Nên mua HTC 8X, LG Nexus 4 8 Gb hay Nokia Lumia 720
minhty0602
7 năm trướcBình luận: 65Lượt xem: 22.392
Chào mọi người 😃 mình đang định mua 1 em dt tầm 7tr - 8,5tr. Tiêu chí của mình là mua 1 em có camera ổn một chút 😁 Nexus 4 8Gb thì bên hoang ha mobile bán 8tr4, HTC 8X thì mai nguyen bán chính hãng 8tr4, riêng Lumia 720 thì Cellphones bán 7tr. Hồi chiều có thử camera của 720 trong cửa hàng cellphones vào lúc khoảng 5:30 chiều mà sao thấy nhiễu nhiều quá, nhiều hơn cả S3,BB Z10, Lumia 820 😔 2 em bên trên thì chưa biết vụ ảnh ọt thế nào. Mong mọi người cho mình ý kiến tham khảo ;)
N4 camera chán lắm, 8X thì hình họ đc.
hiện giờ bác múc con 8X ngon hơn, cấu hình gấp đôi 720 mà giá chỉ hơn 1 củ
winphone mà xài htc thì ôi thôi chán vô cùng hôm trước cũng định mua htc 8x rồi ma mượn của thằng bạn xài thử thì qua hôm sau trả lại nó ngay và bạn cũng nên biết là tại sao mới ra htc 8x 13tr8 mà giờ còn có 8tr3 rồi đó
@darklordl3 Cảm ơn góp ý của bác nhưng bác có thể nói rõ hơn xíu được không ah. Chán ở chỗ nào (phần mềm tích hợp sẵn, pin, chụp ảnh,...) ?
@darklordl3 Bạn nói rõ về nhược điểm của con 8X đc ko ? đang quan tâm em nó đây ạ 😁
mình cũng đang có cùng thắc mắc với chủ thớt đây, ngại wp8 vì ứng dụng nghèo, ngại nexus 4 vì 2 tấm kính dễ vỡ...
băn khoăn ko biết chọn ai, ước gì đủ tiền để mua cả 2 em, mình thích cả 2
@trang111111 N4 bạn thủ sẵn một cái ốp lưng là khỏi lo chuyện vỡ
WP thì ứng dụng nghèo nàn quá, jailbreak nó thì giới hacker ko hào hứng 😕
èo, khi túi tiền èo hẹp thì quả thật đau đầu 😁
Nếu mà thích chạy nhiều ứng dụng thì tốt nhất ko nên mua window phone vào thời điểm này
@boss2309 kiểu dáng thì ok đẹp còn về phần mềm và hdh thì khỏi bàn chuối 1 buồng lun
hôm
rồi cũng định mua htc 8x nhưng ôi thôi phải công nhận app có sẵn theo máy cực kì ít thua nokia xa ko phải mình dìm hàng htc nhưng sự thật là vậy còn khoảng pin thì khỏi nói pin htc có tiếng là mau xuống điển hình là htc one x còn khoảng chụp ảnh thì coi được không thua gì các dòng máy chụp hình 8mp khác
Bác kia mượn bạn sài mà phán cứ như thánh 😁 . Công nhận apps hổ trợ ko = Nokia thật nhưng mấy app Nokia thì bao lần sài ạ 😃 . Dòng này ngoại trừ pin hơi kém nên mình toàn để 3G + Alway power Saver + Brighness low thì để chời tầm hơn 3 ngày , còn game chỉ 3h-4h thôi 😃 . Mình ko game nhiều nên chả quan tâm chuyện pin , chỉ thích con này ở chổ nghe nhạc Pop rất đã tai còn lại ko quan tâm :D . Cái giá hạ là do ko nhiều ng chuộng HTC thôi . Còn lại kiểu dán lẫn trọng lượng đều ăn đứt Nokia . Mình cầm 2 con rồi , con Nokia nhiều ng bảo ko ấn tượng = HTC 8x . Còn sài thực tế chẳng chênh lệch nhiêu =)) . Ngay cả khoảng pin củng thua tính = phút thì nói làm j . Nói chung sài dòng WinPhone chỉ tốt văn phòng . Còn gaming thì Android xong
@karjntran bác dùng 8x à? cho mình hỏi thêm về khoản nghe nhạc của em này. cũng đang phân vân nó với lu920 nhưng mình nghĩ khoản nhạc(nghe bằng tai nghe) thì con này hơn, dĩ nhiên là cùng 1 loại tai nghe. lu920 hình như là ko có chỉnh EQ.
