Nâng cấp hệ thống mạng wifi nhanh hơn với chi phí thấp nhưng đầy đủ chức năng hiện đại.

Buds
24/7/2021 12:46Phản hồi: 240
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

C3TEK
ĐẠI BÀNG
3 năm
hay quá bạn. +1

với 1 số bạn ở căn hộ chung cư thì có dây LAN đi thẳng vào từng phòng luôn rồi
chỉ việc mua 1 bộ MESH Google Wifi (gen 2) 3 packs gắn vào thì đơn giản hơn. WIFI mạnh cho cả nhà.
Vừa thấy tối hôm qua xong...
Screen Shot 2021-07-25 at 10.24.02.jpg
makia6
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Steve Hoàng_ Hèn chi ko biết,chứ làm video đc đâu
Cười vô mặt
@makia6 vote xoá bài. Mod duyệt bài thì nên xác minh thông tin nhé. FB còn kiểm duyệt, bài mình up liên quan đến tổ chức cũng bị xoá mà cái vớ vẩn lôm côm này lại cho ra trang chủ =))
Tôi kéo 5TB phà phà 😂
Xóa bài đi cha nội
Buds
TÍCH CỰC
3 năm
@Em Tên Hoàng Bố Bố Em Làm Sếp UPDATE: Bài viết không phải mục đích khoe, chỉ là mình ghi lại quá trình mình hoàn thiện hệ thống này từ lúc bắt đầu đến khi hoàn thiện và chia sẻ để những bạn trong ngành hoặc có cùng đam mê tham khảo. Khi làm xong mình cũng khá bất ngờ vì tốc độ được cải thiện rõ rệt như vậy. Mô hình mạng mỗi nhà mỗi khác nhau, nhu cầu cũng rất khác nhau, không thể hướng dẫn chi tiết làm từng bước được mong các bạn thông cảm, mình sẽ bổ sung sơ đồ hệ thống để các bạn dễ hình dung. Do mới bắt đầu làm video nên ko tránh khỏi sai sót và đặc biệt là mình chưa quen cách đọc thoại vì cảm giác nó hơi ngại, đọc hơi cứng ko dc tự nhiên để bổ xung vào video nhằm mục đích mọi người dễ hình dung các bước tiến hành, mình sẽ rút kinh nghiệm ở những video sau. Cám ơn những góp ý chân thành của các bạn.
Tưởng gì, cúp điện chạy phà phà, chứ đứt cáp chạy được cũng lại 😆
Buds
TÍCH CỰC
3 năm
@forever12800 UPDATE: Bài viết không phải mục đích khoe, chỉ là mình ghi lại quá trình mình hoàn thiện hệ thống này từ lúc bắt đầu đến khi hoàn thiện và chia sẻ để những bạn trong ngành hoặc có cùng đam mê tham khảo. Khi làm xong mình cũng khá bất ngờ vì tốc độ được cải thiện rõ rệt như vậy. Mô hình mạng mỗi nhà mỗi khác nhau, nhu cầu cũng rất khác nhau, không thể hướng dẫn chi tiết làm từng bước được mong các bạn thông cảm, mình sẽ bổ sung sơ đồ hệ thống để các bạn dễ hình dung. Do mới bắt đầu làm video nên ko tránh khỏi sai sót và đặc biệt là mình chưa quen cách đọc thoại vì cảm giác nó hơi ngại, đọc hơi cứng ko dc tự nhiên để bổ xung vào video nhằm mục đích mọi người dễ hình dung các bước tiến hành, mình sẽ rút kinh nghiệm ở những video sau. Cám ơn những góp ý chân thành của các bạn.
