Nay tự nhiên vợ mình ra ngoài rồi mua ở đâu 2 đôi tai nghe airpod 2. . Các bác cho hỏi là cách d

Mr TvA
8/5/2020 11:1Phản hồi: 49
Nay tự nhiên vợ mình ra ngoài rồi mua ở đâu  2 đôi tai nghe airpod 2. . Các bác cho hỏi là cách d
Nay tự nhiên vợ mình ra ngoài rồi mua ở đâu 2 đôi tai nghe airpod 2. 😌. Các bác cho hỏi là cách dùng ntn để không chai pin và được lâu dài được không? ( vì e cũng không đam mê lắm với airpod nên cũng không để ý thông tin về nó, chỉ biết chai pin là không thay được thì phải).
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cứ dùng thoải mái đi đừng sợ chai pin
Sing_1975
TÍCH CỰC
4 năm
Dùng bình thường, đủ thọ nó sẽ chết, không thắng được hãng đâu bạn
Mr TvA
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Sing_1975 Ha ha. Thế vấn đề thay hoặc vệ sinh thì sao bác
@Mr TvA vệ sinh thì bỏ vào máy giặt hoặc máy rửa chén là sạch bong
@ntdieu Đúng rồi. Ưng vệ sinh cứ bỏ máy giặt hoặv máy rửa chén. Còn pin thì dùng trời nó cũng phải theo ý apple thôi
cứ dùng như bình thường thôi, nghe xong thì bỏ vào hộp, chứ còn dùng cỡ nào thì theo thời gian pin cũng sẽ chai thôi 😁
Mr TvA
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thegunners0507 Hỏng là vứt hả bác.
Dòng này xài hằng ngày tầm 1n là pin chai. Đỡ chai thù đừng để pin cạn dưới 20%, sạc đầy đủ thôi😃 chai thì xác định thay củ tai😃
Mr TvA
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Barbatos Thank bác.
rivertm
ĐẠI BÀNG
4 năm
Công nghệ pin đã thay đổi rồi. Cách mà bạn phải quan tâm đó là pin công nghệ cũ. Với pin hiện tại thì nên sạc bất cứ khi nào có thể. Theo khuyến nghị thì ko nên để hết kiệt pin và sạc quá 80% nhiều lần. Tuy nhiên hiện tại các hàng đều làm chế độ ngắt nên cứ dùng thoải mái thôi. Cái cần chú ý chỉ là nhiệt độ và ko nên dùng cạn pin để tuổi thọ được lâu. Cứ khi nào sạc được là sạc như iPhone thôi
rivertm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mr TvA Nếu bác cẩn thận thì dùng vỏ cao su bọc cái hộp cho đẹp hoặc vỏ da khắc tên cũng đẹp lắm. Mình ở Mỹ mà vẫn đặt mua vỏ khắc tên gửi sang. Đeo nếu bẩn thì dùng lau nhẹ nhàng thôi chứ mình dùng 2 năm rồi cũng ko phải lau chùi vệ sinh gì đâu. Bác đừng quăng vào máy rửa bát hay máy giặt là ok, không ngâm nước được đâu.
Mr TvA
ĐẠI BÀNG
4 năm
@rivertm Ok bác. Thế cái vụ bẩn lọt vào kén. Liêu có dùng cồn lau. Hoặc chất tẩy xịt vào trong như đt đc k bác.
rivertm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mr TvA Mình dùng với điện thoại sao thì mình dùng với tai nghe vậy thôi 😃 nói chung tai nghe thì sạch hơn vì mình không dùng nữa là quăng nó vào cái hộp kín mít rồi cũng không có bụi mấy khi đâu. Cứ yên tâm mà dùng thôi 😃
Mr TvA
ĐẠI BÀNG
4 năm
@rivertm Thank bác nhiều.
Cẩn thận hàng Replica 1:1 nha bác, check series in trên hộp xem có chính hãng ko đã 😆
Mr TvA
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NôngDân TV (Nchannel) Tiền k phải lá mít. Mất công mua thì phải dùng cẩn thận.
@Mr TvA Pin ko chai trong ít nhất 2 năm nhé. Còn lại chai ko đáng kể. Chủ yếu bác nên học các chức năng trong tai nghe chứ k lo về pin
@Mr TvA Để thời gian lăn tăn đi làm thêm giờ vài tiếng lại có tai mới lo gì 😆
Mr TvA
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NôngDân TV (Nchannel) Haha. Đã là lương đêm mà lại còn 1850 thì chắc là thêm khá nhiều đấy.
Chia lại 1đôi nha bác
Mr TvA
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nguyenminhtan351 Là sao bác.
@Mr TvA Bác có 2 đôi bán bớt 1đôi nha bác mà bác mua bao nhiêu tiền vậy bác
Mr TvA
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nguyenminhtan351 Bán sao được bác. E k ở Việt nam.
@Mr TvA Hi..hi tưởng bác ở VN
Apple0508
TÍCH CỰC
4 năm
Bác không quan tâm rồi thì cứ dùng thoải con gà mái chứ sao lại sợ chai pin r đi hỏi.
Mr TvA
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Apple0508 K quan tâm về thông tin của nó. Cách dùng và bảo quản. Chứ giờ có không dùng thì sao bác.
Dùng thì dùng, lo lắng chai pin làm gì cho mệt. Muốn không chai thì đừng dùng 😁
Mr TvA
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lexcuong Tưởng nó như đt. Dùng lần đầu phải dùng tới kiệt pin r mới sạc chứ bác.
@Mr TvA điện thoại cũng đâu cần phải dùng tới kiệt pin đâu bạn, giờ thiết bị điện tử nào từ laptop đến smartphone chả có chip ngắt nguồn điện, cứ sạc thôi, khi nào thấy cần thiết thì cắm sạc, kể cả nó còn 90% pin.
Mr TvA
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lexcuong Tưởng có vụ như ngày xưa. Sạc đầy r dùng kiệt trong 3 lần.
@Mr TvA không có đâu bạn.
rivertm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mr TvA Bạn đọc bài này để cập nhật thêm kiến thức về pin và cách sử dụng nhé
https://tinhte.vn/thread/tim-hieu-cac-van-de-ve-pin-cach-sd-pin-hieu-qua.96229/
brightheart
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bạn cứ dùng thoải mái thôi! Pin chai thì xác định vứt rồi! Bạn có thể mua thêm apple care cho airpods để thay pin free trong năm 30$ 😃
Mr TvA
ĐẠI BÀNG
4 năm
@brightheart Cái vụ 30$ đó. Chắc nay vợ mình k mua r. 😔
boyhk_206
TÍCH CỰC
4 năm
Mua applecare cho em nó, khi chai pin sẽ bảo hành đổi mới. Pin dòng này chai là không thể thay bên ngoài được.
AppleCare Airpods Pro.png
Mr TvA
ĐẠI BÀNG
4 năm
@boyhk_206 Chắc là vợ mình k mua r.
Cất tủ
Mr TvA
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Coca Escanor Đang tính mang về vn dùng đây bác.
LongTran76
TÍCH CỰC
4 năm
Mua 1 tặng 1 hả bạn !?
Mr TvA
ĐẠI BÀNG
4 năm
@LongTran76 Mua 2 cái. Chứ làm gì có chuyện mua 1 tặng 1 bác.
bác ơi vợ bác có chị/em gái chưa chồng ko cho mình làm quen =))))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019