Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên học tiếng anh ở đâu ( khu vực TP.HCM )

hoangmdang165
24/6/2018 7:55Phản hồi: 583
Nên học tiếng anh ở đâu ( khu vực TP.HCM ) , mọi người cho em thêm ít thông tin với ạ
583 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn trình độ hiện tại thế nào, mọi người mới tư vấn phù hợp được chứ
@yakubong Để biết trình độ tiếng anh hiện tại, các bạn cứ đến trung tâm ILI test tiếng anh đầu vào với người nước ngoài ( hoàn toàn miễn phí) rồi trung tâm tư vấn xếp lớp cho các bạn ngay luôn.
@tranquoctuanbd GV nước ngoài nhưng dạy khá hay,phương pháp và cách dạy mình rất thích,học ở trung tâm sau mỗi khóa học bản thân sẽ nắm được mỗi kiến thức khác nhau,mà kiểu như là mình sẽ nắm chắc được kiến thức luôn vậy đó chứ không lơ mơ,nhưng bù lại mình phải chăm học và kết hợp vs gv ,mới được,,mình thấy trung tâm này dạy khá hay,,,nhỏ nhưng ok
Bạn ơi, google search ra nhiều mà, lên rồi xem thử các đánh giá của những người đã học ở đấy để trực quan hơn. Ví dụ: iLa, Vus, NewSky, Apollo, Vass, Acet, Wall Street English, British Council, Nis, ... nhiều lắm. Chúc bạn may mắn nhé! 😃
@hovancuong939 Trung tâm ILI quận 10 dạy khá ok nhé, học phí không cao
https://ili.edu.vn/vi/hoc-qua-video

Học qua Video

Cùng học với giáo viên ILI qua Video các bài học tiếng Anh cơ bản như cấu trúc ngữ pháp, anh văn giao tiếp cơ bản, sử dụng câu.. tăng cường anh văn giao tiếp
ili.edu.vn
@hovancuong939 bạn tham khảo ở bài viết này nhé: https://apaxfranklin.com/cac-trung-tam-tieng-anh-uy-tin-tai-tphcm/

