NEC ra mắt máy tính bảng VersaPro: Oak Trail Atom, Windows 7

vuhai6
13/5/2011 0:7Phản hồi: 42
NEC ra mắt máy tính bảng VersaPro: Oak Trail Atom, Windows 7

NEC Nhật Bản vừa qua đã giới thiệu chiếc máy tính bảng mới nhất của mình với tên gọi VersaPro VK15V/TM-C. Được cài sẵn Windows 7 Professional 32Bit, chiếc tablet này sử dụng BXL Atom Oak Trail Z670 (1.5GHz) với 2GB RAM DDR2, bộ nhớ trong SSD 64GB. Các kết nối tiêu chuẩn gồm có Wifi, Bluetooth, HDMI, cổng đọc thể nhớ SDHC. Máy có màn hình 10.1" với độ phân giải 1280 x 800. VersaPro VK15V/TM-C sẽ được bán ra vào mùa hè này tại Nhật Bản và đến lúc đó thì giá bán chính thức mới được công bố.

Nguồn: akihabaranews
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn máy có vẻ hơi dầy nên em này chắc nặng k dưới 750gram, hàng Nec chắc cũng good, mỗi cái chạy win nên k biết có mượt k đây
Hàng của Nhật chắc chất lượng khỏi phải bàn, nhưng thiế kế của mấy con này nhìn không được đẹp lắm.
kimanbn
TÍCH CỰC
13 năm
trời ơi, thời điểm này mà ông đi ra mắt tab Win 7 thì chịu rồi
bán cho dân Nhật cơ mà, có biết thị hiếu của dân Nhật thế nào đâu?
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
NEC chỉ ra mắt tại Nhật thôi bạn ah,bạn chê người ta như vậy nhưng chính những sản phẩm tablet như thế này được tạo lên từ 1 đất nước có trình độ khoa học và công nghệ tiên tiến trên thế giới đó bạn.
VN nhiều thằng phát biểu cứ như ông nội người ta vậy!?

Bạn nghĩ bạn thông minh hơn mấy người trong cty NEC ah!? Người ta ra mắt tablet win 7 này là ngu hết ah!?
kimanbn
TÍCH CỰC
13 năm
uh` khôn ngoan sao vẫn đầy ông lớn làm ăn thua lỗ hả ku? có công ty còn phá sản, có cần kể ra ko hả ku? liệu ku có thông minh bằng mấy ông CEO của mấy công ty ấy ko? nhìn HP Slate 500 chưa?
hàng nhật thì chất lượng rồi cơ mà thiết kế sao nó ... kém quá vậy =.="
minju
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giá chắc lại chát lắm đây, hehe
Jun90
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã nhìn thấy chi tiết nó thế nào đâu mà chê xấu hả mấy bạn ? Chứ nhìn qua thì cũng đơn giản mà đẹp còn gì ? Chê gì nữa.
Mà ram của nó 2 gb cơ á ....? Ipad của mình 256 8-}

Sent from my iPad using Tinhte.vn
vấn đề chính của win 7 là thời lượng pin.
pndpt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thiết kế thô nhưng cứng cáp, kiểu như máy tính IBM thinkpad ấy. Sau vài năm cũng ko bị lỗi thời. Chạy windows thì ko mượt như iOS hay Android rồi, nhưng bù lại, khả năng làm việc cao hơn.

Tóm lại mình nghĩ đây là máy dùng cho công việc, ko phải máy lướt web, xem phim chơi game như đa số tablet hiện tại.
Mình đang đặt 1 câu hỏi hết sức thuần túy và không hề anti, thảo luận là tìm ra cốt lõi của vấn đề, xin đừng án ghép hay mang những mối tư thù khác.
Có nhiều Office qua mặt được bộ của M$, hoặc giá trị tương đương.
arios
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ví dụ đi bác, em cũng đã vài bộ office khác MO nhưng cuối cùng vẫn phải quay lại với MO
Cái này là do bạn chưa quen thôi

Từ Mac - Linux - Windows có: OpenOffice - LibreOffice
Riêng Mac thì có bộ iWorks
arios
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko tính Mac vì em ko có xiền để dùng Mac.
Lap của em chạy song song ubuntu và Win7 nên đã dùng OO và LO, nói thật thì dùng ko tiện đc bằng MO, tính năng của MO thì LO có cả nhưng nhiều lúc ko cho ra kết quả mong muốn
shinobi0502
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn chẳng ưa cái thiết kế này bao giờ. Chẳng sang trọng hay đẹp.
pndpt
ĐẠI BÀNG
13 năm
^^ ý mình là những soft chuyên dụng trước giờ đều phát triển chủ yếu trên nền MacOS và Windows, trong đó windows vẫn phổ biến hơn.
mình thấy cũng đẹp đấy chứ, nhìn rất chi là nam tính
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Chip Atom mới này của Intel có tích hợp card đồ họa GMA 600 cùng 512 KB bộ nhớ đệm L2. Nhưng mình nghĩ lõi đơn 1,5GHz rất khó để chạy Win7 mượt mà được.
Chạy Win 7 thì khác gì máy tính xách tay nhưng nhỏ gọn hơn nhiều.Mỗi tội là sẽ ngốn pin nhiều lém đây.
hienten
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vẫn đang mơ ước cái table xác Apple, hồn Windows... Nó ra đời chắc chắn sẽ vô địch thiên hạ.
WHIT
ĐẠI BÀNG
13 năm
thiết kế e này xấu quá
😔
nhưng mà chắc sẽ bền theo thời gian
con này cài được android không nhỉ....?mình thấy có android cho x86 mà...he
ngocbinhccn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình không hiểu chỗ này lắm, không biết bạn có dịch từ tài liệu chuẩn "bộ nhớ trong SSD 64GB"
Bộ nhớ trong SSD 64G thì có gì sai nào....?

Mình cũng khoái con này, đằng rằng nó chạy W7, theo 1 số bạn thì tốn pin, nhưng rõ ràng là dùng con này làm việc tốt hơn nhiều so với các con TAB khác, nếu nó chạy W7 thì bạn có thể cài office cho nó và bạn làm việc, có thêm 1 cái dock kết nối để kết nối với các thiết bị ngoại vi như bàn phím, chuột, ... nữa là OK, mấy con TAB chạy Androi thì chỉ XEM được các file office thôi chứ có chỉnh sửa gì được đâu.

Mình mong muốn có 1 con giống như ASUS Transformer mà chạy WIN thì tuyệt.
Tuan777
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con transformer thì khoài nhất cái giá 399$, nhưng về vn thì hết có giá đó, rõ chán :|
Có vị cốp cứ mở mệng ra là linux là iOS, lạ thế 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019