Đối với bác chủ thớt thì mình nghĩ nếu lựa chọn giữa nexus 4 và 8x thì tùy vào bạn thích android hay wp8. bản thân mình đã dùng android hơn 2 năm nay nhưng thực sự mà nói thì mình vẫn thích windowsphown hơn đơn giản vì nó có 1 sự trải nghiệm hoàn toàn mới, ko đụng hàng với ai, mượt và trực quan hơn android ở giao diện. lúc đầu nhìn có vẻ nhàm chán nhưng dùng 1 tháng mới cảm nhận đc cái hay của nó.khoản ứng dụng tuy ko nhiều bằng android nhưng những cái mình cần nó đều có hết (drop box thì chưa thôi). còn phân vân giữa 720 với 8x thì thực sự là khó, thứ nhất giá cũng chênh nhau và có đôi chút khác biệt. Mặc dù là fan ruột Nokia nhưng nếu chọn mình sẽ chọn 8x dù phải cố thêm tí nữa bởi vì 8x nghe nhạc hay hơn, ưu tiền hàng đầu của mình là chất lượng nghe nhạc, màn hình của 8x nét hơn HD mà. Còn vấn đề chip, ram... mình chảng quan tâm
@dbt123 Nói chung là âm thanh beats nó chỉ hay khi sử dụng đúng nhạc của nó bác ạ . Như nhạc pop , rap , rock ... chứ nó khuếch đại khả năng bass nhiều nên tất nhiên ko hay khi nghe 1 số dòng nhạc đc ^^! . Quan trọng em thích toàn thể loại nhạc đó nên ưu tiên HTC 8x hơn . Còn nói về Lu920 thì em củng từng sử dụng wa , cách thiêt kế Lu920 thì có vẻ thô , hơi nặng và nghe nhạc nghe nói có hổ trợ nhưng củng ko nổi bật (hình như có hổ trợ dobly j đó e wên rồi ) . Còn Lu720 thì mới đụng wa chứ chưa sử dụng nhiều nên ko biết . Còn về chất lượng pin , camera ... thì e no care -- . Có cả dàn DSLR thì chả mơ mộng hảo huyền cái chụp ảnh = đt . Và 1 điều nữa là 8X ở phân khúc cao cấp nên có vẻ hơn toàn diện Lu720 1 tí còn các bác cứ tự tin so sánh sao thì tùy .
p/s : có mấy bác inbox em bảo em ko có htc 8x hay đại loại là thằng đần , thằng ngu , anti Nokia ... pla pla 😃 Xin thưa e là 1 trong những ng sở hữu con này đâu tiên ở vn đấy ạ 😁. Tặng thêm cái link để chứng minh =)) mấy bác ảo wá e đỡ ko nổi
http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=144742
@dbt123 Mình đang dùng lumia720 . Có chỉnh eq nhé .Nghe nhạc rất hay bass ấm áp trong chất âm rất trong trẻo trec leng keng hay với những người hay nghe nhạc như mình.giao diện rất tốt .ko có gì chê trách. Tai nghe ex300 mua 250k ..dĩ nhiên đập chết8x ..mình mua 3tháng chưa thấy lốĩ gì pin trâu vl luôn. Chạy mượt mà .chụp ảnh khá tốt. Cam trước ngon .cam sau đập chết ip5 . Quay fim nghe thấy cả bass nhé. Bạn nên mua nó ko hối hận đâu
Hơn đâu ko thấy mà chua gì mấy phím bấm bị ten màu vỏ hơi cùi thế ku cầm 720 chua mà bảo htc 8x nhẹ hơn thế
@darklordl3 Em đọc nhầm là 920 nhé @@ sr cái chổ này thôi . Còn bác bảo chưa gì thấy phím bấm bị ten màu =)) vỏ hơi cùi thì em bó tay với bác =)) . Đt em rớt lia chia chả thấy j ngoại trừ 1 vệt hơi bóng xíu ở phía lưng =)) Có 3 phím thôi là power , chụp , volume thì e chả thấy bị j nhé 😃 . Mấy cái đó là tác động bên ngoài nên bác đừng đem vào =)) .
hức hức, sao ai cũng nói chung chung, không có ai so sánh cụ thể giúp mình chút nhỉ?! khó chọn quá...
nếu tiền nhiều thì đâu phải lăn tăn thế này!!!