Review các trung tâm tiếng Anh uy tín tại Tp.HCM kèm học phí

Hôm nay, Anh Ngữ Apaxfranklin.com sẽ review các trung tâm tiếng Anh uy tín tại TP.HCM kèm giá của từng trung tâm để các bạn tham khảo
apaxfranklin.com
@Hương Fresh Sakura Học ở đây GVNN nhiệt tình
gần khu vực quận 10 có anh ngữ ILI học với 100% gv bản ngữ với mức học phí vừa phải, mình đã từng học rất nhiều nơi, nhưng thấy quảng cáo nhiều nhưng chất lượng thật sự không tốt
từ lúc biết và học bên ili , mình thấy tiến bộ hẳn lên, ở ili khác một cái họ không quảng cáo nhiều và cũng không đầu tư cơ sở sang trọng nhưng họ tập trung đầu tư chất lượng ok, giáo viên có kinh nghiệm nhiều năm, thấy thầy nào cũng rất nhiệt tình và dạy rất tâm huyết
học phí bên đó rẻ hơn so với các nơi khác vì m nghĩ họ không tốn quá nhiều tiền quảng cáo cũng như trả mặt bằng nên rẻ hơn nhiều so với những nơi khác ,mặc dù cơ sở dạy với 100% gv nước ngoài
tìm hiểu thêm và test thử miễn phí để biết trình độ nha mọi người, cái hay ở chỗ bên đó xếp lớp học tốt, các bạn trong lớp điều level giông giống nhau nên học tiếp thu tốt, thầy cũng tương tác nhiều với học sinh
Quan trọng là trình độ bạn và số tiền mình chịu chi mới biết được á
Thật ra thì không có trung tâm nào là tốt nhất mà quan trọng là phương pháp của người dạy. Mình cũng thử nhiều phương pháp tại các trung tâm lớn có, nhỏ có. Tuy nhiên, mình cảm thấy rất hài lòng với phương pháp của trung tâm emas. Và cũng chưa hẳn nó phù hợp với bạn nên cứ sang đó mà đăng ký học thử nếu thấy được thì đóng tiền mà học.
@jjjjenny630 Mình cũng có cơ hội học một khóa ở emas sau khi tìm kiếm mỏi mệt và quyết định tham dự buổi học thử. Kết thúc khóa học mình rất tự tin với khả năng tiếng anh của mình. Các bạn nên tìm hiểu để học.
Vanli
ĐẠI BÀNG
5 năm
có có money là học đâu cũng dc hết
Thật ra thì không có trung tâm nào là tốt nhất mà quan trọng là phương pháp của người dạy. Mình cũng thử nhiều nơi tại các trung tâm lớn có, nhỏ có. Tuy nhiên, mình cảm thấy rất hài lòng với phương pháp của trung tâm emas. Và cũng chưa hẳn nó phù hợp với bạn nên cứ sang đó mà đăng ký học thử nếu thấy được thì đóng tiền mà học.
Mình rất thích phương pháp dạy của các thầy bên anh ngữ ILI .Từ khi được học anh văn bên đó mình thấy tự tin hơn hẳn
Mentosman
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cảnh báo anh em về trung tâm VUS ....Tóm tắt câu chuyện của mình: Mình cũng lên mạng tìm hiểu về các trung tâm luyện thi ielts thì thấy mọi review về VUS khá ổn cũng tin tưởng vì trung tâm này cũng khá lớn và lâu đời một phần thì VUS cũng nhiều chi nhánh gần nhà nên mình chọn VUS cho tiện ........ Khi đến để test đầu vào thì chỉ cho mình thi 2 kĩ năng là listening và reading, khi mình hỏi vì sao chỉ cho mình thi 2 kĩ năng trong khi mình cần học để luyện thi ielts thì bạn tư vấn nói bên trung tâm chỉ thi 2 kĩ năng và "Giáo viên sẽ dựa vào kỹ năng listening mà đánh giá kỹ năng speaking"...Lúc đó thì mình cũng không để tâm lắm thôi kệ và kết quả của mình cũng ổn listening:14/20 và reading:18/20 nhưng lại đưa mình vào lớp 2.6...Đến khi mình học buổi đầu tiên thì thấy lớp này quá dễ so với trình độ của mình ...Sau buổi học đầu tiên mình đến bên bộ phận tư vấn để hỏi thì nhận được câu trả lời là "Trình độ của em đúng ra là 2.4 nhưng bọn chị đã "châm chước" đưa lên 2.6",nhưng khi mình hỏi "Vậy phải thi được bao nhiêu thì mới được vào lớp trình độ cao?"