Nào, ta cùng Push mail, synch google Contact!

lowt3ch
9/11/2010 15:55Phản hồi: 16
Nào, ta cùng Push mail, synch google Contact!
Thật bất ngờ, hôm trước mình đang dùng em BOLD, chuyển sang iPhone mà loay hoay không biết thế nào để lấy lại danh bạ, lịch từ BB sang iPhone trong khi máy thì bán, máy tính thì không synch với outlook được. Trước đó mình đã synch danh bạ, lịch của BB với tài khoản Gmail của mình rồi. Nếu chuyển sang 1 máy BB khác thì vấn đề quá đơn giản, chỉ việc cài G Synch vào BB và synch với Gmail của mình là xong.
Làm sao đây?
Lại một lần nữa, cực kỳ yêu Gúc! Gúc chỉ cho mình cách không những Synch Contact được mà còn PUSH MAIL được. Đúng nghĩa PUSH MAIL như là BB dùng BIS/BES nhé. Nghĩa là độ trễ chỉ tính bằng giây!
Mời anh em thử nào!

Mở Setting

Mail, Contacts, Calendars.

Add Account....

Microsoft Exchange.

Nhập thông tin Account

Email YOURMAIL@gmail.com
Domain bỏ trống
Username FULL EMAIL NAME = YOURMAIL@GMAIL.COM (nếu đặt không trùng thì sẽ không synch được)
Password GMAIL
Next
Verify Certificate dialog appears -> CHỌN YES
Hiện cửa sổ mới, bỏ trống Domain, ở Server điền m.google.com.
Next

Quảng cáo

Chọn mục Google (Mail, Calendar, and Contacts) mà bạn muốn SYNCH.

Tiếp theo bạn có thể lựa chọn chèn đè haytạo mới MAIL, CALENDAR và CONTACTS vào một Group.

Xong. Giờ quay ngược lại Contacts, bạn sẽ thấy danh bạ của mình được đang được loading.

Giờ đến PUSH MAIL

Quảng cáo

Trong Mail, Contacts, Cal.
Fetch New Data: Push

Default Account: Địa chỉ trên.
Trong tab Account: Tap vào mail acc, lựa chọn Mail Folder to Push là Inbox.
Thoát ra.
Reboot lại iPhone.
Và test luôn 😃

16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cảm ơn bạn nhiều về bài viết
cũng là 1 cách syn contact về iphone khá hay và nhanh gọn, không cần cài phần mềm Contactstool làm gì nữa 😁
Cái này thì mình dùng từ lâu rồi! Nhìn chung là khá tiện lợi!
Danh bạ đc lưu trữ trên Google là khá yên tâm rồi!
abc456
TÍCH CỰC
13 năm
Có cách nào làm ngược lại, tức backup danh bạ trong iphone của mình lên danh bạ của Gmail ko bạn?
Vu Khanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạo vào App Store của Apple download và cài đặt phần mền Idriver Contact hoặc Idriver Photo (miên phí, nhưng chỉ chạy trên IOS4), sau khi đăng ký trong đó 1 địa chỉ gmail thì login vào chương trình để sử dụng. Trong đó nó cho phép Backup hoặc Restore Contact hoặc Photo của Iphone lên sever của chương trình.
Nói chung là dể sử dụng, bạn hãy thử xem.
Bạn chỉ việc sync như hướng dẫn là ok mà bạn. Sync là hai chiều đó.
dieucancel
ĐẠI BÀNG
13 năm
hix cho minh hỏi một tỳ duoc hok..minh lam rui nhug nó nhảy lên bảng báo:" pasworrd incorrect" enter the pasword for the exchange account"exchange" vậy là sao hả bro thanks nhìu:d😃
Hình như bác này để nguyên pass là gmail. 😁
@thanhtung2010 Em dùng email của công ty, cũng trên nền gmail, và cũng bị tình trạng y chang ấy...em dùng đúng pass mà...
lowt3ch
TÍCH CỰC
13 năm
Pass = GMAIL nghĩa là Pass của hòm thư Gmail của bạn chứ không phải pass là GMAIL 😁
không hiểu tại sao các bạn phải phức tạp thế nhỉ ?

dùng iturn đi cho nhanh

vào phần iphone , chọn info , chọn cách đồng bộ danh bạ ( outlook , gmail , window contact ... )

sau đó sync thì chọn merg là ok

đã thử với gmail , rất tốt
lowt3ch
TÍCH CỰC
13 năm
Không phải lúc nào cũng có itunes, đôi khi cần chuyển từ điện thoại khác như Nokia, BB hay Android sang thì dùng Google contacts là chuẩn nhất.
cutifight
ĐẠI BÀNG
13 năm
Làm theo hướng dẫn, sao thấy trên Gmail không có contact nào của Iphone cả vậy? help me
Rất hữu ích ! đã thank !
thank you very much. Mình cũng chuyển từ bb qua mà tìm hoài không được nhờ bài này mà mình push mail công ty dễ dàng rồi. không bị sếp phàn nàn về việc trả lời mail trễ nữa...
😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019