Nên Mua Điện Thoại Online Ở CellPhones Hay Didongthongminh

KH Mostwanted
26/2/2015 14:35Phản hồi: 91
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới trải nghiệm ở didongthongminh hôm tuần trước và có vài nhận xét thế này :

- Khi bạn muốn đổi trả hàng thì lượng thiệt hại cao hơn tới gấp 3 lần so với những cửa hàng bth khác điển hình như viettablet hay CellphoneS

- Khi bạn trả sản phẩm họ kiểm tra 1 cách câu giờ vô cùng bực tức, bữa mình mua 1 cái Ipad 4 like new với tổng chi phí là 5tr2 về cho đứa em nó xài nhưng sau đó 2 ngày mình đổi trả vì em mình không thích. Tuy nhiên lúc trả hàng họ soi mói cực lâu mặc dù lúc mua mình có dán màn hình và bao da cực kĩ, họ ngắm đi ngắm lại gần 20 lần rồi đi test phần cứng thêm gần 20 lần mặc dù nó chỉ cho ra 1 kết quả duy nhất...làm tốn của mình gần 2h ngồi chờ mỏi mông...Thái độ của anh kỹ thuật tỏ vẻ cau có khó chịu làm mình cũng khó chịu theo chả muốn ngồi chờ thêm tí nào.

- Chiếc Ipad 4 được họ mô tả là like new thật nhưng lúc mình đem về xài thử nghiệm đa nhiệm và pin thì cho thấy sự khác hẳn so với những gì mà mình tìm hiểu trên mạng....xài 4-5 ứng dụng là nó giật tung chảo, dùng widget ram kiểm tra thì thấy chỉ còn dư có 50 MB ram, trong khi cái Other ko biết đâu ra tới gần 400 MB ram...mình tắt hết ứng dụng, reboot máy xong kiểm tra thì thấy cái Other giảm còn 300 trong khi mình chưa hề xài bất cứ ứng dụng gì hay cài đặt gì cả....chứng tỏ ram máy ảo vô cùng, hàng fake 100%....Còn pin thì khỏi nói, báo là gần 12000 nhưng xem phim youtube ở chế độ 1/3 độ sáng thì được có 3h nó tuột sạch sẽ từ 100% còn có 10%. Mình ớn quá đem trả liền chấp nhận lỗ 15% giá trị máy không tính phụ kiện và bao da mặc dù nó còn mới toanh và chưa xài còn hơn là xài 1 chiếc Ipad 4 rởm chưa từng thấy, máy thì nóng vô đối.

Từ đó mình cạch didongthongminh luôn dù cho nhiều người bảo nó uy tín
DIDONGTHONGMINH BÁN HÀNG QUÁ KÉM CHẤT LƯỢNG, DỊCH VỤ KÉM VÀ KHÔNG TRUNG THỰC. Còn xóa comment KH, trong khi comment ko có gì thô tục...

Mình mua máy S7edge NEW, mới xài ít bữa bị lỗi nóng máy sập nguồn liên tục, sau 2 tuần đem lên đòi đổi nhưng nó ko chịu, ko bị sập nguồn ngay trước mặt nó. Lỗi mà ko sửa thì tình trạng chuyển nặng hơn, sau máy sập nguồn ko lên nữa. Đem lên sau 3 tuần giam máy thì báo mình là điện thoại ko sửa được, lỗi main quá nặng, thành cục gạch, ko làm gì được nữa!

Mình là nữ nên sử dụng cẩn thận, chưa rơi vỡ hay vào nước, hiện sau vài tháng sử dụng bỗng dưng thành cục gạch ko rõ nguyên nhân. Hỏi nó nó cũng mập mờ bảo do main vậy thôi. Kêu mình lên trả máy, ko sửa hay làm gì được nữa cả. Cụ thể quá trình cũng gây bực bội lắm. Mem nào muốn biết chi tiết pm mình mình nói cho. Viết dài cũng gây lười đọc.

Nó BÁN MÁY LỖI RỒI PHỦI TAY BẢO KHÁCH LÊN NHẬN CỤC GẠCH VỀ VỨT!!!!

