Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên chọn Samsung Galaxy S6 Edge hay Iphone 6 và 6 Plus:D

SallyBuun
18/7/2015 6:35Phản hồi: 27
Mình đang phân vân không biết nên chọn mẫu nào. Mọi người giúp với!
Mình muốn chọn thật kỹ lưỡng để sử dụng lâu dài từ 2 đến 3 năm, nên không biết nên chọn cái nào.
Thấy màn hình của s6 edge cong cong đẹp quá. Mà lại thấy hdh IOS tốt hơn. Cam thì mình nghĩ iphone sẽ hơn!
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mỗi hãng có thế mạnh khác nhau, cá nhân sẽ lấy 6+ vì tính ổn định
Camera Ip6 ko đẹp = s6 và s6 edge bạn nhé
S6 edge đi bạn màng hình cong + cam đẹp hơn ip 6
Mà mình lại thấy Ip giữ giá lâu hơn Ss
@SallyBuun Ca nhan ban thich ip roi thi hoi ae lam gi nua
@SallyBuun Iphone luôn giữ giá lâu thì chuẩn rồi, xét về tổng thể, cam, màn hình, thiết kế cá nhân mình thấy s6 edge là ngon nhất bạn ah
kimkhanh12
ĐẠI BÀNG
9 năm
màn hình của s6e hơn ip nhìu. màn4k quá đẹp
Mua dùng 2-3 năm thì yêu cầu giữ giá để làm gì hả b? Dùng 2-3 năm kể cả có bán đi thì cũng chả được bn đâu. Camera giờ nó cứ ngang ngang nhau ko chênh nhiều nên thích ổn định thì ip thích mầy mò ngịch ngợm thì SS. SS giờ dùng cũng rất mượt rồi mình đang dùng note 4 thấy thích lắm r chắc s6 phải hơn
Nếu bạn quan tâm đến S6 EDGE thì qua bên mình trên tay nhé .
http://www.ismartphone.vn/samsung-galaxy-s6-edge-64gb-han-quoc.html
Cá nhân mình thấy cam của SS đẹp hơn và con S6 edge cầm chắc tay và màn hình cong cũng đẹp
Cá nhân mình thì IP6 vẫn là thiết kế đẹp nhất, vừa tay nhất, và còn tính ổn định của HĐH thì khỏi phải bàn. Xài 2,3 năm bán lại vẫn được giá tốt 😁
Nói một câu chân tình nhé, không có con di động nào trên thế giới này ăn được Iphone 6+ xét trên phương diện tổng hợp sức mạnh tổng thể và thương hiệu, danh tiếng nhé. Bạn đừng nghe mấy thẳng trên nó xui bạn mua S6-S6 edge nhé, bởi bản thân hai con di động đấy chưa bao giờ đứng ngang hàng với Iphone 6 plus cả. Mà bạn nên biết là 6 plus còn ra trước chúng gần năm rồi đấy. Cũng đừng nghe mấy đứa nó phỉnh tư vấn vớ vẩn nào là mua di động về để dùng hay để khoe, nào là mua di động để sau bán không mất giá thì tốt nhất đừng mua di động =)) Hài hước, cái xe ô tô nào mà chả có vô lăng với 4 bánh, mua Phantom làm gì khi mà xe Tàu và KIA morning làm rất tốt những việc đó. Hãy là người tiêu dùng thônng thái, không phải ngẫu nhiên mà Iphone nó chiếm 92% lợi nhuận toàn nghành sx smartphone, cũng k phải ngẫu nhiên mà mấy trăm triệu người lại đặt chọn niềm tin và tỉnh yêu vào một chiếc di động có logo quả Táo (và bạn cũng phải xác định là khi gia nhập đội ngũ đó thì bạn mặc nhiên sẽ bị lũ ghen ăn tức ở coi là những thành phần đú bửn, khoe khoang và sĩ diện =.=). Mua Iphone 6+ đi, giờ này năm sau đọc lại những dòng cmt này của mình, chắc chắn bạn sẽ muốn gặp và mời mình một cốc cafe nóng hổi để ngồi nhâm nhi chia sẻ ảnh (nóng) với nhau qua airdrop ^^ Bạn chỉ cần mua Iphone và dùng thôi, những thứ còn lại cứ để Tim Cook lo. Chào thân ái và quyết thắng.
@anh_hung_vo_le
@anh_hung_vo_le Chân tình mẹ gì, tiền bạc ko xoắn thì chơi cho biết thôi

đeo cái dt to đùng ngang hông cấn củ thấy mẹ, cũng vòng vòng chọt chọt game lướt web

