Nên chọn máy tính bảng Samsung Glaxy Tab S7 hay iPad Air 4?
7 thángBình luận: 32
Chả là mình đang có quỹ khoảng 15tr nên đang muốn mua một chiếc máy tính bảng có bút, vừa để phục vụ công việc vừa kết hợp đọc sách và giải trí. Hiện đang tia 2 con là Galaxy Tab với iPad Air nhưng phân vân không biết mua con nào, Samsung thì hình như có bán kèm bút còn iPad Air thì bút của nó phải mua riêng hay cũng bán kèm nhỉ? Nhờ mọi người review giúp mình, mình cám ơn

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

32 bình luận
A thích cái nào ai cứ mua cái đó đi, nói nhỏ với anh nhé, tab S7 trâu bò lắm
Tab
So về sức mạnh Air 4 hơn tab s7
So cề công việc làm dc s7 hơn air 4.
@Minhhien.chef Hơn cái con khỉ
CyraxTC
TÍCH CỰC
7 tháng
Air 4
Air phải mua bút riêng
S7 thì kèm bút
- Tablet thì không phục vụ quá nhiều cho công việc, phù hợp với những người đã có máy tính rồi.
- Liên quan vẽ vời chỉnh ảnh, làm video nhẹ nhàng thì nên chọn Air (app chất lượng hơn android), còn liên quan office thích vọc vạch, đa nhiệm thì nên chọn S7 (có dex)
Tính về giá trị lâu dài thì Air vẫn có phần hơn nếu sau 1 2 năm sau muốn bán máy lên đời.
@Tết Công Gô mình cảm ơn, mình có máy tính rồi nên chắc chỉ cần một cái tab để phục vụ thêm cho công việc thôi, cũng không liên quan tới vẽ vời nên chắc sẽ chọn S7
Tab s7 có dex, có thể cài Kodi hoặc các app apk khác free để giải trí vi vu. Còn air 4 thì bao xài nhiều năm, office thua xa S7, không/khó cài Kodi, một số app giải trí sẽ tốn tiền mua. Chơi game thì ko bàn vì ko biết. S7 giá gồm cả bàn phím và bút đương nhiên rẻ hơn Air 4.
mua surface
Thích iOS hay android Samsung ?
Trải nghiệm cái nào cũng k hối hận
@GreenTech_Saigon thích cả 2 ạ 😆
Tart
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Nếu bạn mua để vẽ nhiều thì iPad là lựa chọn tốt nhất. Do có phần mềm Procreate.
Mình cũng mới mua 1 chiếc tab s7, dùng khá ok, trâu, giá thành rẻ, không có gì để chê. Nếu bác chỉ dùng tác vụ văn phòng thì nên mua, còn nếu công việc liên quan đến vẽ vời thì dùng ipad tốt hơn đấy
@Thẻ game 1 mình k liên quan tới vẽ vời nên chắc sẽ chọn s7, bạn mua ở đâu thế
@Quốc Khánh Phan t mua ở đây do đc giới thiệu với có mã giảm giá
https://vtcpay.vn/mudi/may-tinh-bang-samsung-galaxy-tab-s7---s7-wifi---tab-s7-plus---s7-fe-freeship---linhphukienvn-2973

Máy tính bảng Samsung Galaxy Tab S7 / S7 Wifi / Tab S7 Plus / S7 FE (Freeship) - LINHPHUKIEN.VN | VTC Pay

Mua sắm trực tuyến hàng triệu đồ dùng công nghệ, đồ gia dụng,.. các thương hiệu lớn với giá rẻ kèm hàng ngàn ưu đãi và quà tặng hấp dẫn
vtcpay.vn

cơ mà đây là mua online, nếu muốn test máy các thứ thì cứ ra các cửa hàng ý để đc test mà cảm nhận
@Thẻ game 1 cám ơn bạn nhé
Mình thiên về S7, Air phải mua bút riêng nên giá sẽ đắt hơn S7 1 chút
a buu
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Thích đẹp, sang, chảnh và phục vụ công việc kiểu doanh nhân thì S7 mà quất. Còn thích ngoại hình xấu, nặng nề và dùng chơi game thôi thì Air 4
@a buu Chơi game thì mini 6 nhé. Duyệt ndung, tài liệu, hay phim ảnh thì air4. Đặc biệt vẽ, hay chỉnh sửa video,ảnh cũng air4. Còn nếu muốn hỗ trợ tác vụ văn phòng, thích vọc vạch linh tinh thì s7.
1 vote cho air. Ko hối hận. Nếu thích khác biệt thì s7 nha.
Samsung tab S7 :Công việc + đọc sách + giải trí .

Đọc sách + Giải trí thì Ipad Air. IPAD ko phục vụ cho công việc , mua phí tiền.

Mình đang dùng IPAD PRO 10.5 + Apple Keyboard + Logitech M585 thấy Ipad làm việc khá TỆ, ít ứng dụng, chỉ làm được thao tác duy nhất là chekc email và gửi email, cái đó thì điện thoại cũng làm được.

Đọc sách thì nên mua KOBO, KINDLE. Cả 2 SS 7 hay Ipad Air khá nặng, nên cầm đọc sách phải 2 tay hoặc phải kê, chưa kể màn hình đọc nhiều mỏi mắt ( mình đọc PDF trên IPAD PRO 10.5 tầm 60p thấy mỏi mắt lắm, ko cầm nổi (~700g chưa tính ốp case bảo vệ) phải kê lên bàn, ghê, nên khó có tư thế tốt để đọc sách bằng máy đọc sách chuyeeb dụng do MĐS chỉ nhẹ 180g~250g
@bupbechanh công việc gì mới được , chứ màn hình to + bàn phím tôi thấy làm gì cũng được???
Air4 chắc luôn
chọn Xiaomi pad 5 nhé !
cuonghmu
TÍCH CỰC
7 tháng
Mình đã dùng tab s6 năm trc và hiện ipad air 4 thì thấy ipad ăn đứt nhé. Cũng ko hiểu sao tụi tablet android nó cứ bị khựng khựng kiểu gì, ko đc mượt lắm vs cả mấy app mình hay dùng (chỉnh ảnh, video) thì trên ipad ngon hơn, cái dex mình ít dùng, cảm giác hơi màu mè. Nhưng quản lí file thì android mình thấy ngon hơn.
ipad air 4 nha!!!
ipad đi bạn, bền, chạy nhanh

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019