....Nhưng vẫn nhận được những câu trả lời vòng vo như vậy ......Và sau đó mình đã yêu cầu thi vượt lớp thì ban đầu bên tư vấn vẫn kì kèo không chịu sau vài lần mình yêu cầu thì mới chịu cho mình thi vượt lớp và đã thi đạt được điểm để vượt lớp nhưng bên trung tâm chỉ cho mình vượt được một lớp là lên lớp 3.1 và hoàn toàn khẳng định rằng chỉ được vượt một lớp và chỉ được thi vượt lớp tiếp khi ở cấp độ x.3 hoặc x.6(ví dụ 1.3,1.6,2.3,2.6,3.3,3.6).Sau đó mình hỏi về vấn đề hoàn tiền thì bên trung tâm không hoàn tiền (OK vấn đề này có ghi trong biên lai vì mình không để ý) và bạn tư vấn có nói mình kiếm bạn khác thay thế vào chỗ mình đang học thì được (lúc đó mình cũng đồng ý) đến ngày hôm sau khi tìm được bạn đến để thay thế thì bên tư vấn lại nói khác"Chỉ giải quyết khi có trường hợp chính đáng VD: đi nước ngoài sinh sống, đi nghĩa vụ quân sự, bị bệnh nặng có giấy báo của bác sĩ......và đáp ứng được điều trên thì chỉ được chuyển khóa học cho người nhà nằm chung sổ hộ khẩu".Mình vẫn nói chuyện đàng hoàng về vấn đề hôm trước bên tư vấn nói và bạn tư vấn thì như muốn ăn tươi nuốt sống mình (gân cổ trợn mắt) để cãi lại mình...Đến đây thì thôi mình ngậm tức đi về(nói chuyện thêm chút nữa chắc mình tăng huyết áp ) và cũng hiểu được phần nào về trung tâm này...Ngày hôm sau khi tìm hiểu kĩ càng đến một trung tâm khác ( mình không tiện nói tên)và nhưng thường lệ là test đầu vào thì trung tâm này cho mình test 4 kĩ năng của ielts để luyện thi thì họ đưa ra lộ trình rất rõ ràng học khoảng 5 tháng thì cam kết sẽ đạt ít nhất 6.5 ielts còn học phí của bên VUS thì coi như bỏ "của đi thay người"
Sau đó mình kết luận được rằng trung tâm VUS cố ý trong việc xếp lớp thấp hơn trình độ hiện tại để .....(chắc mọi người cũng hiểu) và khi lấy được tiền từ học viên rồi thì thái độ thay đổi hoàn toàn so với lúc tư vấn .Đây là trải nghiệm của mình sau 3 buổi học tại VUS ( thật sự học được gì mới vì những kiến thức đó mình đã được học rồi).Lời khuyên chân thành của mình mọi người nên tránh xa trung tâm VUS này và nên tìm chỗ khác để luyện thi ielts
P/S : làm gì thì làm tránh xa VUS nha bạn
Mr *_*::.
TÍCH CỰC
5 năm
nghe nói dạo này đang có trend học tiếng anh qua ứng dung tinder
Ryu Kenshin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ưu tiên British Council, ILA, VUS thôi, mấy thằng kia chất lượng chênh lệch lắm :p
Ở khu vực thành phố Hồ Chí Minh hiện nay có rất nhiều trung tâm ngoại ngữ đấy bạn. Tuy nhiên nếu bạn muốn tìm nơi học tiếng Anh chất lượng, có giáo viên bản ngữ giảng dạy thì bạn qua ICES nhen. Mình đang theo học khóa tiếng Anh giao tiếp cấp tốc bên trung tâm anh ngữ ICES nè. Thầy cô có chứng chỉ giảng dạy quốc tế, dạy hay, dễ hiểu.

Trước đây tiếng anh của mình dở ẹc, từ ngày học bên ICES tiếng Anh của mình tiến bộ không ngờ. Giờ mình đã tự tin khi nói chuyện với người nước ngoài chứ không e dè, rụt rè như trước nữa.

Chương trình học bên trung tâm ICES không đặt nặng sách vở, chú trọng luyện giao tiếp phản xạ giúp mình nhanh nhạy trong mọi tình huống giao tiếp tiếng Anh thông dụng.

Thầy cô nước ngoài là người Mỹ nhiệt tình, thân thiện, hết lòng dạy luyện phát âm chuẩn giọng Mỹ cho từng người trên lớp giúp mình nghe nói tiếng Anh tự nhiên đúng văn phong bản xứ luôn.

Nói chung, bọn mình rất hài lòng về chất lượng giảng dạy cũng như học phí bên trung tâm ngoại ngữ ICES. Hai ngày nữa mình hết khóa bên ICES, mình dự định đăng kí tiếp khóa luyện thi bằng cấp Quốc tế TOEIC bên ICES nữa nà.

Chúc bạn học tốt tiếng anh và nhanh nghe nói tiếng anh lưu loát nhen!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019