member_vip
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bố em cũng ko hiểu các bác ạ
Buds
TÍCH CỰC
3 năm
@member_vip UPDATE: Bài viết không phải mục đích khoe, chỉ là mình ghi lại quá trình mình hoàn thiện hệ thống này từ lúc bắt đầu đến khi hoàn thiện và chia sẻ để những bạn trong ngành hoặc có cùng đam mê tham khảo. Khi làm xong mình cũng khá bất ngờ vì tốc độ được cải thiện rõ rệt như vậy. Mô hình mạng mỗi nhà mỗi khác nhau, nhu cầu cũng rất khác nhau, không thể hướng dẫn chi tiết làm từng bước được mong các bạn thông cảm, mình sẽ bổ sung sơ đồ hệ thống để các bạn dễ hình dung. Do mới bắt đầu làm video nên ko tránh khỏi sai sót và đặc biệt là mình chưa quen cách đọc thoại vì cảm giác nó hơi ngại, đọc hơi cứng ko dc tự nhiên để bổ xung vào video nhằm mục đích mọi người dễ hình dung các bước tiến hành, mình sẽ rút kinh nghiệm ở những video sau. Cám ơn những góp ý chân thành của các bạn.
phuocdh
TÍCH CỰC
3 năm
Vnpt mới phải mất công vậy. Tẩy chay.
Buds
TÍCH CỰC
3 năm
@phuocdh UPDATE: Bài viết không phải mục đích khoe, chỉ là mình ghi lại quá trình mình hoàn thiện hệ thống này từ lúc bắt đầu đến khi hoàn thiện và chia sẻ để những bạn trong ngành hoặc có cùng đam mê tham khảo. Khi làm xong mình cũng khá bất ngờ vì tốc độ được cải thiện rõ rệt như vậy. Mô hình mạng mỗi nhà mỗi khác nhau, nhu cầu cũng rất khác nhau, không thể hướng dẫn chi tiết làm từng bước được mong các bạn thông cảm, mình sẽ bổ sung sơ đồ hệ thống để các bạn dễ hình dung. Do mới bắt đầu làm video nên ko tránh khỏi sai sót và đặc biệt là mình chưa quen cách đọc thoại vì cảm giác nó hơi ngại, đọc hơi cứng ko dc tự nhiên để bổ xung vào video nhằm mục đích mọi người dễ hình dung các bước tiến hành, mình sẽ rút kinh nghiệm ở những video sau. Cám ơn những góp ý chân thành của các bạn.
pkhanh1
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bạn ghi ngắn gọn những thiết bị cần có & những việc cần làm theo gạch đầu dòng cho dễ làm theo, bỏ qua những thứ phụ (như kệ, nguồn dự phòng, ổ NAS....)
Buds
TÍCH CỰC
3 năm
@pkhanh1 UPDATE: Bài viết không phải mục đích khoe, chỉ là mình ghi lại quá trình mình hoàn thiện hệ thống này từ lúc bắt đầu đến khi hoàn thiện và chia sẻ để những bạn trong ngành hoặc có cùng đam mê tham khảo. Khi làm xong mình cũng khá bất ngờ vì tốc độ được cải thiện rõ rệt như vậy. Mô hình mạng mỗi nhà mỗi khác nhau, nhu cầu cũng rất khác nhau, không thể hướng dẫn chi tiết làm từng bước được mong các bạn thông cảm, mình sẽ bổ sung sơ đồ hệ thống để các bạn dễ hình dung. Do mới bắt đầu làm video nên ko tránh khỏi sai sót và đặc biệt là mình chưa quen cách đọc thoại vì cảm giác nó hơi ngại, đọc hơi cứng ko dc tự nhiên để bổ xung vào video nhằm mục đích mọi người dễ hình dung các bước tiến hành, mình sẽ rút kinh nghiệm ở những video sau. Cám ơn những góp ý chân thành của các bạn.
n10tv
ĐẠI BÀNG
3 năm
Gói mạng đó mà lên được 300 là hơi ảo nha. Có gì sai sai. 2 thuê bao phải ko ad.