Ta bán mẹ rồi

Chỉ đồng ý 1 điều, pad thì nhất định là pad air, trải nghiệm ios

Dt thì 5 in đổ lại, trải nghiệm ăn roi
@anh_hung_vo_le Mắc ói... thế mấy chục triệu người còn lại là ngu chắc? Là bị dụ chắc?
Đơn giản là thích cái nào mua cái đó.
Muốn đỡ mất giá thì mua cái 1280 rồi mua vàng về mà trữ.
Ip tốt đó nhưng khả năng nhồi sọ của nó còn ghê hơn.
@anh_hung_vo_le Chuẩn rồi bạn ơi. SS thua Apple nhiều rồi. Hjx test game cái s6 edge + ko bằng cái iphone 6 rồi. Chưa nói hdh ios ngon hơn nhiều nữa. Android chĩ đc cái ram cho cố vào cũng thua cái ram 1GB của ios.
Leminhsangtl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình mất lòng tin với Ss quá. Em note 4 mua fpt được 2 tháng thì liên tục nóng máy tự khởi động lại rồi rè loa. Bức xúc quá đem ra fpt trả lại chịu lỗ 2.5 triu. Mình đã chuyển qua dùng ip6. Đúng là máy to cỡ note 4 hay ip6+ ko phù hợp khi nhét túi quần đâu. Bạn nên chọn s6, s6 edge hay ip6 đi. Mình đa so sánh tốc độ thì thấy ip6 và s6 chạy ngang nhau thôi, màn hình của s6 thì đẹp nhưng màu ko thật bằng ip6. Cam thì s6 hơn ip6. Riêng nhìn bề ngoài (thiết kế, gia công) thì ip6 sắc xảo hơn s6. Nghe nhạc thì ip6 hơn s6, nghe bằng tai nghe thì ip6 rất tuyệt, ip6 chạy rất ổn định, mình xài 2 tháng rồi thấy máy rất mát, chạy nhanh. ko lỗi lầm gì cả. Và bỏ rất vừa túi. Kết luận chủ quan: bạn nên chọn ip6
@Leminhsangtl Gặp ngay con máy lỗi vì số quá nhọ r bác ạ đừng trách SS, sản xuất hàng loạt kiểu gì cũng có vài con lỗi. IP cũng có máy lỗi nhé bác chưa gặp thôi. Đang dùng note 4 ko thấy out app bao giờ đâu.
Mà thánh có chém tí nào ko vậy? Loa rè, máy nóng tự khởi động lại ai cũng biết lỗi phần cứng FPT có chế độ 1 đổi 1 trong 14 ngày hay 1 tuần nếu máy lỗi mà thánh lại chịu mất 2tr5.
Leminhsangtl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@why_why2212 Chắc do mình gặp xui. Ko biết sao mua máy mới mà note 4 ở fpt ko còn seal mấy bác? Mình ko chém đâu bạn vì máy mình xài được 50 ngày nên ko 1 đổi 1 được nha bạn. Fpt bảo qua samsung bảo hành miễn phí. Sẵn mình cũng đang chán android quá, ứng dụng lung tung quá. Ram 3gb, mình ko cài game chỉ zalo face mà lúc nào cũng free khoản 700mb, ứng dụng tè le hết nên mình chịu lỗ gần 2tr5 rồi thêm tiền mua ip6
@Leminhsangtl Bác chán android thì đâu nhất thiết phải lôi note 4 ra chê như thế. Ram trống nhiều bác ăn được ko? Hay có đỡ tốn pin hơn ko? Chỉ zalo với face bác cần ram trống nhiều để làm gì vậy để khoe à?
Leminhsangtl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@why_why2212 Tại vì trước đó mình dùng note 4 thì mình nói note 4 chứ bạn bảo mình nói cái gì? Mà note 4 chạy android chứ ko lẽ chạy ios.
[ tf ]
TÍCH CỰC
9 năm
vãi ông trên tư vấn 😁, gì thẳng dữ vậy, cong cong tí gái nó mới thích. =))
Theo ý mình, nếu bác thớt là gái, là gay hay là bông bống thì mua iphone 6, còn đực thì mua Z4/Z5 S6Edge +, One M10... hay cái thể loại android gì tương tự :D.
Theo mình nếu chọn giữa Ip6 và S6 thì mình chọn Ip6 còn nếu Ip6+ và S6e thì mình lấy S6e ( mình đã và đang làm thế ) vì S6e nhìn nó đẹp ảo và lạ hơn nhưng bù lại Ip nổi tiếng là ổn định hơn ( về mọi phương diện ). Mỗi người 1 ý bạn cứ ra hàng ĐT lấy 2 con ra so tình yêu đặt bên nào thì mua cái đó thôi xoắn làm gì mình mua mình sài lại còn sợ thiên hạ họ nói gì ( P/s bạn giống mình mua đt toàn xài 2-3 năm hồi trước con Nokia E7-00 ra cùng lúc cùng giá với IP4s nhưng mình chọn Nokia vì nó lạ )
S6 edge vừa đẹp vừa ngon
quangtuantn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu bạn là người dùng điện thoại bt cần một điện thoại ổn đinh để nghe gọi và thuận tiện trong công việc mình khuyên bạn nên chọn iphone có thể là ip6 hoặc ip6+
Nếu bạn là người thích vọc vạch, tận hưởng công nghệ và thích phong cách mới lạ thì bạn nên chọn Glx S6 hoặc S6 edge
Cá nhân mình nhận sét tuy độ ổn định phần mềm của SS ko thật sự xuất xắc như apple nhưng đến thế hệ máy hiện tại là S6 và S6 edge thì đã khắp phục đc khá nhiều và ko còn thua kém iphone nhiều như trước nữa ...
Mình vote 1 phiếu cho glx S6 + S6 edge
Mình đang sài s6 edge đây. Mình fan Sam nhưng cũng đánh giá khách quan, s6 edge màn hình cầm lên mỏng đã lắm sài cũng mượt nữa, mình thích khám phá nhiều thứ vì sam quá nhiều tính năng. Nhưng về màn hình hiển thị thì táo đẹp hơn vì a mình đang xài 7plus và kể cả 6 cũng rõ nét... còn nhiều lắm mà thôi ke Ke mình thích e nào thì hốt thôi ... hình chụp là 7plus và s6 Edge nha m.n
ở bên m đang có s6 edge Mỹ và Korea, Ip6 lock Japan và IP6 64gb Korea...ở SG mời bạn ghé cảm nhận, sờ mó e nó xem ttử nhé. Cảm thấy ưng ý thì ủng hộ, ko thì ko sao cả, anh em dzui dzẻ là chính ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019