Nên chọn Mac nào ?

TuanAnh9x2310
14/7/2014 14:31Phản hồi: 40
Mình có khoảng 27tr, đang phân vân trong 2 con này ae tư vấn giúp :

1. Macbook Pro 2013 retina ME864 giá gần 27tr bên iShop .
Mình nghiêng về con này nhưng ko hiểu sao bên iShop bán con này với giá KHÔNG CÓ VAT mới như vậy.........còn giá có VAT là gần 31tr @@. Hỏi nhân viên thì ngta bảo là có VAT chỉ dùng cho doanh nghiệp mua, còn cá nhân thì ko cần, chế độ bảo hành và hậu mãi đều như nhau, ko có sự khác biệt......ae nào hiểu rõ chỉ với

2. Macbook Air 13.3inch-MD760ZP/B (2014) giá gần 25tr bên fpt shop, có VAT đầy đủ nên t thấy yên tâm hơn.....nhưng cấu hình yếu

40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieudona
ĐẠI BÀNG
10 năm
Theo mình thì nên chọn ME864.
MD760 mỏng nhẹ thiệt nhưng màn hình ko đã mắt bằng ME864.
Bạn là cá nhân thì ko cần phải lấy hoá đơn đỏ.
Macbook bảo hành toàn cầu theo chế độ của Apple nên bạn ko cần phải lo.
hieudona
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TuanAnh9x2310 Bác mua về xài thì lăn tăn vụ VAT chi cho cực.
Cứ so giá thằng nào rẽ hơn, hàng nguyên seal - chưa active thì hốt.
Ở ngoài đó 27tr, trong này mình bán có 26 củ,hihi
@hieudona vậy quất luôn con ME864 ko VAT 27tr hả bác ?
hieudona
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TuanAnh9x2310 Macbook bảo hành toàn cầu theo quy định của Apple nên bác ko cần phải lo về VAT hay ko VAT.
Quất luôn con ME864 đi bác.
Kiểm tra cho kỷ, hàng có nguyên seal - chưa active ko?
Nếu kiểm tra đúng thì lấy. Đừng nghe nó dụ ngọt mà nhắm mắt lấy theo lời nó nhé bác...
Nếu bác cần tư vấn inbox mình
@hieudona ok....tks bác nhé 😁
mà bác cũng mở shop bán Mac luôn hả ?
hieudona
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TuanAnh9x2310 Mình đâu dám mở shop bán, chỉ bán dạo kiếm cơm qua ngày thôi.
Có mấy shop ở HN cũng hay lấy hàng của mình.
Nếu bạn muốn giá nhẹ hơn chút và hàng đảm bảo nguyên seal - chưa active thì mình có thể đáp ứng đc
e thấy bên iShop là đại lý ủy quyền của Apple đúng ko bác ?
ME864 cấu hình hơi thấp, nhưng màn hình đẹp, bạn nên cân nhắc ME865 nữa nhé, RAM và SSD gấp đôi ME864, còn Air 2014 thì mỏng nhẹ thích hợp văn phòng nếu nhu cầu k cần nhiều thì ok nhưng Air thì màn hình k đẹp bằng Pro và ít cổng kết nối hơn. Chúc bạn mua đc máy như ý.
@KhuongNguyen160792 ME865 hơn 31tr bác ơi, cố gắng lắm mới dám với con 864 bác ak
hieudona
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mới về 1 em 864 nguyên seal - chưa active đây
@hieudona Nhiu bạn? 26Tr5 thì bằng vs Shop r.
hieudona
ĐẠI BÀNG
10 năm
@KhuongNguyen160792 Mình bán 26tr bạn ơi.
Hàng Mỹ nguyên Seal - Chưa Active chứ không phải hàng ZP