Buds
TÍCH CỰC
3 năm
@n10tv UPDATE: Bài viết không phải mục đích khoe, chỉ là mình ghi lại quá trình mình hoàn thiện hệ thống này từ lúc bắt đầu đến khi hoàn thiện và chia sẻ để những bạn trong ngành hoặc có cùng đam mê tham khảo. Khi làm xong mình cũng khá bất ngờ vì tốc độ được cải thiện rõ rệt như vậy. Mô hình mạng mỗi nhà mỗi khác nhau, nhu cầu cũng rất khác nhau, không thể hướng dẫn chi tiết làm từng bước được mong các bạn thông cảm, mình sẽ bổ sung sơ đồ hệ thống để các bạn dễ hình dung. Do mới bắt đầu làm video nên ko tránh khỏi sai sót và đặc biệt là mình chưa quen cách đọc thoại vì cảm giác nó hơi ngại, đọc hơi cứng ko dc tự nhiên để bổ xung vào video nhằm mục đích mọi người dễ hình dung các bước tiến hành, mình sẽ rút kinh nghiệm ở những video sau. Cám ơn những góp ý chân thành của các bạn.
@n10tv Này đảm bảo phải 2 line vô cân bằng tải mới được vậy
dobaolinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bạn có thể mô tả sơ qua network diagram nhà bạn được không ? Thanks
Buds
TÍCH CỰC
3 năm
@dobaolinh UPDATE: Bài viết không phải mục đích khoe, chỉ là mình ghi lại quá trình mình hoàn thiện hệ thống này từ lúc bắt đầu đến khi hoàn thiện và chia sẻ để những bạn trong ngành hoặc có cùng đam mê tham khảo. Khi làm xong mình cũng khá bất ngờ vì tốc độ được cải thiện rõ rệt như vậy. Mô hình mạng mỗi nhà mỗi khác nhau, nhu cầu cũng rất khác nhau, không thể hướng dẫn chi tiết làm từng bước được mong các bạn thông cảm, mình sẽ bổ sung sơ đồ hệ thống để các bạn dễ hình dung. Do mới bắt đầu làm video nên ko tránh khỏi sai sót và đặc biệt là mình chưa quen cách đọc thoại vì cảm giác nó hơi ngại, đọc hơi cứng ko dc tự nhiên để bổ xung vào video nhằm mục đích mọi người dễ hình dung các bước tiến hành, mình sẽ rút kinh nghiệm ở những video sau. Cám ơn những góp ý chân thành của các bạn.
Tứng LD
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dân chơi này làm những cái gì mình còn không hiểu luôn.
Buds
TÍCH CỰC
3 năm
@Tứng LD UPDATE: Bài viết không phải mục đích khoe, chỉ là mình ghi lại quá trình mình hoàn thiện hệ thống này từ lúc bắt đầu đến khi hoàn thiện và chia sẻ để những bạn trong ngành hoặc có cùng đam mê tham khảo. Khi làm xong mình cũng khá bất ngờ vì tốc độ được cải thiện rõ rệt như vậy. Mô hình mạng mỗi nhà mỗi khác nhau, nhu cầu cũng rất khác nhau, không thể hướng dẫn chi tiết làm từng bước được mong các bạn thông cảm, mình sẽ bổ sung sơ đồ hệ thống để các bạn dễ hình dung. Do mới bắt đầu làm video nên ko tránh khỏi sai sót và đặc biệt là mình chưa quen cách đọc thoại vì cảm giác nó hơi ngại, đọc hơi cứng ko dc tự nhiên để bổ xung vào video nhằm mục đích mọi người dễ hình dung các bước tiến hành, mình sẽ rút kinh nghiệm ở những video sau. Cám ơn những góp ý chân thành của các bạn.
lordgon
TÍCH CỰC
3 năm
ủa tóm lại video này để khoe hay để hướng dẫn vậy bác 😆 coi xong k hiểu 1 cái gì
Buds
TÍCH CỰC
3 năm
@lordgon UPDATE: Bài viết không phải mục đích khoe, chỉ là mình ghi lại quá trình mình hoàn thiện hệ thống này từ lúc bắt đầu đến khi hoàn thiện và chia sẻ để những bạn trong ngành hoặc có cùng đam mê tham khảo. Khi làm xong mình cũng khá bất ngờ vì tốc độ được cải thiện rõ rệt như vậy. Mô hình mạng mỗi nhà mỗi khác nhau, nhu cầu cũng rất khác nhau, không thể hướng dẫn chi tiết làm từng bước được mong các bạn thông cảm, mình sẽ bổ sung sơ đồ hệ thống để các bạn dễ hình dung. Do mới bắt đầu làm video nên ko tránh khỏi sai sót và đặc biệt là mình chưa quen cách đọc thoại vì cảm giác nó hơi ngại, đọc hơi cứng ko dc tự nhiên để bổ xung vào video nhằm mục đích mọi người dễ hình dung các bước tiến hành, mình sẽ rút kinh nghiệm ở những video sau. Cám ơn những góp ý chân thành của các bạn.
