Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

nên dùng vinaphone hay mobifone

heatlovezxxz
20/4/2013 10:0Phản hồi: 85
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vina đi bác ơi
Đã dùng mobi hơn 4 năm, có nhiều cái cũng bực mà thôi kệ nó, chắc nhà mạng nào cũng vậy 😔
Đừng dại mà chơi với bọn Vinaphone, nó ăn cắp tiền thành truyền thống.
Kkkkdd
TÍCH CỰC
11 năm
@iSkyfree chua bi nhung bi mat tien khi xai vietnamobile va viettel rui
kjnhthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng vinaphone lại ko roaming dài hạn cho thuê bao trả trước !!!

sắp tới du học 2 năm, mà viettel, mobi thì ko đk viber được.

đến nản với nhà mạng việt nam
@kjnhthanh Đi du học thì dùng sim ở nước sở tại đi cho rẻ, hoặc dùng skype. 😁
kjnhthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@8800 arte bác ơi em biết thế rồi,

nhưng mà ở nhà toàn mối làm ăn của em, em ko muốn mất bạn, sau về gây dựng lại khó lắm !!!

em muốn chủ yếu nhận tin nhắn với gọi viber, kakao talk, zalo v.v... với bạn bè

đấy, em muốn vác sim sang đây.

tất nhiên nếu sang đây rồi em sẽ mua máy của một nhà mạng nào đó để dùng !!!
Dùng mobifone đi bạn.
Nhà mạng có thương hiệu 20 năm roài ;)
Mình xài mobifone có thấy tin rác gì đâu (đã tắt liveinfo)
Còn vẫn phải dùng 1 số viettel vì bạn bè viettel nhiều quá 😔
holalatiger
ĐẠI BÀNG
9 năm
he he mình thì thường xuyên đi công tác vùng sâu lên núi hoặc ra Bắc cho nên mình đành ngậm ngùi xài Viettel sóng khỏe, mac du viettel k tot lam 😔(( chỉ dc cái 3G căng đéc ở các vùng quê
đặc biệt là mobi có gói D5 mình rất thích, viettel cũng có gói theo ngày như D5 như mắc quá 8000 / ngày mà có 150MB trong khi mobifone có tới 1GB mà chỉ có 5000 / ngày
@holalatiger Viettel cũng có gói cước MT5 ( 5k/1GB/ngày) bạn ạ, tuy nhiên chỉ có các số trong danh sách mới được đăng ký, còn Dcom thì giờ các gói trả trước đều có thể đăng ký gói cước DC5 ( 5k/1GB/ngày) bạn ạ.
oukyumi
ĐẠI BÀNG
9 năm
không biết bên vina thế nào, nhÆ°ng mình đang dùng mobifone thì thấy dạo này nhiều khuyến mại hấp dẫn hÆ¡n 😁
Mạng mạng mobi nó có trừ KB nhiều hơn vina hk mấy bác
heromanVIP
ĐẠI BÀNG
8 năm
@eoeoeoeoeoe Không đâu bác ạ, trừ data thì mạng nào cũng như nhau vì do người dùng sử dụng. Riêng em thích mobi vì cskh của họ là tốt nhất
nammse
ĐẠI BÀNG
8 năm
@eoeoeoeoeoe Hic. Như nhau mà bác. 1kg bông và 1kg sắt thì đều là 1kg. Quan trọng là phải đk gói cước thì mới yên tâm vào mag đc
@eoeoeoeoeoe Tùy vào bác sử dụng thế nào,chứ bác sử dụng sim Vina ko dùng it sao hết được
vina và mobi thì bên nào gói cước gọi nội mạng và ngoại mạng rẻ hơn mấy bác?
phuongqnbc
ĐẠI BÀNG
7 năm
M thấy viettel nhiều người dùng. Sóng sánh 3g ok. nhưng nhiều lúc thấy trừ tiền vi diệu quá nên ít dùng. Mobi cũng ok, giới trẻ dùng nhiều. 3g tàm tạm. Tin rác kha khá. Cskh tốt nhất trong 3 mạng. Vina m thấy ít người dùng. Quảng cáo ko rầm rộ lắm. Sóng sánh 3g ok. Giới quan chức dùng nhiều loại này. Cskh tạm
M đang dùng sim viettel để nghe. Sim vina học sinh để gọi và 3g. Tuy 3g viettel m thấy ngon hơn tý. Chất lượng cuộc gọi m đánh giá vina ngon hơn 2 mạng kia
Mạng nào cũng đc tùy vào nhu cầu của bác
Angle.Ghost
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em dùng mobi và đã đổi sim cho cả nhà sang mobi hết rồi các bác ạ. Chất lượng rất tốt
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mobi hay Vina như nhau ah :3
Angle.Ghost
ĐẠI BÀNG
7 năm
@seth_ptit Việc đo cũng tùy thời điểm thôi bác ạ. Em dùng Mobi vẫn thấy rất tốt hơn
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Angle.Ghost Tốc độ trung bình cả nước đấy bạn.Tất nhiên là tùy chỗ rồi.
jets8003vinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thì thích Vina dùng sim của cty 1 thời gian thấy các gói cước internet rất phong phú và hợp lý. Bới mình dùng bộ phát wifi sim dcom 4g Viettel rồi nên chỉ cần cái nào thi thoảng vào mạng nhanh thôi. Nhưng ko biết lý do tại sao mà chất lượng sóng vina cực kém ở chỗ mình làm và nhà ở. Mình nghỉ việc trả sim cho cty giờ chuẩn bị vào Nam làm, muốn tư vấn xem trong miền Đông thì Vina sóng sánh thế nào ạ
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
7 năm
@jets8003vinh Bạn phải gọi lên tổng đài 9191 hoặc fanpgae bọn nó để nó fix chứ. Giờ mạng nào sóng chả tốt hả bạn.Đặc biệt Viettel và VNPT may có bọn Mobi yếu hơn thôi.
@seth_ptit Cứ Vina mà chơi thôi bạn ơi, Mà miền Đông khúc nào bạn, mấy nay Vina đang chuyển mạng vụ 4G số điện thoại mình bị báo cuộc gọi nhỡ, báo lên tổng đài 9191 chỉ cú pháp fix lại là ok luôn
M đã dùng qua 3 mạng lớn này rồi, kết luận: bạn không nên dùng điện thoại hoặc có dùng thì kmnd.
jets8003vinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@teptiensinh Nói như Sh*t
@jets8003vinh thế có ngon không
jets8003vinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@teptiensinh Từ mồm bác phụt ra thì ai dám ăn, có phải trẻ con ăn bón đâu...
chxa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em dùng Mobi hơn 5 năm rồi, thấy rất tốt
Em vẫn thích gói BK của Mobi, đk cho 2 số gọi 2000p miễn phí mà cũng chẳng mất tiền mua gói cước
Nên chọn vina vì 3g và 4g sau khi bóp băng thông ổn định nhất
Mê Trang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em đang dùng mobi hơn 6 năm rồi, nói chung ko phải ngẫu nhiên mà họ được bình chọn là mạng chăm sóc KH tốt nhất. Còn dv thì mạng nào cũng như mạng nấy thôi
@Mê Trang Bác nói cũng đúng, ko hiểu sao tổng đài của họ lúc nào gọi cũng có đtv trả lời hết. Hình như hoạt động 24/24 thì phải

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019