Bạn nào may mắn mua được máy ko lỗi sẽ ko bức xúc, NHƯNG CHỈ TRONG KHÓ KHĂN MỚI THẤY ĐƯỢC NÓ THẾ NÀO.
@monster@ Hồi sáng mới comment giờ thấy xoá mất tiêu rồi...99% lừa đảo...
qate.bas
ĐẠI BÀNG
5 năm
@monster@ Chuẩn cứ ra TGDD hoặc FPT Shop thui
Em định mua s8 k biết fpt hay viettel store thì đc hả các bác
Cho hỏi nên mua w mobile s1 ở web nào uy tín v. Ai mua rồi thì giúp mk với
Tránh xa cellphones ra nếu không muốn mua cục tức vào người
E học sinh đang muốn mua con s6 tầm 3-4triệu tại didongthongminh đà nădng nhưng sợ dính phốt lắm các bác ạ... nhà cũng nghèo nên phải tính tóan đồ kĩ mới mua... bác nào tư vấn e mua ở đâu hàng uy tín ạ
Lúc trước mình có ghé Dđtt cần thơ định mua con xaomi note 4 32Gb nhưng họ mang ra rồi nói quy định của họ là MỞ HỘP RA LÀ PHẢI MUA mình nghĩ rất lạ , họ không cho mình khui hộp trải nghiệm ? Trả tiền trước rồi mới Khui hộp , tức là phải bắt buộc mình mua ? Mình rất muốn mua nhưng muốn traii nghiệm trước mà ko cho khui hộp trải nghiệm nên mình đi về ! Thật sự ko hài lòng tẹo nào .
@Phương Hà Mai tùy sản phẩm, nếu bạn khui hộp rồi thì mất seal hộp họ bán cho ai được.
dongson08
TÍCH CỰC
4 năm
@sonha28 mua mới là xong
E thấy cellphones khá tốt đấy ạ. E toàn mua ở viettablet ko à giá rẻ hơn máy cũng tốt lắm
SeX
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TomMyThais Tốt cái quỷ gì, mình mua ở Cellphone rồi và mang tức vào người. Trên này toàn người cài cắm của mấy cửa hàng đó cả thôi. Nghe mấy bố vào bơm đểu làm mình ra mua và bực mình thêm.
SeX
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giờ phải nhìn tài khoản nào tham gia lâu lâu mà số lượng vào comment nhiều về cửa hàng đó may ra mới tin được
Hôm bữa mua pin con IP5s ở Cellphone chưa được 1 tháng giờ chay rồi...sạc đầy xài chưa được 15p, giờ về quê ngậm cái tức thôi... tính mua hàng ở Dienthoaithongminh mà thấy nhiều người nói lừa đảo lại không dám...giờ không biết nơi đâu uy tín mà đi mua.
Didongthongminh.vn rất đúng với cái tên. Mua xong sẽ thông minh ra...tôi vừa tắt nguồn cái máy đang con em với các bạn ở đây... Dt thoại bị treo, chậm. Vvv . câu trả lời của nhân viên. " bị tràn bộ nhớ" hay là " tải quá nhiều ứng dụng hết dung lượng bộ nhớ cần xóa bớt"..nhân viên sẽ Khôi phục cài đặt gốc... Xong... Làm vậy với máy em 3 lần. Mất niềm tin.
anh em mua iPhone 99% có thể tham khảo thêm cửa hàng halo mobile nha! Mua máy cam kết máy chuẩn zin apple, bảo hành 12 tháng tất cả cá lỗi phần cứng!
Mình đã mua đt like new ở cả 2 cửa hàng: didongthongminh và cellphones. Theo mình didongthongminh bán hàng khá oke, mình check thì còn rất mới k có xước chỗ nào hết, mình xài được 2 tuần và thấy pin cũng như phần cứng phần mềm rất ổn. Và còn có cả gói bảo hành 1 đổi 1 trong 1 năm nữa nên mình rất yên tâm khi mua hàng like new ở didongthongminh. Và ở đó theo mình chả thua gì những chỗ bán điện thoại khác nhưng được cái là rẻ hơn và còn được nhiều khuyến mãi nữa. Mình đã mua 2 chiếc iPhone 6s cho mình và chị mình.
@Ton Pham bạn này của ddtm vừa tạo nick để comment à.
dongson08
TÍCH CỰC
4 năm
@Ton Pham didongthongminh giờ ko được như xưa
Cellphone chỉ được cái mác, còn là nơi vặt tiền của những con gà công nghiệp, hôm trước máy 6s của vk tôi đơ màn hình trắng, vào ĐIỆN THOẠI VUI của Cellphone, nhân viên kỹ thuật kiểm tra qua màn hình, nói giữ lại máy kiểm tra 5 ngày (vậy 5 ngày đó vk tôi dùng máy nào?) và bào số tiền sửa khoảng 1tr. tôi bảo thôi, sang Tech One gặp nhân viên kỹ thuật cài lại phần mềm dùng ok.
LongLak
TÍCH CỰC
4 năm
Dạo này em hay mua cellphone. Thấy ổn bác ạ
Mình hay mua hàng bên CellphoneS, từ mày cũ đến máy mới và cả phụ kiện mình đều mua bên đó, cả bạn bè với người nhà mình nữa, chứ gặp vấn đề gì hết, nói chung cảm nhận của mình thấy CellphoneS ổn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019