Uk bác cũng giống e nhưng các bạn iFAN cứ nói ME864 RAM 4 GB không đủ dùng. Thôi thì quyết định là ở mình thôi bác. Chúc bác có con máy ngon và nhớ Review cách mua nhé. Mình gà lắm sợ bị ngta bắt nạt
@KhuongNguyen160792 mua ở đâu mà 23,24 thế...hàng còn mới full box 100% ko ?
đợi Air có retina chắc cũng rụng răng r bác, e vẫn muốn múc luôn ME8864
@TuanAnh9x2310 23,24 là số tiền mình có đó bác, còn ME864 là 26.5 xách tay bác ạ. Sr đã gây hiểu nhầm. Uk thì có thì múc thôi bác e chỉ có tưng đó thì múc Air đc r, mua thêm phụ kiện nữa mà e lưu hình nhạc phim nhiều lắm nên mua thêm ổ cứng di động 2TB gần 3Tr nữa r.
@KhuongNguyen160792 um, xách tay nhưng có khác gì hàng chính hãng đâu bác
hieudona
ĐẠI BÀNG
10 năm
Biết khi nào nó mới ra Air màn hình Retina bạn ^_^
Ý là k khác j chính hãng mà e chỉ có tưng đó thôi, mua thêm phụ kiện nữa mà chứ lấy đâu mà lưu file? ME864 mua thêm như z thì ra gần 30Tr mà 30Tr lại mua đc ME865, đx này mất kia @@
@KhuongNguyen160792 thôi, e cố nữa thì chịu...cũng k lưu gì nhiều
mà con 864 này ko biết có nâng cấp lên đc 8GB Ram ko bác nhỉ ?
@TuanAnh9x2310 Không thể nâng cấp vì RAM nó đã bị Apple hàn chết trên Mainboard r bác ạ. Bác mua ME864 đi r Review cái ^^.
hieudona
ĐẠI BÀNG
10 năm
Build opt lên 8G đc nhưng giá chua lắm
ko nâng đc Ram sao 😔
Điều hiển nhiên bạn à, tuy k nâng cấp đc nhưng mình thấy Apple hay ở điểm đó, k phải tháo ra nghịch lung tung, có s để v cho bền nhỉ ^^.
@KhuongNguyen160792 4GB Ram chắc dùng đc 1 thời gian là yếu, sợ giật 😔
hieudona
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TuanAnh9x2310 Bạn nói vậy k đúng rồi. Hàng của apple thì bạn nên yên tâm
@hieudona 128 GB hay 256 GB bạn? Mình chỉ lưu cái j cần thiết như app hay j j thôi, còn data mình lưu vào SSD gắn ngoài vì mình bây h đoạn tuyệt với HDD truyền thống r.
@KhuongNguyen160792 ME864 có 128GB thôi bác
Nghe các bác khác nói Mac OS X thì RAM 4 GB vẫn trụ đc, vẫn tối ưu hoá rất tốt, nếu bạn nói v thì làm sao Apple bán đc MacBook Air và MacBook Pro ME864, Apple tính toán hết r bạn ơi đừng lo quá, lo tài chính thôi bạn ^^z
@KhuongNguyen160792 e cũng muốn đổi gió sang Mac Osx dùng xem tn 😁
^^ . Cái mình lo là nên mua 128 GB hay 256 GB? Mình k thích HDD còn xuất hiện trong nhà nữa nên sẽ mua thêm SSD SAMSUNG 840 Evo gắn ngoài luôn, tuy ít nhưng chất. ^^
có nhu cầu chọn hàng like new thì ghé bên mình tham khảo nhé 😁
Chúc bạn chọn được sản phẩm ưng ý
Mình đang nhắm MacBook Air 2014 13", 128 GB bạn, k biết 128 GB có nên cơm cháo j không nè vì còn mua thêm pk và ổ SSD lưu trữ những file quan trọng mà tốc độ truy xuất nhanh nữa, e k lưu JAV ạ.
Trc mình cũng thích Air hơn nhưng bh nhìn nó lại quá mỏng (hợp với nữ hơn bác ạ) . Ae mình quất con pro cho mạnh mẽ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019