Nên dùng ốp nhựa hay bao da ?

Ivy_Silent
15/5/2016 8:41Phản hồi: 11
Em dùng galaxy note 4, thay ra thay vào pin rất nhiều lần (tối thiểu 1 lần/ngày) nên muốn các bác tư vấn cho nên dùng ốp nhựa hay bao da ?

Ốp nhựa thì rẻ hơn, nhưng tháo ra tháo vào nhiều có sợ xước viền máy không ?

Cá nhân em thì không thích bao da lắm nhưng nếu có thể dễ dàng tháo ra lắp lại thì cũng rất OK.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cassdcs
TÍCH CỰC
8 năm
Để trần cho đẹp. Trông khỏe khoắn hơn.
Để trần
lunglinhlinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bao da sview giờ cũng rẻ mà, hình như 300k gì đó. cái lưng bao da nó ốp trực tiếp vào máy luôn không dùng nắp lưng nhựa nữa, nên tháo bao da là tháo lưng luôn 😁
Trước mình dùng note 4 toàn để trần dùng cho khỏe, nhưng nếu muốn giữ viền đẹp để lúc bán hoặc cho tặng vẫn mới, mà thay pin tiện lợi =>> vote một phiếu cho sview.
@lunglinhlinh Thanks bác nhiệt tình quá. Em để dùng thôi nhưng ghét máy bị xước. Không biết em hay gặp tình trạng như ở trên thì có nên vừa dùng flip vừa dán màn hình không ạ ?
lunglinhlinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ivy_Silent Nên dán màn hình chứ bạn 😁 , thêm ưu điểm dùng cover là bảo vệ phím home lồi và cái cam lồi phía sau, 2 thằng đó dễ xước còn hơn viền nhôm :D
@lunglinhlinh Thanks bác, tí thì em quên cái này :D
Hồi trước em có dùng flip cover một lần rồi (viva window của lg g2), nhìn thì tưởng nó bảo vệ được cả màn hình nhưng mỗi lần máy rơi úp mặt xuống sàn thì cái mặt trước nó toàn bung ra, thành ra máy vẫn hôn đất bằng màn cảm ứng. Bị vài phát như thế em cay lắm, xước hết cả màn. Nên giờ dùng note 4 thì tính xài ốp lưng với dán màn hình, nhưng nhiều bác bảo lúc tháo ra nó xước hết viền kim loại, mà em lại thuộc dạng thay pin thường xuyên nên phân vân quá.
Cá nhân mình dùng ốp lưng silicon 20k chợ Đồng Xuân!!!!
Dẻo dẻo dễ tháo, không xước, mỗi tội vẫn muốn tìm một cái ốp tốt hơn để bảo về được cái camera, vì nó lồi ==, để lên bàn chỉ dám để nhẹ nhẹ.
@thetrangdam92 Cũng đã tính đến phương án dùng ốp silicon. Thế hóa ra dùng ốp silicon vẫn bị xước cam hả bác
@Ivy_Silent Trên fb thấy có shop bán ốp silicon bọc đc cả camera cho Note 4 nhưng mình chưa có thời gian tìm hiểu để mua.
Không dùng ốp, chỉ dán cường lực, nhẹ nhàng tý tránh xước camera là ổn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019