Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên mua điện thoại cơ bản + Tablet hay Smartphone?

BachMa153
19/10/2014 5:33Phản hồi: 10
Xin phép hỏi anh em Tinhte tư vấn giúp. Hiện tại mình đang có tầm 5,5triệu mình đang phân vân là không biết nên mua Nexus 5 cũ hay là mua một con điện thoại bình thường cũ cỡ như Blacberry 9740 cũ khoảng (900k) cộng thêm Nexus 7 cũ (3,4 triệu). Vì mục đích của mình làm kinh doanh nên phải check mail, trả lời khách hàng lên tục, sử dụng internet nữa.
Nếu dùng Nexus 5 thì tất cả trong một tiện lợi, nhưng sửa word hat Excel hơi vất vì màn hình nhỏ.
Nếu dùng 2 thiết bị kia thì giá sẽ tiết kiệm được hơn con Nexus 5 chút,
Theo các bạn đã từng sử dụng và làm việc nhiều thì dùng loại nào thì phù hợp?

Mình thích dòng Nexus vì dòng này tích hợp nhiều ứng dụng cần thiết cho mình như Drive, Gmail, và một số ứng dụng khác.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Như vậy thì quan trọng là với cái máy tính bảng bạn có thuận lợi để mang đi khắp nơi không chứ làm việc trên MTB ngon hơn là chắc rồi 😃
hien_vip12
ĐẠI BÀNG
9 năm
that ra sua file excel tren mtb cũng chả dễ dàng gì cái 1 cái laptop dùng để check mail hay chỉnh sữa excel thì dễ dàng hơn nhiều
mua ipad đi bạn. nó sẽ rất thuận lợi cho công việc của bạn lại khá là nhanh nữa. bảo mật cao với icould .
BachMa153
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình biết là sửa chữa excel trên mtb không dễ dàng nhưng vẫn dễ hơn trên phone, còn laptop lại quá cồng kềnh. Còn mình thích dùng dòng Nexus vì công việc của mình nó liên quan nhiều đến Google quá nên dùng android sẽ tiên hơn cho dù mình thích iPad hơn.
Vậy chắc bạn cũng tìm được câu trả lời cho mình rồi 😁
nếu mình là bạn, mình sẽ giành 4tr500k mua 1 con laptop cũ để check mail, chỉnh sửa excel, word, còn 1tr thì mình sẽ tìm mua 1 điện thoại cũ như lumia 520, nokia N8, nokia 603, E72, E52, black bery ( như bạn nói ) chứ ko đem hơn 5tr500k mua 1 chiếc đt rất lãng phí, máy tính bảng chủ yếu phục vụ giải trí như xem phim, nghe nhạc thôi, chứ để giải quyết công việc văn phòng thì laptop là thứ tốt nhất
BachMa153
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ptvd1994 Mình biết là thế bạn ạ, nhiều khi đi ra ngoài ngồi quán nước chẳng hạn không có mạng thì laptop khó làm việc bạn ạ. Mình phân vân quá.
@BachMa153 Laptop đi với USB 3G cũng được mà bạn 😃
Nếu là mình thì mình múc ngay 1 em máy tính bảng 3g vừa làm việc vừa giải kiêm luôn điện thoai và lại hợp thời thế nữa
sao ko mua netbook với usb 3g , giải quyết nhanh gọn lẹ , nhỏ , nhẹ bỏ được cốp xe.
còn ko thì tablet là hợp lý rồi đó bạn , đt thì cuối cùng vẫn nghe gọi , giải quyết vấn đề ko bằng đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019