Nên mua G3 hay Z2?

nha_ngheo
2/7/2014 3:59Phản hồi: 30
fsdfsdfdfdfsdfsf
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

z2 nhé
hoangh@
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z2 ngon hơn hẳn bác ạ, về pin, độ bền, giá cũng như giải trí 😁
nha_ngheo
ĐẠI BÀNG
10 năm
hay là mua 1 con 1020 và 1 con G2 DoCoMo, hoặc F320 các bác nhỉ, tại e vừa thích chụp ảnh đẹp nhưng lại thích cái điều khiển thiết bị của LG
thế thì mua Lumi 1020 cũ tầm 7tr+!con G2 Hàn fullbox tầm 7tr
mình thì thích G3 hơn kiểu giáng đẹp.
Gunny_NQT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vote Z2 nhé. Z2 hơn hẳn về giải trí, chụp ảnh, pin, chống nước-bụi, thiết kế, ...
thachthuv
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z 2 nhé bác .lg màu xấu cam tệ
@thachthuv Lg đời cao màu ko xấu và cam ko tệ. Chắc bác chưa đc cầm g3 thực tế rồi. Ko thua kém j z2 đâu

vinhvumobile - Bring technology to everyone
z2 đi bác ơi, chụp hình đẹp lắm
nha_ngheo
ĐẠI BÀNG
10 năm
thank mọi người đã góp ý, vẫn chưa quyết định được, hix
@nha_ngheo quay 4k thì con nào cũng nóng, và thực tế quay 4k chỉ dành cho mấy ông nhà giàu mua dc tivi 4k, chứ bạn quay camera auto nó chỉ FHD sẽ không hề nóng nhé bạn
nhu cầu ở VN mình 99% để quay FHD là nhiều ,cho đỡ tốn bộ nhớ.
Mà bạn phải xác định xem nhu cầu của mình có hay quay film không , hay chỉ để chụp hình, có ông mua Z2 cả thág mà chẳng bao giờ quay nên khoản 4k nóng hay không chẳng ảnh hưởng gì.
Mà dân mình có lẽ ít quay film thì phải,đa phần chụp ảnh. Bạn nên biết rõ nhu cầu của mình là gì để tìm xem điểm đó con nào mạnh nhất thì múc, chứ cả năm chẳng quay film bao giờ mà cứ sợ quay 4k nong là sao ?
cái đấy dùng cho có thôi. quay 4k trên z2 được có 4 phút, tự động ngỏm luôn =)). z2 , g3 chụp ảnh ngang nhau thôi, mỗi con có cái hay riêng. thích không lỗi thời thì g3. thích bền chắc sang thì z2.
@dunglak1608 Có review cam của g3 ngang vs z2 chưa cho mình xin cái link với, còn giải thích tại sao ko lỗi thời thì lại chọn g3. Riêng tôi thì g3 hơn z2 mỗi khoản pin tháo rời,màn hình ppi hơn chút( đổi lại hao pin hơn) và đối vs người tay nhỏ thì cầm z2 hơi cấn thôi, còn lại hơn đc z2 khoản nào đâu.
P.s : riêng mình thì mình vote cho z2, hoàn hảo trên mọi phương diện, chỉ mỗi tội hơi cấn tay.

Sent from my LT29i using Tinhte.vn mobile app
Vote G3 nhé, quá thông minh.
nha_ngheo
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình làm tạm em Z1 rồi, giờ rom có nhiều chức năng của z2 như quay phim 4k, video timeshift 120 fps....tks mọi người đã tư vấn nhé.

Z1được ưu tiên nâng room trước
Bó tay bác giờ còn mua z1 có phí tiền k z? Sony sắp ra z3 thì xác định z1 lỗi thời như ip4s hiện jo vậy

Gửi từ iPad air của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
dxkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xin mọi người chú ý lỗi tự động shutdown của LG G3 phiên bản D855 của Quốc tế và Việt Nam .
Mình đã có bài post ở đây:

http://www.tinhte.vn/threads/lg-g3-d855-tu-dong-tat-shutdown-mot-cach-ngau-nhien.2325376/

Các bạn vào xem thêm.
G3 bản hàn có vẻ ngon. Pin ngang bằng. tháo rời dc. Lại có 2 pin dock rất đáng cân nhắc

vinhvumobile - Bring technology to everyone
dùng z2 chờ ota lên 4.4.4 hoặc L mà mãi chả thấy 😆 z1 có rồi à bác
@xkokokokox Z2 ra sau mà,phải đợi chứ .Z1 có lâu rùi,chỉ sau đám Nexus
Từ G2 trở lên camera thì ko tệ tí nào, chỉ có chụp đêm thì siêu chán. Mình cũng đang phân vân giữa Z2 và Lu 1520 😃
@dracula7777777 Khoản camera thì k ăn đc 1520 đâu bác ạ.
Bác ưu tiên khoản nào thì táng e đó
thanhcongptc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xtmobile-support G3 nghe lỗi tắt nguồn là sợ r . z2 chỉ cái pin liền thôi
@thanhcongptc xài bt thì lo gì, có hòrng ra TTBH thay, 500k chứ nhiêu 😁
z2 like new nay cỡ 8,5tr thôi
@mr.trieu ở SG lúc nào giá cũng tốt hơn HN, Kể cả đt lẫn laptop 😔. Khả năng em vào sg sống thôi
thanhcongptc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mr.trieu Live new là hàng thế nào bác , có bảo hành chính hãng ko bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019