Nên mua ip5/5s hay sony xperia z2 ?

illusion.x
5/12/2014 15:12Phản hồi: 23
Mình đang phân vân không biết nên mua cái nào. Nhu cầu của mình rất cơ bản, đó là lướt web, xem phim, nghe nhạc, chụp ảnh ... Mình không rành về công nghệ, mua để xài lâu dài chứ không có ý định bán đi bán lại hay chạy theo trào lưu. Mong các anh em tư vấn cho 😁
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhokapple
TÍCH CỰC
9 năm
Giống mình ghê, mình cũng đang có ý định mua 1 con ip 5s bản 32gb của FPT về dùng chung với con Ipad 3 cho nó đồng bộ ấy bác ạ
Hax xì
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tuy minh la ifan nhưng xét nhu cầu của bạn thì có lẽ nên chọn z2

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Nhu cầu như bác chọn Z2 là chuẩn
Mấy bác có thể phân tích ưu và nhược của 2 con này không 😃
Màn hình z2 giải trí tốt hơn,chống nước,nghe nhạc hay!
Cố lên z3 luôn,tuyệt

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
à, cái nào thì pin lâu hơn nhỉ các bác?
@illusion.x Z2

Lâu dài khuyên b nên mua ip. Có hư sữa cũg rẻ hơn
lang_thang
TÍCH CỰC
9 năm
Z2 tất nhiên pin hơn iphone 5/5s rồi bạn. Màn hình cũng đẹp hơn nữa. Chụp hình cũng đẹp. Mà nhu cầu của bạn thì cái điện thoại đời mới nào mà chả thoả mãn được
Thôi thì lấy z2 đi bạn 😃 có chống nước cũng tiện hơn nhiều lắm đó!

Gesendet von meinem iPhone mit Tinhte.vn
@lang_thang Mình cũng muốn đổi từ ip5 sang z2 đây,androi nhiều tuỳ biến tinh chỉnh mà ko cần jb như ios,

nguyenchihau
ĐẠI BÀNG
9 năm
mõi cái có cái hay của nó 😁,, khuyên bác nên mua 2 cái về sài thích cái nào rồi bán cái kia rẽ lại cho e :D
@nguyenchihau e mà đủ tiền mua cả 2 cái thì hỏi mấy bác chi nữa :eek:
anw, Z2 thì em ngại cái nắp đậy lỗ sạc của nó quá, nhìn cứ mỏng manh muốn đứt thế nào :oops:
nguyenchihau
ĐẠI BÀNG
9 năm
@illusion.x Nhu cầu của bác hơi nhiều thì z2 ,, ngta thiết kế có cái lí của ngta 😃, còn như e chỉ fb,zalo, game ít .... Nên ip 5 là quá đủ 😃
lang_thang
TÍCH CỰC
9 năm
@illusion.x Không sao đâu bạn ơi, mình cũng xài z2 mà. Xài từ ngày đầu đến giờ, ngày nào cũng tháo ra nhét vào để sạc pjn mà đến giờ chả sao cả 😃
Vẫn xách đi tắm để online như bình thường 😁
Chỉ cần sạc xong bạn đậy nắp kỹ vào, là oke thôi

Gesendet von meinem iPhone mit Tinhte.vn
Mình dùng Z2, mãi chả cũ, hỏng, xước gì cả, chẳng kiếm được cớ nào để vợ cho đổi cái mới. He he. Phải công nhận hàng Sony bền thật.
Trước có dùng ip5S, được gần tháng thấy em nó tự nhiên cong cong...mềm mại, hãi quá nên cho bay luôn ^^
huydcc
TÍCH CỰC
9 năm
Với nhu cầu của b dùng z2 thì ok hơn ip5s.vì màn to và full hd.pin cũng ok 😃mình vừa bị mất ip6+ quay lại dùng 5s màn bé,lướt web,xem phim chán hơn thật.nhưng 5s cũng vẫn có cái hay của nó.chip vẫn đủ mạnh để cân ios8,chụp ảnh vẫn ok.mail,fb..vẫn cập nhật thông tin ok.và quan trọng là nó gọn,đút túi quần jeans k hoang mang nó bị cong 😁
SWAT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trước mình cũng phân vân IP5S với Z3. Giờ mình chọn 5S vì nhu cầu mình chỉ chụp hình FB, lướt web, nghe nhạc linh tinh. Còn pác nhu cầu mún pin trâu, màn to chơi game thì chọn, chống nước,.. thì Z2 . Còn về khoản chụp hình nếu mún chụp đẹp bác bít chỉnh thông số thì z2 còn mà để Auto chụp thì 5S, còn chụp tự sướng thì 5S ngon hơn Z2 :v
Ip5s

Nếu bạn thấy nhu cầu lướt web, xem phim lớn hơn nghe nhạc, chụp ảnh thì lấy Z2, không thì lấy 5S.
Android tuy cấu hình cao, nhiều RAM nhưng đảm bảo không thể nào xài ổn định và mượt như iOS. Đã xài qua nhiều máy Android và giờ chuyển qua Apple, nói chung là ko muốn về Android nữa, vote 1 phiếu cho 5s nhé 😁
Zack_alex
TÍCH CỰC
9 năm
iPhone đáp ứng được cho bạn hết. Nếu k rành công nghệ thì bác xài ios cho dễ dùng.
Ứng dụng thì bao giờ nhà phát triển cũng ưu tiên iOS trước, Android có rom cook nhưng mục tiêu của các bản rom cũng đều đạt đến sự ổn định và trải nghiệm mượt mà, điều này thì Apple làm quá tốt rồi 😃
sony17
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nên chọn 5S là hợp lý,chỉ là ý kiến cá nhân.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019