Này thì BPhone

kolya82
26/5/2015 11:48Phản hồi: 21
Này thì BPhone

Vâng! Các bác nghĩ sao ạ, thật lòng cũng muốn ủng hộ, cái cách anh Quảng làm thì chả khác Tàu khựa là mấy
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

atcgialai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác chỉ cho e điểm tương quan giữa 2 thiết kế?
Chẳng hiểu ý bác chủ thớt muốn nói gì ?
taitinhte
TÍCH CỰC
9 năm
2 thiết kế này hoàn toàn khác nhau, không giống. Yếu tố thiết kế công không được cho là bản quyền được, Nexus có viền cong nhiều hơn trong khi đó Bphone cong rất ít. Mặt lưng cũng không hề giống, Nexus có vát cạnh, còn Bphone vát thẳng.
Thật sự sau event này BKAV cũng đã tạo một cú hít cho thương hiệu Việt là cũng làm được cái gì đó, nhưng có thể họ nói quá đà dẫn đến tỉ lệ nghịch với lòng tin của người tiêu dùng. Hy vọng BKAV sẽ rút kinh nghiệm lần này, cái gì nói nên nói, cái gì lấy nên lấy, thật thà vẫn tốt hơn. 😃
Quan điểm của mình là "Con của mình trong mắt người khác dù xuất hay đẹp, thì trong mắt mình vẫn là NHẤT". Bphone là dự án được ấp ủ từ năm 2010 cho tới nay mới chính thức ra mắt, nhận định riêng của mình đó là tuyệt phẩm của người Việt, nhìn vào Bphone thấy được VN không kém gì các quốc gia công nghệ khác.
Mặc dù Bphone có thể nói còn nhiều lỗi, nhưng dần nó sẽ hoàn thiện & trở thành tuyệt phẩm của riêng người VN, niềm tự hào của công nghệ Việt.
kolya82
TÍCH CỰC
9 năm
ai cũng có quyền khen chê, mình chê Bphone vi nhiều lý do. Các bác ném đá mình thoải mái 😃
ninja267
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đừng bi quan thế
nhanyeudoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nexus 5 là do LG thiết kế và sau lưng ghi rõ ràng Made in Korea nhé. Liên quan Tàu Khựa chỗ nào?
Có thể nói về Android thì độ ổn định nhât, hỗ trợ phiên bản Android mới sớm nhất chính là dòng Nexus (được chính google áp cho Android gốc hỏi sao không ổn định hơn các hãng lấy về xào nấu). Bphone mà ổn định được như vậy thì quả như mơ
cuongbstn
ĐẠI BÀNG
9 năm
ý chủ thớt là Bphone giờ phải hình tròn như cục đất hoặc ít ra cũng phải giống quả trứng gà thì mới không bị coi là nhái. Mà có khi lúc đấy lại nói là copy từ quả trứng 😆
Để gọi là đột phá thì bây giờ smarthphone phải như này :
Mic cấy vào răng , loa cấy vào xương hàm truyền âm thanh đến tai
Màn cấy vào giác mạc , thao tác cử chỉ 3D , vi xử lí trung tâm siêu mỏng dạng màn đeo vào bắp tay , pin vĩnh cửu hoặc năng lượng mặt trời
kanawan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cá nhân mình không thích dãy phím home-menu-back như thế, xu hướng bây giờ đang là ẩn đi chứ đừng nói đến lấy cả phần diện tích mặt máy như thế (HTC, Huawei...). Mình k biết bác Quảng phân khúc dư lào mà em nó giá cao thế, trưa hôm qua mấy a e đi lùng mà chưa có chỗ nào có để chuột bạch 1 em.
kanawan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rất ha oai nếu đi du lịch dùng bphone của nhà mình. Nếu có tiền em sẽ k dùng bphone, nếu thừa tiền e sẽ xài bphone.
Ý của bác là so sánh gì ? điện thoại TQ là sản xuất ở TQ, còn đây là điện thoại Việt Nam. Thật không có cảm tình mấy với Bphone nhưng nhìn cách thớt so sánh hàng Việt vs hàng Tàu hơi quá rồi.
kolya82
TÍCH CỰC
9 năm
Thực ra có rất nhiều điều để nói về Bphone, chê thì nhiều hơn khen. Nhưng túm lại Bphone mục đích dành cho người Việt mà giá thì trên trời, với giá đó thì xin lỗi mình và rất nhiều người không hứng thú cho lắm.
nhanyeudoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
bphone nằm vào phân khúc cao cấp,nhìn thiết kế ngốn cả đống tiền cho viền kim loại,mặt lưng gương,thêm cái chip và ram cao,pin 3000 như thế thì quá rõ là phân khúc cao cấp.
nói giá bphone cao thì mình nghĩ nó ko cao,minh tin qua thời gian sẽ hạ giá 1 chút nhưng để sản xuất ra 1 dt như vậy và dám khẳng định sẽ cạnh tranh trực tiếp flag ship của các ông lớn thì giá như thế là quá tốt
Bphone ko nói là hướng đến giá rẻ hay người thu nhập thấp. Chưa kể người Việt Nam bỏ hơn chục triệu mua dt là bình thường như ss6,iphone 6 v.v...
Các bác mà cứ giữ cái ý nghĩ mặc định hàng Việt Nam phải giá rẻ này nọ thế thì khi đó nó ko thể là sản phẩm cao cấp với chất liệu sang trọng và cấu hình cao được nữa. khi đó nó lại lẹt đẹt cạnh tranh các dòng trung cấp và các thương hiệu như Xiaomi, Oppo này nọ à
ninja267
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn có mua ko , bạn bán dt của bạn đang dùng đi gom tiền mua bphone đi , nói thật anh hùng bàn phím thì nói sao cũng dc , thích thì khen ko thì chê ko có cơ sở. Bạn thử nghĩ xem bạn bỏ ra 11tr để mua 1 smartphone bạn chả ưu cầu cao ngất ngây ra , bạn nghĩ tại sao sky pantech lại suy dảm doanh số nghiêm trọng như thế , nước nào chả chuộng hàng ngoại. Bạn nói là một đằng nhưng để móc túi tiền ra mua thì tất nhiên phải soi kĩ chứ , 11tr với bạn có thể ko nhiều vì bạn giàu có , nhưng với dân trung lưu chúng tôi 11tr nuôi gia đình tôi 1 tháng đấy , mua cái gì chúng tôi cũng phải đắn đo suy xét cẩn trọng. Bphone ko đáng với cái giá 11củ , bphone chỉ dc nằm trong dòng smartphone trung cấp thôi , giá tầm 7-8 củ là chuẩn nhất.
nhanyeudoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
1 cái dt tôi dùng tận mấy năm. Bạn ko tiền thì đừng bắt ngta giảm giá để bán cho bạn,bạn có thể mua của các dòng giá rẻ khác. còn tôi ko thuộc dạng nhà giàu,dân nghèo thành thị 2 năm mới dám đổi 1 cái dt khi có thưởng tết. Nếu đến khi đó các review cho bphone là tốt tôi sẵn sàng mua
nhưng tôi nói là ở cái suy nghĩ các bạn cách suy nghĩ lối mòn. bạn nói bphone ko được nằm trong phân khúc cao cấp? tại sao lại như vậy bạn nói xem,cơ sở nào mà bạn áp đặt như thế. hay chỉ vì bphone quá mới mẻ và nó là hàng của Việt Nam? trước mắt với thiết kế,chất liệu,cấu hình của bphone tôi đã có thể nói nó thuộc khúc cao cấp là đúng. tuy nhiên như mình cũng đã nói,tầm giá 7 8 triệu bạn đưa ra cũng có thể hợp lý nhưng đó là khi bphone đã bớt hot,vốn đầu tư dây chuyền sản xuất ban đầu được thu về v.v...,xu thế chung dt nào cũng sẽ giảm giá dần!
Bác nào đã trải nghiệm thực tế chưa, cho mình hỏi là tại sao ở mặt trên và cả mặt dưới nó bị hở và có vẻ ko được thẳng nhỉ? Xem hình thì như thế này còn ko biết thực tế thì sao?

