Nên chọn symbian hay android

whitejack1711
17/12/2011 11:10Phản hồi: 19
Các bạn cho mình hỏi, nên mua symbian hay android đây ..mình phân vân quá....? symbian thì nghe nói nokia tới 2015 hết hỗ trợ , nhưng hiện tại với giá 4-6tr .. chỉ có nokia 603 là ngon, còn dt android thấy dở quá 😔(
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chuẩn đấy bác 603 là rất ngon trong tầm giá này!belle bây giờ cũng mượt và đa nhiệm ngon lành rồi!nhưng android trong tầm này cũng có hàng ngon mà bác!vd như xperia Ray đó ạ!(Tầm 6tr5).cái này tuỳ theo nhu cầu của bác đến đâu mà mua thôi bác ạ!😃
Muốn dùng Android thì nên thêm chút tiền làm một con lõi kép chứ Android hàng chip đơn tầm tầm không ăn thua đâu.

Cố thêm khoảng 7t thì sẽ đủ làm con Motorola Atrix 2nd, chơi con này mới mượt
Tonchieu
TÍCH CỰC
12 năm
Sym tới 2015 mới hết hỗ trợ, có xài đến đó k hay lại đổi đt nữa mà bác lăn tăn
bác này chuẩn, 2 3 năm nữa mà lo gì. Múc con 603 là ngon bác ợ
e ko phải đại gia gì !? nên e dùng cũng khoảng 2,3 năm trở lên ko à ....^^.... ..chứ mua zề 2 năm sau,nokia tuyên bố ko support cho sym nữa thì khổ ...
p.s: mà dùng SE giờ ghét lắm, hồi đó có mua w395 toàn hư dây màn hình, dùng hết 1 năm hết bảo hành nó chém 300k..bực ko chịu dc
2015 còn lâu, bác xài dt 5 10 năm đâu mà lo, cứ làm 1 em symbian cũng được
Quan trọng nhu cầu của bạn thế nào & HDH nào phù hợp với bạn thôi 😃
Android tầm tiền đó phải mua hàng 2nd thì mới có máy cấu hình tốt bạn à chứ mua mới thì chỉ được bậc trung trung thôi :p Nhưng ko đến nỗi dở đâu bạn nhé 😁
Lo gì bạn dùng 2 năm là cái đthoại nó già lụm khụm rồi. Lúc ấy có thể bạn lại hỏi nên mua hệ điều hành nào: android hay alibaba hoăc vinaditho.,..? Vote 603
Hơ hơ, tớ cũng thích gái Belle... Nói chung là thích gái hơn thích bánh ngọt...
nếu ngại mua hàng xách tay hay 2nd thì chọn 1 chiếc Nokia Symbian Belle trong tầm giá này là chuẩn nhất bác ạ, còn việc bác lo Nokia ko hỗ trợ Sym đến 2015 thì bác khỏi lo, điện thoại bây giờ dùng đc 2, 3 năm là nhiều rồi, đến lúc đấy đổi đt khác cũng chưa muộn, còn nếu bác mua 1 con Android tầm trung thì đến 2015 em e là Google có hỗ trợ thì con Android của bác cũng ko chạy đua đc cấu hình đâu, Android mua 1 năm còn lỗi thời nói gì 2, 3 năm :spin:
theo mình thì chọn android đi. Cho dù đến 2015 mới hỗ trợ nhưng nokia cũng dần thờ ơ với đứa con cưng ngày nào rồi.
thờ ơ đâu bác, bản nâng cấp Belle mới đây cho thấy Nokia đang cải tiến Sym khá tốt, nếu Belle được đón nhận tốt thì Nokia vẫn cứ phát triển đều đều cho Sym thôi. Nếu nói thờ ơ thì phải nói các nhà phát triển ứng dụng thì đúng hơn vì bây giờ họ chú trọng cho iOS và Android nhiều hơn thì 2 hđh này đang nổi hơn nhưng ứng dụng của Sym cũng khá mà, ko nhiều nhưng đủ 🆒
Mình cũng mong vậy. Ủng hộ nokia lắm, hy vọng Sym sẽ được nokia thay cả nội dung và hình thức cho anh em được nhờ. Không có nokia không biết mình sao sống sao, hồi sinh viên chỉ ước có 1 em nokia thui.🤓
Rep

Bác này nói chuẩn nè!dt android bây giờ chạy đua cấu hình kinh lắm!năm trước là hàng khủng,năm sau đã bị tuột dốc nhanh chóng!cứ xúc 1 e belle cho nóng bác ạ!😃
hì,cảm ơn anh em tinh tế đã góp ý....Mình nói 2015 ko hỗ trợ nữa,do đó mấy a phát triển ứng dụng ko mặn mà gì nữa -->>ko có nhiều đồ chơi ^^,
Còn android a e nói cho e vài con đi,(e ko thể hơn 7tr dc, max rùi đó 😔(,nhà ngèo))....

---------- Post added at 11:51 AM ---------- Previous post was at 11:51 AM ----------

mình có nghe nokia từ anna -> belle -> rùi C...gì đó -->> tới D.... gì đó mới hết lẫn

---------- Post added at 11:53 AM ---------- Previous post was at 11:51 AM ----------

giá và cấu hình như thế nào bạn....
CyraxTC
TÍCH CỰC
12 năm
tầm tiền nay có thể chơi Nokia 603 - Belle hỗ trợ khá tốt
Còn Android thì có thể dùng Samsung Captivate, HTC Desire,
nếu ko quan tâm auto focus, đèn flash thì 603 ok bác, ko thì ráng tí làm con ray mốt lên được ICS
7tr thì lg 2x xtay nhé bác,chụp ảnh 8m,quay phim full hd 1080,dual 1 ghz,màn hình 4'.quá khủng nhé.
ở đâu mua 7tr vậy bác ....? chỗ có uy tín chút nha bạn 😃

---------- Post added at 08:50 PM ---------- Previous post was at 08:49 PM ----------

hix,mình ko thích dùng SE mà .. mình thik dùng samsung ,nokia,moto thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019