NEC ra mắt màn hình máy tính 24" sử dụng đèn nền LED GB-R, hứa hẹn độ chính xác màu cao

Duy Luân
9/7/2013 16:58Phản hồi: 39
NEC ra mắt màn hình máy tính 24" sử dụng đèn nền LED GB-R, hứa hẹn độ chính xác màu cao

NEC mới đây đã giới thiệu màn hình máy tính 24" MultiSync PA242W-BK. Thiết bị này đặc biệt ở chỗ nó sử dụng đèn nền LED GB-R, tức có cả ba màu xanh lá, xanh dương và đỏ dùng cho việc chiếu sáng nội dung. So với đèn nền LED trắng được được dùng phổ biến hiện nay, LED GB-R hứa hẹn mang lại gam màu rộng hơn và việc kiểm soát màu sắc cũng sẽ tốt hơn. Cũng chính vì lý do này mà PA242W nhắm đến các đối tượng khách hàng đòi hỏi độ chính xác màu sắc cao như nhiếp ảnh gia, người biên tập phim bởi nó có thể tái tạo 99,3% không gian màu Adobe RGB và 100% đối với sRGB.

Màn hình này sở hữu độ phân giải 1920 x 1200, tấm nền AH-IPS, độ sáng 340-nit, độ tương phản 1000:1 và có thể xoay tùy theo ý muốn của người dùng. MultiSync PA242W có cổng DisplayPort, HDMI, DVI-D, VGA, USB. Nó hỗ trợ xem hai hình ảnh từ hai nguồn cùng lúc theo dạng Picture-In-Picture (ảnh trong ảnh) và Picture-By-Picture (hai hình đặt cạnh nhau). Cảm biến AmbiBright tích hợp trong màn hình sẽ tự tinh chỉnh độ sáng dựa theo điều kiện môi trường xung quanh. NEC cũng có bán kèm giải pháp cân chỉnh màu SpectraViewII cho model PA242W-BK-SV. Hãng cho biết PA242W-BK sẽ được bảo hành bốn năm và hiện đã bán ra với giá 1049$, còn model PA242W-BK-SV thì có giá là 1299$.

Nguồn: TechPowerUp
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp .. Nhưng cái màn hình hình chữ nhật trông tếu tếu quá... Ngại cái là giá chỉ dành bán cho Quốc Vương xư Bruney thui.... Hic
@phaikodo Sao tếu vậy bạn?
CpT
TÍCH CỰC
11 năm
@phaikodo Cho mình hỏi màn hình ko hình chữ nhật thì hình gì mới ko tếu vậy bạn?
@phaikodo
màn hình hình tròn mới ko tếu hả 🤔?
der_titan
TÍCH CỰC
11 năm
nhớ bạn gái 😔
zenphan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhớ hồi xưa xài mấy em Lacie, NEC dòng Pro thì không thể chê điểm j cả, ngoại trừ cái giá😁
Cupid412
ĐẠI BÀNG
11 năm
tiền này thì Dell Ultrasharp thẳng tiến
Không có nhu cầu vói em này 😁
lehieuds
TÍCH CỰC
11 năm
Dell UltraSharp 27 inch hỗ trợ 1,07 tỷ màu thẳng tiến, giá bằng 1 nửa em này.
Xét mặt bằng chung thì Ultrasharp vẫn hấp dẫn nhất hiện nay
Bonjours
ĐẠI BÀNG
11 năm
Càng ngày càng NET, càng ngày càng chuẩn, càng càng đẹp => Càng ngày mất dân càng lồi 🆒
So màn của Dell, Apple với màn của NEC, Eizo thì đúng là chỉ có so về giá 😃
dell ultrasharp giá đẹ hơn nhiều mà màn hình mtinh 21in là hơi to rồi
24 inch mà giá cao quá.
Màn NEC từ xưa nổi tiếng chất và chát
😔 Nhìn cái giá chán ngán😕
ha_thuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá nó cao vì đối với NEC chất lượng con Dell UltraSharp còn thua xa lắm, ko so tài đc đâu.
Thiết kế k bắt mắt lắm. Giá cao.
Hóa ra từ trước đến giờ mình toàn sai màu à.. màu nào mới là màu chuẩn đây..
macpro87
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này tầm 700 thì quất luôn,nhưng giá vẫn ghê quá
Ý bạn ấy là màn hình 4:3.

Máy làm việc, xử lý ảnh, office, dựng web với tỉ lệ này rất tiện lợi. Ko phải màn hình giải trí xem film 16:9.

Nec và Eizo lúc nào cũng dầy cộp, giá cũng dầy luôn. Nếu ko xử lý ảnh thì ko cần đến.
@Táo lon
Cai này 16:10 mà nhỉ, mình thich 16:10 hơn 16:9
@leminhtu88 Ah ok, mình chưa xem kỹ, nhưng chắc chắn ko phải loại dài thượt như 16:9. Nếu ko phải dựng film, ng ta ko thích làm việc với tỉ lệ này.
maru
TÍCH CỰC
11 năm
So kiểu, ơ Lam-bô-ghi-ni lại mắc thế, mua xe tải Huynhdai có phải tiện không, chở cả họ đi chơi được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019