Với lại tại sao Bphone đã ra mắt mà trang www.gsmarena.com nó chưa đưa cấu hình lên là sao? Thường thì các ĐT trước khi ra mắt - nhất là các ĐT flagship - thì trang này đã có cả hình ảnh và cấu hình dưới dạng rumor rồi.

Bphone1.jpg Bphone2.jpg Bphone3.jpg
nhanyeudoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vndnguyen Hoàn thiện chưa tốt chứ sao nữa bác 😃
Còn vụ gsmarena,chak bphone quá mới mẻ về tên tuổi nên chưa có cũng dễ hiểu thôi bác
@nhanyeudoi Thực ra câu trả lời của bác cũng logic, nhưng nếu là 1 smartphone tầm trung thì sẽ logic hơn.

Nhưng Bphone là 1 smartphone trên tầm trung và cũng thuộc hàng flagship, nên:
- Hoàn thiện chưa tốt: nghe có vẻ khó tin. Hy vọng thực tế nó sẽ ko như hình chụp ;)
- Quá mới mẻ về tên tuổi: song song với việc đầu tư về cấu hình và thiết kế cho Bphone, chẳng phải Bkav cũng rất chú trọng đến mảng truyền thông và PR đó sao? Chẳng lẽ Bkav quên hoặc ko có cách nào để www.gsmarena nó đăng sản phẩm của mình lên ah.

Ngộ nhỉ!!
toichan12
ĐẠI BÀNG
9 năm
có giỏi vào mà làm, xem làm nổi không, các hãng học hỏi lẫn nhau thì có gì sai, miễn ko nhái trắng trợn 100% là được, nói thật luôn VN sáng tạo thì chả bằng ai nhưng soi mói thì không ai bằng
nhanyeudoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@toichan12 Thế này bác ạ,giống ai thì nó bảo là bắt chước,còn khác chỗ nào thì nó chê là xấu mặc dù nó đẹp đi chăng nữa.
@vndnguyen
Chuyện BKAV đầu tư PR là đúng nhưng có thể hiện tại họ mới chỉ dừng trong biên giới Việt Nam và ưu tiên Việt Nam để ra mắt trước,việc gửi mẫu cho gsmarena chắc chắn nếu họ muốn mở ra tầm quốc tế thì họ sẽ làm. Cũng ko chừng 10 tỉ (theo lời Quảng nổ) PR tại VN hết cmn tiền để gửi mẫu thuê review ở nc ngoài rùi bác ạ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019