Cái vụ ten màu đó là có tật đó hôm trước thấy nó đẹp cũng định mua rồi xong mượn máy thằng bạn xem thì thấy mấy vết ố hỏi nó thì nó nooi là do bấm nhìu wá nên bị thế thôi
Thấy nhiều bạn thắc mắc về khả năng chụp hình của hai thiết bị Lumia 720 và HTC 8X, nếu sét về góc độ phần cứng thì chắc chắn HTC 8x nằm kèo trên vì nó là sản phẩm cao cấp từ HTC còn Lumia 720 là sản phẩm phân khúc tầm trung cấp. Nó hơn hẳn về bộ nhớ trong, Ram và màn hình độ phân giải HD. Nhưng bài này mình không bàn về vấn đề đó mà chỉ xin đề cập tới khả năng chụp hình của hai sản phẩm này.

• HTC 8X được trang bị ống kính có độ phân giải 8 megapixel có khẩu độ f/2.0 kèm theo đó là chip HTC ImageChip™ chuyên dụng cho chụp hình giúp tốc độ chụp hình nhanh hơn và có khả năng quay video 1080p.
  • Nokia Lumia 720 trang bị ống kính nổi tiếng Cazrl Zeiss có độ phân giải 6,7 megapixel có độ mở ống kính lớn nhất so với các Smartphon tại thời điểm này f/1.9 có khả năng quay video 720p.
Mình thử chụp ở nhiều chế độ khác nhau và ánh sáng cũng khác nhau, chụp nhiều nên cũng không nhớ là hình được cụ thể hình nào chế độ cụ thể nào, mà khi chụp cùng một cảnh chắc chắn hai máy được chỉnh cùng 1 chế độ giống nhau. Những tấm hình chụp trong "Bảo thàng hồ chí minh" mình chỉnh HTC 8x xuống còn 6 megapixel. Hình Nokia Lumia 720 ở trên HTC 8X ở dưới.

Bạn tham khảo thông số 2 em này để có lựa chọn cho riêng mình nhé

Nokia Lumia 720 chạy hệ điều hành Windows Phone 8 với cấu hình sử dụng chip lõi kép tốc độ 1 GHz, RAM 512 MB và bộ nhớ trong 8 GB có thể mở rộng bằng thẻ nhớ. Pin của máy có dung lượng 2.000 mAh. Nokia cũng tích hợp cho model này kết nối NFC và nắp lưng có hỗ trợ công nghệ sạc không dây, tương tự Lumia 820. Không tích hợp công nghệ camera Pureview nhưng 720 lại là chiếc Lumia sở hữu thấu kính có khẩu độ f/1.9 lớn nhất dòng máy này, với camera 6,7 megapixel sử dụng ống kính Carl Zeiss, hỗ trợ quay video HD 720p 30 hình mỗi giây. Camera phụ ở mặt trước có độ phân giải 1,3 megapixel.
Thông số kĩ thuật của HTC Windows Phone 8X :

Dual-core 1.5 GHz Loại màn hình S-LCD2, 16 triệu màu Kích thước màn hình 4.3 inchesMáy ảnh 8.0 MP Bộ nhớ trong 16 GB Danh bạ Không giới hạn Hệ điều hành Microsoft Windows Phone 8 Dung lượng pin 1800 mAh Phân khúc sản phẩm Smartphone cao cấp Giới hạn cuộc gọi Không Thẻ nhớ ngoài Không Quay phim FullHD 1080p@30fps
mới mua sao bán rồi đt bác có vấn đề gì àh
Bạn có mua 820 ko? mình mới mua đập hộp đc 6 ngày. máy mới 100%, vì cần tiền có việc nên bán 😃
@Tuấn Saker868 bác bán con 820 bao nhiêu thế ? đang quan tâm 8X nhưng cũng máu con này. bác cho e cái giá vào inbox nhé 😁
mình cũng định mua con 8x đây.
thấy giá ở fpt hơi chát. 9.990.000
@giapkhecham mua 820 ko? giá 8 củ, vừa đập hộp đc 5 ngày, máy mới 100% 😃
@giapkhecham Mai Nguyên bán có 8tr4 thui bác, hàng Chính hãng 100% 😁
mình ko thích con 820. nhìn con 800 còn đẹp hơn.
@giapkhecham cầm 820 chưa thế :oops: 800 win 7.8 thôi, còn 820 win8 đó 😁
Em vote HTC 8X 😃 dù sao em nó cũng là flagship chứ đùa đâu
do các bác chạy đua công nghệ với game thôi 😆 chứ em sài con HTC 8X này ổn lắm . Kết nhất cái soft moeny manager pro . Chứ ai vác con này về 1 là ko tiền mua game , 2 là thích free + root thì coi như thua
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 227VIPhemilo
10.201 bài đăng
caffeinezzZ+ 170VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 125CAO CẤPquangthegtvtk49
5.368 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 71CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM