| Nên Mua Iphone 14 PM Thời Điểm Nào ?|
2 thángBình luận: 31
Chào các bác
Em có dự định sẽ mua iphone 14Pro Max thay thế cho con Xsmax có thời gian dùng pin ngày càng ngắn sau 4 năm
Theo các bác thi nên mua vào thời điểm nào để có giá "không thách" và tầm mức giá bao nhiêu là phù hợp cho một người dùng bình thường ạ?
31 bình luận
Nael
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tầm 1 tháng nữa là 14prm 128gb màu tím sẽ về 31tr. Lúc đó là ổn định giá rồi, còn nếu mua từ bây h thì sẽ cao hơn 1-2tr. Tuỳ theo bản thân mình thôi
@Nael Cảm ơn bác nhiều
Tầm tháng 12 là giảm 2-3 triệu
@hoangminh2018 Vậy thì tốt quá ráng xài con xsmax chai pin 2 tháng nữa bác ạ
Ra tết, hoặc cuối năm 2023 😆
@-KhangThien- Vậy chắc ra tết chứ cuối 2023 em k có dùng quá, đthoai em hiện tại hơi chuối rồi
manh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Chờ iphone 15 ra nhé
@manh Thế thì ráng xài cái đt hiện tại hơi lâu rồi 😭
Nên mua vào lúc bạn thừa tiền.
@russia.usa.lc Người bình thường thôi bác, không dư nhiều cũng không quá thiếu ạ nên em mới hỏi là tầm khi nào thì giá ổn định nhất á
Khoảng tháng 2, 3 năm sau
@lehuuthe1202 Cảm ơn bác, bác trên cũng bảo ra tết, chắc khoảng thời gian đó em sẽ mua 😊
@Thịnh Tê Tính Uh, mình cũng đang mún mua sớm mà hiện tại mình chưa đc mua nữa, hôm bữa bị làm cho tuột hứng làm hết mún mua 13 pro max lun
tien.pt
TÍCH CỰC
2 tháng
Bác gắng kiên nhẫn chờ đến khoảng tháng 8 và 9 năm 2023.
@tien.pt Nếu vậy cũng khó á bác, tại đt mình cũng cũ với bị chai pin + nút nguồn chập chờn nên mình định mua sớm hơn thời gian bác nói chút để còn có điện thoại mà dùng chớ 😢
tien.pt
TÍCH CỰC
2 tháng
@Thịnh Tê Tính chọc bác á hihi theo mình, đợt nào nhiều ưu đãi thì mua. Bác google lại các năm trước iPhone mở bán thế nào, các kịch bản ra hàng % cao giống nhau, không có nhiều khác biệt. Sau đó tìm ra thời điểm mua hàng có lợi và gần thời gian chịu đựng của bác nhất. Vậy thôi. Tránh bị hỏa mù bởi thị trường iPhone hiện tại, nên nhìn về lịch sử để có cái nhìn rộng & chính xác hơn.
Nên mua vào lúc..có tiền 😄
phanquan7
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@thanh_tuyen Chuẩn.
Lúc nào có tiền.
all in manchester united nha,lên luôn macbook,ipad,14 promax
@zackichun All in anh 7
cuderth
TÍCH CỰC
2 tháng
Tầm này mua 13pro max ngon hơn 😆 còn đợi con kia về đúng giá thì phải qua tết, 27,28 củ.
@cuderth Dạ vâng
Khoảng tháng 12 hoặc tháng 1 thì 1 số cửa hàng sẽ bán 14prm tầm 29tr thôi.
@Đông Hoàng Thái Nhất Cảm ơn bác nè, em ráng đợi thêm xem chứ bây giờ giá đôn lên cao quá
Read Only
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mua từ tháng trước nhé
Cười vô mặt
Kinh nghiệm của em khi mua iPhone 13 prm năm ngoái là đợi 2-3 tháng. Đầu tháng 11 năm ngoái TGDD báo em giá 34 tr, nhưng đến tháng 1 năm nay khi e mua chỉ còn 31tr thôi. Em ko quá vội nên thấy đợi 2 tháng và tiết kiệm được 3 tr khá xứng đáng
@HarryDoanManh Cảm ơn bác đã chia sẻ thật, mình chắc cũng bắt chước bác đợi vài ba tháng hoặc sau tết quá
@Thịnh Tê Tính Năm nay em thấy iPhone được phân phối ở VN sớm hơn, nhưng chắc giai đoạn đầu thì vẫn có tình trạng khan hiếm hàng nên giá bị đẩy cao, vì theo em được biết chỉ có mỗi FPT là có thể được đặt hàng chính thức với Apple, các cửa hàng đều nhập qua kênh phân phối của FPT
Khoảng tháng mùa quýt
TinyCanary
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Sau tết thường có đợt giảm giá đó bạn.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019