Nên mua điện thoại nào?

chivung
10/6/2009 14:22Phản hồi: 70
Hiện tại mình có trong tay khoàng 5tr và muốn mua 1 chiếc S60 nhưng chưa biết nên mua em nào.Nhờ anh em góp ý giùm
Qua tìm hiểu về tính năng của các điện thoại thì thấy em N78 cũng rất hay với giá 4,6tr nhưng mà thấy hình như ít người dùng.không biết tại sao lại vậy?
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

N78 a. ok cả nhưng bàn phím supper bé. nhắn tin nhiều thì mệt đấy. còn lại đều ok.
huytq
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn cố thêm 01 triệu lấy N79, N81 là hay nhất. Chơi game, nghe nhạc đỉnh. N78 phím bấm nhỏ, nhắn tin nhiều đau tay lắm. Hình dáng ko bắt mắt.
Mình đang dùng n78. Bàn phím của nó tuy nhỏ, nhưng liền nhau do vậy nhắn tin nhiều cũng không đau tay lắm đâu (phím nhỏ mà tách rời ra như w880i thì mới đau thực sự).
N78 thì chụp hình ngon, chụp business card ổn.
Loa ngoài tớ thấy ổn (to, trong, rõ).
Navi wheel lúc đầu dùng hơi cứng, nhưng tầm 1 tuần thì nuột, mịn.

