Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Võ Lâm Truyền Kỳ 1

NEBULA - phiên bản giới hạn của Sony Vaio FW
niky
11 nămBình luận: 26
Sony vừa chính thức bổ sung vào bộ sưu tập Signature đầy phong cách của mình một phiên bản đặc biệt của thế hệ laptop mang mã Vaio FW với tên gọi là NEBULA. Phiên bản này mang màu chủ đạo là tím cùng hoa văn sơn phết chìm tinh xảo, phù hợp cho các bạn trẻ yêu thích sự nổi bật và thể hiện cá tính. Hiện chưa rõ phiên bản giới hạn này sẽ có số lượng bao nhiêu nhưng các tùy chọn cấu hình vẫn không thay đổi gì so với các phiên bản màu cơ bản của dòng Vaio FW.

Cấu hình tùy chọn của dòng Vaio FW và cả phiên bản đặc biệt Signature NEBULA nói trên:

• Màn hình LCD 16.4" Widescreen, tỉ lệ 16:9.
  • Tùy chọn ổ quang Blu-ray, hệ thống loa 5.1 cùng công nghệ Dolby Sound Room.
  • Tuỳ chọn ổ cứng HDD lên đến 500GB.
  • RAM tùy chọn lên đến 8GB.
  • Vi xử lý tuỳ chọn cao nhất là Intel Core 2 Duo, tốc độ 3.06 GHz.
  • Tuỳ chọn hệ điều hành Windows 7.
Giá khởi điểm cho cấu hình NEBULA cũng tượng tự như các phiên bản thường của Vaio FW là từ 810 USD.
Nguồn: Sony Style
[relate]sony, laptop[/relate]
tiny1990
TÍCH CỰC
11 năm
đợi dòng chip i7 xem nào! con này giá 800 cho nó tròn đẹp nữa!
GW007
TÍCH CỰC
11 năm
giá thấy cũng ổn...màu nhìn xấu quá
trunkz
TÍCH CỰC
11 năm
Cái giá 810 chắc là của cấu hình thấp lè tè rồi. Cấu hình tùy chọn max thì giá sẽ như thế nào nhỉ?
duongv3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn cái logo VAIO trông bẩn hẳn đi 😁
Bẩn là sao vậy bạn? Trông đẹp đấy chứ! ;)
Phối màu loang lổ thế kia mà kêu đẹp được, thà in mấy cái abstract 3D vào còn có lý.
vậy ra ngoài saigon decal dán 1 tấm lên đại có phải hay hơn ko ? mỗi hãng có tầm nhìn nghệ thuật riêng, đương nhiên có người khen đẹp có người chê xấu ... bt
Trông cứ như dán mấy cái Decal TQ vào ấy nhỉ 😁
Cứ màu đen sang trọng là đẹp nhất
cakeohieu
TÍCH CỰC
11 năm
các bạn sai rồi. kĩ thuật hình trên mặt máy là kĩ thuật ảnh hột ( không biết nói thế nào vì k chuyên cái này 😁 ) nhưng nó là loại nhìn gần thì sẽ ko thấy j đâu, mà khi các bạn lùi ra xa một tí, hình ảnh sẽ rất rõ :D có mấy hình như thế, hồi nhỏ thích nhìn mấy hình này lắm :D
Nếu không nhầm bác đang nhắc đến ảo ảnh không gian 3 chiều . Hồi xưa hay có trên các báo cho thiếu niên à ;)) . Hồi xưa cũng thích xem lắm , nhưng tập mãi mới xem được ;))
votinh1230
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác này nói chuẩn này. hình trên ko phải dán đề can đâu :yes4lo:
810$ chc cấu hình thấp lè tè wa...thiết kế đẹp nhưng có thể ra dán skin đc y như vậy mà
ko đẹp lắm. Để nguyên như là FW vẫn thấy sang hơn
Cấu hình full thì ko có j để chê cả nhưng nghe mức giá 810USD em thấy nghi nghi. hình như bác chủ thớt đánh thiếu số 0
Đấy là cấu hình ban đầu và là thấp nhất mà bác.:rolleyes:
tari
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không hẳn thấp lè tè một cách wá đáng đâu!Cấu hình cơ bản cũng ổn chứ ko hẵn cùi :core 2 duo T6600@2.2Ghz,RAM 2GB bus 800MHz, HDD:250GB, graphic:ATI Mobility Radeon™ HD 4650 Graphics 512MB ,Win 7 home premium,giá chính xác là 809.99 usd.Còn với cấu hình max giá có thể lên đến 2000 mấy usd,ngoài ra còn có mẫu skin machine,
Chính xác, của em Core 2 duo T9400 2.53Ghz Cache 6MB, Ram 4GB, HDD 320GB 7200rpm mà cũng 1900 USD lận. Cùng 1 kiểu dáng nhưng cấu hình thì tha hồ lựa chọn được mà.:angry6wn:
Thì mình đã nói là cấu hình thấp giá nhất rồi còn gì nữa🆒.Chứ đâu phải bàn về cấu hình chính của nó đâu.:rolleyes:
hitapass
ĐẠI BÀNG
11 năm
e khoái vaio nhưng chi là SR và Z thui, nhỏ gọn. ôm em này đi làm biếng lắm
1 em fw blue ray 2.66Ghz, 320 GB, 4GB DDR2 giá chừng 1500 thôi mà 😁
:D

Sony mà làm trông xấu thì chả bao giờ nó làm đâu các bác ạ! 😃
nhìn có vẻ anh đang xài con FW nâu nhỉ, con này ko thấy bán ko biết ngoài đời đẹp ko ta 😃

Vừa nãy thử tự build 1 em FW giá quá ngon $1310: P8800 (2.80GHz), 320GB HDD (7200rpm) 4GB (2GBx2) DDR2, (1920x1080)
ATI Mobility Radeon™ HD 4650 graphics with 1GB, Blue ray

Con này em mà em có cơ bắp dũng cảm đến mức vác hằng ngày đi học thi em cũng mua.
Giá khá ổn cho 1 cấu hình như vậy bác có đồng ý k? 😁
Còn chuyện xấu đẹp, k phải nhìn hình mà phán được đâu bác ạ, phải xem tận mắt cái sản phẩm ở ngoài thì mới biết được cái hay và sự tinh tế trong thiết kế của sony, mà nếu bác vẫn k thấy hay thì đó cũng từ quan điểm mà ra, 9 người 10 ý mà! :D

Con vaio nâu của tôi đã show cho vài người khó tính xem thì chưa thấy ai chê em nó xấu cả, thanks bác đã quan tâm em nó! :D
mình có 1 người đồng nghiệp nữ vác con này đi làm (không phải phiên bãn nubela nhé) thấy 16.5 nhưng cũng gọn lắm,con gái mà vác được mấy bác con trai mà không được à 😁.Nhìn ngoài đời đẹp,cái này chũ yếu xách tay chứ chính hãng sony không có bán đâu!
Nhìn ko được đẹp cho lắm, nhưng có thể phù hợp với mấy em thích màu lòe loẹt 😔
SONY FW chỉ có 3 màu mình cảm thấy đẹp ah (màu đen, màu sô cô la, màu bạc) còn màu này nhìn không đẹp chút nào cả.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019