ nhé
@CH MINH TUE Tất nhiên mức giá đi cùng với chất lượng .
@CH MINH TUE Em vừa mua Liên Á cách đây 5 ngày. Dòng legacy. 23 củ cho 1m4x2m. Ngủ thoải mái cực kỳ.
Nệm tên hay ghê ru9 vừa gọn nhẹ và vừa ý nghĩa. Mình cũng đang nằm nệm này, thấy cũng ổn
@cuhiep ý nghĩa gì vậy admin?
@hoangdacviet Ru9,, nghĩa Ru Night. Kiểu ngủ ngon
@cuhiep Admin Tinh Tế mà đi nằm Ru9, bèo thế 😁
Đàn hồi cao lúc “nhún” mất lực lắm 😔 không mạnh & phê được 😆
hiepmu
CAO CẤP
4 năm
@gauto988 doggy thần thánh 😁
Giá ngon, bữa mua nệm dạng ko tên tuổi gì, cao su tổng hợp đã 3tr8 loại 10cm.
Độ bền đc nhiêu năm ta?
Đang tính mua liên á
@cosmos47 Nhà tôi liên á 10cm gần 10 năm rồi đến giờ nó vẫn chưa chịu hư lúc mua 5.99tr ở cửa hàng Q7 được tặng 1gối cao su doggy các kiểu ra 2 đứa luôn rồi
@boyinlovegirl Hay some nên hi vọng nó bền.
Ông nào thiết kế cửa ra vào Bá đạo thật
@thienvk ý bác là mở ngược chiều dễ dập vào mặt người ở trong à, e thấy bất tiện thật thường sẽ mở vào hướng tường mới đúng ... e thích của lùa barn door nhưng ngặt cái ko cách âm và thoát hơi điều hòa.
xgen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thienvk Haha bác này để ý kỹ thật, ông nào tk kiểu ngược đời thật.
nguoila_87
TÍCH CỰC
4 năm
Thiết kế thế mới đúng trất tinhte : ))) Đẹp là được, ứng dụng cần đếch
linkking
TÍCH CỰC
4 năm
@thienvk Cửa này để mở ra người bên ngoài ko nhìn thẳng vào giường đc. Chắc bên ngoài là phòng khách 😆
Cao su là ngon bền nhất rùi, nhất là Kimdan nhưng giá hơi thốn
hiepmu
CAO CẤP
4 năm
@impressive2000 KYMDAN 10 cm giá hiện tại thì bao nhiêu tiền bác? Em và vk đang nằm đệm 10cm KYMDAN thừa hưởng từ đời... bố mẹ :v
Móa, xài đã 30 năm nhưng vẫn thấy ngon lành như ngày xưa em hay chui qua nằm ké với bố mẹ, v~ anh KYMDAN @@
@hiepmu đây
amdxxx
TÍCH CỰC
4 năm
@Đam mê vĩnh cữu Cách đây 6 năm mua tấm Kymdan 1,8x2m 10cm có khoảng 18tr mà giờ lên 30tr!!! Cao su thiên nhiên giờ lên giá dữ vậy sao?
Tưởng rã đệm luôn chứ
Thích cái giường , nhìn đẹp, có ngăn kéo đựng đồ tiện lợi.
hiepmu
CAO CẤP
4 năm
em đang xài loại 2 ngăn kéo, giường kiểu có hộc này ngoài mấy tiệm chuyên đồ gỗ giường tủ có bán nè, lúc mua dặn nó gắn 2 cái hộc là được 😁
nkn1506
TÍCH CỰC
4 năm
Ko biết xài bao lâu thì xẹp. Và khi chuyển nhà chẳng hạn có thể cuộn nó lại như ban đầu ko
@nkn1506 Chào bạn, nệm foam Nest by Ru9 được sản xuất bằng chất liệu foam cao cấp, đã có chứng nhận CertiPUR-US của Mỹ về độ an toàn, độ bền bỉ và thân thiện với môi trường, nên bạn hoàn toàn có thể an tâm là nệm không xẹp lún trong quá trình sử dụng bạn nhé. Nệm sau khi mở ra vẫn khá gọn và nhẹ nên có thể gấp, cuộn tạm để di chuyển khi cần, chứ không thể gọn như cuộn ban đầu ạ.
Nệm này có phát tiếng động khi giao chiến không nhỉ
adthuyanh
TÍCH CỰC
4 năm
@hoangduong-lgc Chắc là phải bịt miệng thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019