Nên mua Ipad mini hay mini retina ?

uheos
24/3/2014 8:28Phản hồi: 36
Chào mọi gười .
Em đang phân vân việc mua Ipad Mini 3G 64GB và Ipad Mini 2 4G 16GB .
Giữa 2 còn này thì cấu hình khác nhau và cả dung lương nữa .
Không biết nên chọn con nào thì phù hợp . Các ace có thể chỉ giáo cho em được không .

Và em muốn hỏi mua ở đâu (Hà Nộ) thì được máy tốts . Vì em không biết gì về hàng của apple cả .

Cảm ơn mọi người .
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quangco88
ĐẠI BÀNG
10 năm
mini 2 khỏi phải suy nghỉ, tra google là ra
mini retina nhé bạn, mini đời đầu màn hình nhìn chán lắm
Nên mua iPad mini 2 nhé, khuyến khích bạn điều đấy 😃
D0LLY
TÍCH CỰC
10 năm
Dùng 2 đi! Khong thì lên air luôn mini2 màu như 4s hơi nhạt

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
E vừa vác 1 con mini retina ở ishop 24C Bà triệu về trưa nay 😁 cũng được bác ạ,giá ổn nhất r ;)
bsoanhtt08
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Te Phíc Bạn mua bản bao nhiêu Gb ? cho xem cái hình giới thiệu với
@bsoanhtt08 ơ trưa qua mình cũng mới tậu con ấy ở đúng shop ấy luôn nè, mình lấy con màu trắng, có phải bạn là người đến nhưng hết phải đợi nhân viên sang shop khác lấy không nhỉ

Sao máy mình về dùng thấy hao pin lắm 😔 đang buồn thúi ruột
@meoconlunar chuẩn =)))) pin chưa sạc thì hao nhiều,sạc r dùng thì thấy nó đỡ bác ạ :3
theo quang điểm mình thui nha. sao mình thấy màn hình ipad mini cũng đâu có khác gì mini retina mấy đâu có điều nó hơi mờ 1 chút nhưng vẫn rõ hơn con 3GS mà
@nguyensang12 bạn để hai máy cạnh nhau thì mới thấy sự khác biệt. xài retina trên air (tương tự như mini 2) xong ko muốn quay lại mini 1
@tuanlh49 Tiền đâu mà mua 2 máy phân biệt, tất nhiên nhìn sơ wa thì thấy giống rùi (ko để cạnh nhau). Bạn xài 1 cái chứ đâu 2 cái cùng lúc nhìn wa nhìn lại. 😃
@nguyensang12 cần gì phải có tiền mới có 2 cái để phân biệt, ra cửa hàng nó để sẵn đầy ra đấy thích xem cả ngày còn đc nữa là. cho thêm cái VD cho sinh động 😁
quangco88
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con mini 2 của mình cũng chỉ sài đc tối đa 6 - 7 tiếng, nghe mọi người nói hơn 8 tiếng mà thấy thèm. Không biết có bị lỗi j ko nữa
@quangco88 e thì e nghĩ là do ng dùng thôi,vất đấy mà chẳng làm gì chắc cũng được dài.Còn bác cứ hì hục vs game thì nó hết nhanh lắm
@quangco88 Máy mình dùng toàn 3G mà chạy 9-10 tiếng ầm ầm á mà bạn ?

bsoanhtt08
ĐẠI BÀNG
10 năm
uh đúng đấy, wifi với 3G yếu nữa thì máy nó tập trung hiệu năng và check sóng liên tục cũng hao hơn khi khỏe
DELTATONI
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu ngân sách có giới hạn thì mua con Ipad Mini Retina, màn hình ngon hơn, hiệu suất tốt hơn.

rentina b nhé
MrThach1991
ĐẠI BÀNG
10 năm
Retina đi.

hieuli24
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho em hởi ngu là thế giữa ipad 3 và mini2 retina thì chọn em nào ạ 😆) .đang phân vân quá ạ 😃)
@hieuli24 Mini2 ngay và luôn nhé 😃

bsoanhtt08
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn xem cấu hình maý và nhu cầu sử dụng rồi đưa ra kết quả
bsoanhtt08
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình cũng dùng mini2 nè , 8h trở lên , bạn chạy ios mấy mà có tối đa 6 - 7 tiếng
Công nhận màn ipad mini 2 ngon hơn mini 1 gấp nhiều lần. Mình xài qua ipad 4 chuyển qua mini 1 thấy nó xuống cấp màn hình

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@lechien.us Ko bik nữa, thấy mượn của thằng bạn cằm sao cái màn hình nó cứ giựt giựt sao ấy ( nói chung lag) màn hình chính. Ko mượt như iphone 5
@nguyensang12 Tớ đã thử. Hơi lag hơn chút so với 5. Nhưng những tác vụ như mở app của hệ thống không khác so với IP5 là mấy. Chỉ tốc độ xử lý các game và app ngoài thì chậm hơn so với Ip5
@lechien.us vậy mà ipad mini (gen 1) thì lướt wa lướt lại màn hình chính có vẻ nó mượt hơn 4S. 😃
Điều là chip A5, Ram 512 Mb
@nguyensang12 Tớ nghĩ ipad nó có cái gì đó khác iphone chứ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019