renovatio
ĐẠI BÀNG
3 năm
Viettel 220k, dùng tạm vậy
nqtoan86
ĐẠI BÀNG
3 năm
@renovatio Bác xài gói nào thế? Mĩnh xài lâu lắm rồi Fiber 5 gói cước 250k hồi trc là 35mb đc x2 thì bây giờ tầm 80mb à.
renovatio
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nqtoan86 Đây bác ơi, đóng 12 tháng đươc tặng thêm 3 tháng mà hình như còn đc giảm giá. Lâu mình ko nhớ
Screenshot_20210725-164506_My Viettel.jpg
nqtoan86
ĐẠI BÀNG
3 năm
@renovatio Ác, gói cước NET 3 cũ tốc độ chỉ 25Mbps rùi x2 thì tầm 50Mbps. Mà của bác lên tận 273Mbps. Chả hiểu tăng kiểu gì luôn á.
renovatio
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nqtoan86 Thật ra dùng modem của nhà mạng thì tốc mình đo chỉ quanh quẩn 80 - 100 thôi. Mình bridge modem nhà mạng qua con Newifi thì lên được như hình nên cứ để đó dùng luôn.
zixzaxzo
ĐẠI BÀNG
3 năm
bài này là bài khoe chứ ko phải bài chia sẻ kiến thức. xem xong chả hiểu gì, chỉ biết nhà nó có hệ thống mạng xịn hơn nhà mình
Buds
TÍCH CỰC
3 năm
@zixzaxzo UPDATE: Bài viết không phải mục đích khoe, chỉ là mình ghi lại quá trình mình hoàn thiện hệ thống này từ lúc bắt đầu đến khi hoàn thiện và chia sẻ để những bạn trong ngành hoặc có cùng đam mê tham khảo. Khi làm xong mình cũng khá bất ngờ vì tốc độ được cải thiện rõ rệt như vậy. Mô hình mạng mỗi nhà mỗi khác nhau, nhu cầu cũng rất khác nhau, không thể hướng dẫn chi tiết làm từng bước được mong các bạn thông cảm, mình sẽ bổ sung sơ đồ hệ thống để các bạn dễ hình dung. Do mới bắt đầu làm video nên ko tránh khỏi sai sót và đặc biệt là mình chưa quen cách đọc thoại vì cảm giác nó hơi ngại, đọc hơi cứng ko dc tự nhiên để bổ xung vào video nhằm mục đích mọi người dễ hình dung các bước tiến hành, mình sẽ rút kinh nghiệm ở những video sau. Cám ơn những góp ý chân thành của các bạn.
zixzaxzo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Buds Chúc bác làm ngon hơn ở video sau. bài này bác cho thêm 1 thông tin vào như các thiết bị bác đang dùng, mô hình setup như thế nào... chỉ cần sơ lược thôi cũng tốt hơn là chỉ có mỗi video rồi . hehe
Buds
TÍCH CỰC
3 năm
@zixzaxzo dạ em đang bổ sung ạ
gabaybong
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không hiểu gì hết ! Chắc đăng lên để khoe chứ không hướng dẫn gì !
