Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nâng cao thời gian sử dụng pin WP7 của máy HTC

gmthang
1/9/2011 7:39Phản hồi: 10
Có thể các bác chưa biết hoặc đã biết rồi nhưng sau khi thử nghiệm em thấy khá bất ngờ với máy HTC7 Trophy của mình. Chia sẻ kinh nghiệm với các bác đang sài HTC WP7

Trước đây khi sử dụng em thường để chế độ 2G, thỉnh thoảng cần duyệt web mới bật 3G để cho đỡ hao pin --> kết quả là máy dùng được Trung bình 1,5 ngày.

Đoạn bật đi bật lại oải quá, thế là sài hẳn sang 3G để cho đỡ mệt, xác định lúc nào hết pin thì xạc, ai dè, từ khi sang 3G thì thời gian sử dụng TB của em được tăng lên từ 1.5 lên thành 2 ngày (hoặc hơn) mới chết.

Nghiên cứu kỹ lại thấy hầu hết các dòng máy HTC xài WP7 theo công bố đều có thời gian stand by time của 3G dài hơn so với 2G. (đặc biệt đối với Trophy và Mozart) (Lưu ý, chỉ đúng với máy của HTC sài WP7 thôi nhé)

Trophy này:
http://www.gsmarena.com/htc_7_trophy-3118.php

Mozart này:
http://www.gsmarena.com/htc_7_mozart-3530.php

HD7 này:
http://www.gsmarena.com/htc_hd7-3338.php

Không biết các bác HTC nhà mình làm thế nào mà lại có điểm đặc biệt thế. Anh em bây giờ bật 3G thoải mái nhé. (Không tính các bác đã bật sẵn 3G) Các bác test lại luôn hộ em xem có chính xác không nhé.

P/S: Để thử test nốt đoạn on/off wifi nữa xem sao.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ck2010
ĐẠI BÀNG
13 năm
lạ nhỉ 🤔 để test xem sao 😃
LẠ THẬT, MÌNH THỬ BẬT 3G LÊN XEM SAO :d
dinhhungbl
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình hỏi thế HD7 có làm thế đươc ko nhỉ?
romeo_133
TÍCH CỰC
13 năm
Hình như ae hiểu sai khái niệm dùng 3G hay 2G rùi. Nôm na 1 chút là nó tuơng tự như nhau, chẳng qua ở mình khi chọn 3G nhanh hết pin hơn là do mật độ các trạm BTS 3G chưa phủ kín dẫn đến 1 số khu vực ko có sóng, đt phải search và chọn mang nên tốn pin hơn thôi. Chứ vứi 1 khu vực ổn định, nằm trong khu vực phủ sóng 3G thì pin cũng xấp xỉ như 2G, nếu ko muốn nói là tốt hơn khi vào mạng nhanh và có độ trễ thấp hơn nhiều 😃
gmthang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình không nắm sâu về Kỹ Thuật mạng, nhưng theo thông tin công bố của hầu hết các dòng máy, Thời gian chờ của máy ở chế độ 3G bao giờ cũng ngắn hơn thời gian chờ ở chế độ 2G (lưu ý đều là thử nghiệm trong điều kiện tối ưu của nhà sản xuất) - thường thấp hơn 15-30%.

Ngoài ra, trong điều kiện thử nghiệm của mình (do cảm tính thôi) thấy thời gian dùng pin khi chuyển chế độ có lâu hơn thật.

[MENTION=61454]dinhhungbl[/MENTION]: Theo như công bố, thời gian chờ của HD7 ở 3G có lâu hơn 2G một chút nhưng không đáng kể, bác cứ thử test và review lại cho anh em xem sao. Nếu không cải thiện được pin thì cũng sẵn sàng 3G để sử dụng mà không lo hao hụt pin nhiều so với 2G
Mr.K tinhte
ĐẠI BÀNG
13 năm
3G nhanh thì thời gian updown data ngắn tiết kiệm pin là đúng các bác nhỉ!
pdaviet0
ĐẠI BÀNG
13 năm
HTC Sensation,Desire S,Wildfire,Wildfire S,Xperia X10,X8,W8 ...tooooo.
www.gsmarena.com/htc_wildfire_s-3777.php
cái này đúng nè, mình cũng vậy... hóa ra lười lại hay ;)
Mjnh xaj hd7 nge goj cung gan 3ngay.xaj che do 2G xaj pjn van ok.
tuankts2
TÍCH CỰC
13 năm
HTC surround ko có trong danh sách àh?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019