NatGeo khẳng định những bức ảnh về cá heo, thiên nga ở Venice là lừa anh em đó
Rubi Lee
20 ngày trướcBình luận: 72Lượt xem: 14.091
Tinhte có đưa tin nên cứ mặc định tin là thật, không ngờ fake.
Thế thì tinhte đã không tinh tế rồi, vì chính tinhte cũng lên bài như đúng rồi mà không xác minh nguồn tin.
@dual1 Tụi mình đâu có bên Venice để coi trực tiếp đâu bạn. Vừa có thông tin fake là đưa lên cải chính liền mà 😁
@Lê Phú Khương Thế thì tiêu rồi bạn ơi, thế giới giờ đầy fake news mà bạn là báo chính thống chứ có phải lá cải đâu mà cứ có tin là đẩy lên
Đúng là xem tin tốt vẫn đỡ hơn. Hơi AQ tý nhưng nghe Corona mãi cũng chán rồi ấy
Thông tin nhảm là truyện bình thường mà. Cái gì mà ko có thật, dự án, sắp ra mắt, sẽ xuất hiện...... toàn xiaolinz
Thì cứ gọi là lướt thôi chứ cầm trên tay thì mới tin.
"thế nhưng theo nhiều người nhận xét "tin giả" này lại tạo được hiệu ứng tinh thần tích cực trong giai đoạn này, xem được một tin tốt vẫn hay hơn là chẳng có tin nào cả..." bất cứ là gì nhưng giả thì không nên.
Bởi vậy, tin anh Trump còn hơn
Khi đọc bài của NatGeo mình có report bài cũ của Tinhte kèm link này, thật may là tinhte có cải chính. Tuyệt vời!
chắc ủng hộ thanos quá
qua h ai đăng tin thuốc sốt rét trị đc corona vậy ae. Trên fb mình tràn ngập bài share đứa nào đồn ác vãi 2-3 nhập viện cấp cứu rồi
Thông tin thật thì gần như mặc định ai cũng phải biết, tự tìm, tự đọc, tự hiểu
Còn thông tin giả thì share ào ào, lan truyền chống mặt
Xinh gái nên Auto được bỏ qua 😆
Thật giả lẫn lộn hết. Chả biết tin vào đâu nữa các bác ạ
vậy là tt cũng đăng tin sai sự thật

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019