Buds
TÍCH CỰC
3 năm
@gabaybong UPDATE: Bài viết không phải mục đích khoe, chỉ là mình ghi lại quá trình mình hoàn thiện hệ thống này từ lúc bắt đầu đến khi hoàn thiện và chia sẻ để những bạn trong ngành hoặc có cùng đam mê tham khảo. Khi làm xong mình cũng khá bất ngờ vì tốc độ được cải thiện rõ rệt như vậy. Mô hình mạng mỗi nhà mỗi khác nhau, nhu cầu cũng rất khác nhau, không thể hướng dẫn chi tiết làm từng bước được mong các bạn thông cảm, mình sẽ bổ sung sơ đồ hệ thống để các bạn dễ hình dung. Do mới bắt đầu làm video nên ko tránh khỏi sai sót và đặc biệt là mình chưa quen cách đọc thoại vì cảm giác nó hơi ngại, đọc hơi cứng ko dc tự nhiên để bổ xung vào video nhằm mục đích mọi người dễ hình dung các bước tiến hành, mình sẽ rút kinh nghiệm ở những video sau. Cám ơn những góp ý chân thành của các bạn.
oxechip
TÍCH CỰC
3 năm
bạn có bài hướng dẫn chi tiết không ạ, nhìn theo ko hiểu gì hết?
vậy nguyên nhân gây chậm là gì?
khắc phục như thế nào?
các thiết cần gồm những thiết bị gì?
chi phí bao nhiêu , ước chừng thôi cũng được?
cấu hình ra sao?

nếu mà đoán, chắc b là dân đi hạ tầng chuyên quá, toàn đồ chuyên dụng ?

thank b nhé
Buds
TÍCH CỰC
3 năm
@oxechip UPDATE: Bài viết không phải mục đích khoe, chỉ là mình ghi lại quá trình mình hoàn thiện hệ thống này từ lúc bắt đầu đến khi hoàn thiện và chia sẻ để những bạn trong ngành hoặc có cùng đam mê tham khảo. Khi làm xong mình cũng khá bất ngờ vì tốc độ được cải thiện rõ rệt như vậy. Mô hình mạng mỗi nhà mỗi khác nhau, nhu cầu cũng rất khác nhau, không thể hướng dẫn chi tiết làm từng bước được mong các bạn thông cảm, mình sẽ bổ sung sơ đồ hệ thống để các bạn dễ hình dung. Do mới bắt đầu làm video nên ko tránh khỏi sai sót và đặc biệt là mình chưa quen cách đọc thoại vì cảm giác nó hơi ngại, đọc hơi cứng ko dc tự nhiên để bổ xung vào video nhằm mục đích mọi người dễ hình dung các bước tiến hành, mình sẽ rút kinh nghiệm ở những video sau. Cám ơn những góp ý chân thành của các bạn.
Hơi phức tạp đây. Nhiều anh em có chuyên môn cũng mệt mỏi mới làm dc á 😁
Buds
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangphi1650 UPDATE: Bài viết không phải mục đích khoe, chỉ là mình ghi lại quá trình mình hoàn thiện hệ thống này từ lúc bắt đầu đến khi hoàn thiện và chia sẻ để những bạn trong ngành hoặc có cùng đam mê tham khảo. Khi làm xong mình cũng khá bất ngờ vì tốc độ được cải thiện rõ rệt như vậy. Mô hình mạng mỗi nhà mỗi khác nhau, nhu cầu cũng rất khác nhau, không thể hướng dẫn chi tiết làm từng bước được mong các bạn thông cảm, mình sẽ bổ sung sơ đồ hệ thống để các bạn dễ hình dung. Do mới bắt đầu làm video nên ko tránh khỏi sai sót và đặc biệt là mình chưa quen cách đọc thoại vì cảm giác nó hơi ngại, đọc hơi cứng ko dc tự nhiên để bổ xung vào video nhằm mục đích mọi người dễ hình dung các bước tiến hành, mình sẽ rút kinh nghiệm ở những video sau. Cám ơn những góp ý chân thành của các bạn.
@Buds Uh gì chứ chia sẻ thì mình hoàn toàn ủng hộ, mình ko phải dân trong ngành nên khó mà thực hiện dc.
Hiện tại network nhà mình đang quay PPPoe thôi nên cảm thấy cũng khá ổn định rồi. Nếu bạn có tips gì hay ho thì chỉ thêm giúp nhé
Thanks.
SherlockTien
ĐẠI BÀNG
3 năm
tôi nhìn thấy một cái clip quá trời tiền

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119