Tầm 5tr, hàng cty thì chỉ có n81 2g, e63, n78. Tốt nhất bạn cứ lên mấy trang như kiểu gsmarena.com xem chúng nó review, rồi lên phonearena.com xem chúng nó votes điểm.
chivung
TÍCH CỰC
15 năm
thanks các bác nhé.Em xin hỏi các bác đã dùng N78 1 câu nữa.Nếu như so sánh về âm thanh khi nghe nhạc thì con nào hay hơn N78 hay N812G.1 điểm nữa là rõ ràng N78 hỗ trợ máy ảnh 3.2 còn N81 hỗ trợ máy ảnh 2mp,vậy ảnh do N78 chụp sẽ đẹp hơn phải không?
chất lượng âm thanh ko hơn nhau lắm,bật qua loa ngoài có vẻ N78 trội hơn ;)
chất lượng chụp hình thì khỏi cần so sánh,1 thằng carl zies,1 thằng thường,thế là đủ khỏi cần . với mpx làm j
N81 chạy ì ạch lắm vì ram thấp,N78 đỡ hơn,hê điều hành mới hơn nữa.....
bác kiếm bài review mà xem 😁
1 lựa chọn nữa có thể là E63
- 5800 mang trên mình 3.2 MP & cái thấu kính Carl zeiss nhưng chụp ảnh chả đẹp j hết 🆒 Xem review 5630 XM đẹp hơn 😃
- E63 thì khoản giải trí bị rớt từ vòng gửi xe :D Được cái giá cả phù hợp + tính năng ko tệ + cái bàn phím chat chit nhanh :p
thì đag so với N81 kìa,ko đẹp hơn thì hơi phí ;)
E63 chỉ là 1 lựa chọn thêm cho chủ topic thôi :D
vitbau85
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bỏ 1 phiếu cho E63, bàn phím Qwerty, Giá cả tốt/tính năng tốt/Prồ vãi chưởng
unlimited
TÍCH CỰC
15 năm
Tuỳ nhu cầu,nếu thiên về giải trí hơn thì mua N78 còn nếu dùng nhiều tính năng văn phòng thì E63 mà táng thôi ;).
N Series thì thiên về giải trí , còn E series thì chuyên về business. tùy theo nhu cầu sử dụng của bạn mà chọn dòng điện thoại cho phù hợp.
Chúc bạn vui....
Chính xác là N seri chuyên về nghịch, vọc ...😁 còn E dành cho công việc.
E 63 thì em nghĩ là hoàn hảo, mỗi tội máy ảnh thì chỉ để chụp tài liệu thôi.
N 78 cũng rất được, ngoại trừ bàn phím đau tay và hình dáng một số người không ưa lắm
Mình đang dùng E 63, thấy cũng ổn, bàn phím rất tiện lợi. Chủ topic muốn biết thêm về E 63 thì tìm trên diễn đàn nhé! có rất nhiều bài nói về E 63.
bạn thêm tiền lấy N82 black cũng ok lắm đó bạn
bác ơi có 5T thì mua được n81 2G thôi chứ mua n81 8G mới bây giờ đắt lắm khoảng 6.3T.tùy theo nhu cầu và mục đích sử dụng mà bác mua máy cho phù hợp với nhu cầu của mình.bác cho mọi người trong topic biết nhu cầu của bác là giải trí hay ứng dụng văn phòng để mọi người reply lại thông tin chính xác nhất cho bác.em chúc bác thành công.
5 triệu mua N81 2GB là chính xác đó bạn , nghe nhạc hay , chơi game rất tốt , loa cũng lớn và rõ nữa , nhưng nếu nhu cầu chụp hình của bạn cũng cao thì xin cảnh báo trước : chưa thấy cái camera điện thoại nào chụp xấu tồi tệ như N81 ...
đang xài n81 và xác nhận câu của bro là hoàn toàn chính xác luôn :no6xn:
cái gì cũng good trừ cài khoản chụp hình, đúng là gắn cho có :angry6wn:
N81 lúc mới ra được gắn mác Ngage nên phải chấp nhận bị lược bỏ 1 số cái 😁 Tiếc là Nokia hơi quá tay 🆒
N81 nói chug là dùng chán,hồi trc dùng qua riêng cái ram dặt dẹo là ghét lắm rồi,chạy mấy pm 1 cái là cứ giât tưng tưng,đã thế cái music player lúc nào cũng ẩ,cài handy tasman vào để kill nó nhg cũng ko làm cho ram tăng lên nhiều lắm :|
N81 2g đi bạn mình đang sài nè.......
bỏ phiếu cho N95-8g 2nd,không thì N82 2nd.tầm này thì N82 2nd cũng còn bảo hành khoảng 10tháng,nên lấy N82 hoặc N95-8g
Đang dùng N82 black , quả thật nó hỗ trợ rất tốt cho N -GAGE không thua kém N81 , nhưng bàn phím chơi game rất chán , nhỏ và khó bấm , bấm lâu đau tay . Máy chụp hình thì vô địch rồi ( chưa thử N86 8MP nên chưa biết ). Còn N95 8GB thì hỗ trợ giải trí tốt hơn N82 Black , chơi game đã hơn nhưng kiểu dáng cồng kềnh , chụp hình tốt hơn N85 nhưng thua N82 Black, cái nào cũng có khuyết điểm , khó chọn nhỉ ... ?
cacuong1
ĐẠI BÀNG
15 năm
n81 ko hiểu sao bạn mình 3 người dùng qua ai cũng 1 thời gian là cơ trượt lỏng lẻo dùng rất chán
chivung
TÍCH CỰC
15 năm
Xin cảm ơn sự góp ý của các bro.Nếu nói về nhu cầu thì chủ yếu chỉ là giải trí thôi.Tuy nhiên mình lại rất thích chụp ảnh mà nhiều khi đem theo máy ảnh thì hơi bất tiện vì thế nên tìm mua dđ có máy ảnh tốt cũng là 1 tiêu chí mà mình đặt ra.Cũng đã tìm hiểu một số máy do các bạn gợi ý nhưng có lẽ mình sẽ chọn mua N78.Tuy bàn phím hơi nhỏ,thiết kế không thật sự bắt mắt nhưng có 3 điểm mình lựa chọn:máy ảnh tương đối tốt,hệ điều hành mới(ko biết có tác dụng gì không nhưng mà cứ mới là thích^^),âm thanh lớn.
chivung
TÍCH CỰC
15 năm
Mình xin hỏi thêm các bạn là nếu mua DĐ(cụ thể là N78 đi)ở Hà Nội thì mua ở đâu là tốt nhất?
1.Chất lượng bảo đảm nhất,chế độ bảo hành và hậu mãi tốt
2.Không bóp^^(giá cả hợp lý)
ra hoanghamobile 194 lê duẩn
N78 giá 4tr430 cho 1 em ;)
chúc bác có 1 con máy ưng ý
lqk1308
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hn bây h có mấy cái siêu thị lớn đó. mình vừa mua ở Viễn thông A (thây bảo dịch vụ hậu mãi của bọn này tốt), một nơi nữa thì thế giới di động. Ngoài ra còn nhiều chỗ lắm. cứ nhờ đồng chí google giúp cho.
Nơi nào cũng thấy BH ngon ngọt trước khi mua -> vừa bước chân ra khỏi cửa là ... 😁
lqk1308
ĐẠI BÀNG
15 năm
thôi thì do số phận, đc cái máy tốt thì hok fải gặp laị care, còn đen đủi vớ fai máy có vấn đề thì... trao trọn niềm tin nơi mình đã mua
chivung
TÍCH CỰC
15 năm
Vẫn biết là may mắn khi chọn được em chạy tốt nhưng đâu phải lúc nào,lần nào,ai cũng may mắn.Nơi mua thì có nhiều nhưng E rằng nơi có được chế độ bảo hành tốt thì k hông có mấy.Không biết thế giới di động địa chỉ ở đâu nhỉ?Mình không ở Hà Nội nên không biết rõ lắm
Bác cứ lên Thế giới di động .com rồi search địa chỉ là ra ngay ...
becauseilu
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chắc bác này bị lừa tình rồi :confused1bb:! Trong số các tiệm bán DTDD em thấy Thế Giới Di Động là mắc nhất ( được cái mấy con nhân viên cũng xinh xinh châm hết)
Bác chủ topic muốn uy tín, chất lương,giá cả phải chăng thì vào Viễn Thông A hoắc các lên google ma sreach
Không biết em có bị lừa gì không nhưng điện thoại từ trước tới giờ em đã dùng qua phải có tem FPT và Thế giới di động .
TGDĐ đắt là vì cái mặt bằng đẹp + các em xinh tươi 😁 Có em E63 ở đó 4.659.000 song chạy về hoangha thì chỉ còn 4.440.000 :p Hơn 200k đó là phí ko có máy lạnh & nhân viên ko xinh bằng 🆒 200k đó thay bằng bữa KFC vậy :biggrin9gp:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019