Nâng cấp CPU cho laptop ASUS

amonicaa
25/12/2015 11:59Phản hồi: 30
Các bạn cho mình hỏi là mình đang dùng Laptop ASUS X553MA ( cpu intel BYT-M 4core 3540, upto2.66Ghz, Ram 4GB.HDD 500GB) cho mình hỏi là giờ mình muốn lắp thêm card đồ họa và thay CPU core i5 dòng mới và thay HDD bằng SSD có được không? và mình chưa biết nên chọn loại nào cho phù hợp! mong các bạn góp ý. mình xin cảm ơn trước!
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu lắp thêm card đồ họa, thay CPU và thay cả HDD thì tốt nhất dành tiền đó để mua 1 cái laptop mới.
@ntdieu nếu mình thay CPU và thêm card thôi có được ko? bạn giúp với
@amonicaa không thây dc cpu, không gắn dc vga rời, chỉ nâng dc ram + gắn ssd thôi .
pihamster
ĐẠI BÀNG
8 năm
thay dc cpu và gắn dc card rời nhé, bữa thấy một bác mang laptop có khe cắm vga, vậy là đòi gắn gtx 750 vô, nhân viên đã khuyên ko nên cắm, nhưng bác đấy cứ đòi cắm, vậy là vài ngày sau lên lại, tháo vga ra, sửa main lại tùm lum rồi mang máy và vga về ngồi nhìn =)), ông chủ tiệm có cho anh mình con i7 U skylake mà máy ko hỗ trợ nên thôi, trả lại, vậy nên bác muốn thay thì thay con nào vừa tầm thôi, máy nó ko chịu nổi đâu, hỏi kĩ nhân viên kĩ thuật đã
@pihamster Tuỳ máy có hổ trợ thây hay không nữa.

Gửi từ Z30 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
laptop mà bác làm như pc thay tùm lum thế
@Trung2101 phép ẩn dụ, trong câu đã ẩn đi đối tượng được nhắc tới, đấy là cái hay của tác giả 😁
@SkyShadow131 Văn học uyên thâm quá :D
@Trung2101 :D hồi còn đi học bà nào cũng có câu đó mà phán, làm sao e có thể quên :D
@SkyShadow131 Trí nhớ tốt vãi :D
Nếu được thì số tiền đó bạn đủ để đổi hẳn con laptop khác mạnh như ý mình luôn đó.
Khuyên bạn nên nâng RAM và thay HDD thành SSD để khỏi phí thời giờ 😁
authien9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Laptop thay dc cpu nhưng phải cùng socket vs package size. Như trong hình. Và dùng cpu z check xem main của mình nó hổ trợ socket nào? Laptop khác là nó ko dùng số như pc vd 1150 hay 1155 đâu. Nó có ký tự như FCPGA988. Dùng CPU Z kiểm tra xem main hổ trợ loại nào rồi tìm con cpu cùng socket mà đời mới hơn lắp vô là dc. Vídu i3 đời 3 thì thay i5 i7 đời 3 vẫn dc. Còn ssd thì xem chuẩn nào mà mua thôi. Sata hay ata hay msata... ram thì mua loại cùng buss cùng ddr. Xem cpu hổ trợ buss bao nhiêu nữa. Tra trên trang chủ intel có ngay Screenshot_2015-12-30-00-32-53.png
mọi người cho mình hỏi dell 6420 chíp i5-2520mco nang cap dc len the he khac ko?
@trungnamnam Không. Chỉ có thể thay được với CPU cùng họ Sandy Bridge thôi, không thể lên hơn được. Thậm chí có thể xui xẻo hơn là CPU bị hàn chết trên bo mạch, khỏi thay.
@pinkiekingkie
cho hỏi asus k53sc chip i5 2430m nâng cấp dc thế hệ khác ko
@Nguyen1245 Không nhé bạn
cho em hỏi latop ASUS X453MA nâng ram lên bao nhiêu là đủ và có nâng đ cpu ko
@tandat2772005 Không nâng được CPU, ram tối đa 8gb nên bạn lắp 2 thanh ram 4gb để chạy kênh nhớ đôi max hiệu năng, thêm 1 ổ SSD giúp máy chạy max tốc độ luôn
cuti7x
TÍCH CỰC
6 năm
Ko thay đc nhé,chip hàn chết,ngoài ra còn liên quan đến bios nữa. Chỉ có 1 số máy cao cấp tầm hơn 2000$ thì thay đc chip và card màn hình thôi.
Intel®️ Core™️ i3-4005U 1.7 GHz con này trên dòng ASUS F454L thì thay được ko vậy mấy bác
@hk416thanchet laptop thì bác chỉ nâng cấp được RAM và ổ cứng còn lại tất cả đều hàn chết trên main
Bạn mua cái mới nhé. Cho đỡ nhức đầu
1 số dòng dùng cpu dạng chân socket thì thay được cpu khác cùng socket. ram thì cứ cùng buss gắn vào.
trường hợp của bác thì thay ssd và nâng cấp ram là ổn
Cho em hỏi laptop asus F555 có thể nâng cấp chịp kh ạ
Cấu hình i3 – 4005U ram 8g - ssd 256g vga
Intel (R) HD Graphics Family
NVIDIA GrForce 930M
@Rui.06 laptop chip thường hàn trên main, chỉ thay được ổ cứng, ram
@Rui.06 Ko nâng được chip, nâng ram 16gb và ổ ssd thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM