Nên mua: Iphone 5s hay Sony Xperia Z2

duyminhcantho09
6/6/2014 9:37Phản hồi: 133
Do hai máy đồng giá nên các bác giúp em ạ. Cho em xin hỏi máy nào mau mất giá ạ ? Nhu cầu em là chơi games, chụp ảnh và nghe nhạc- xem phim.
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy bác giúp em ạ 😔
aeronautic
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duyminhcantho09 nhu cầu của bạn chủ yếu là giải trí thì cá nhân mình vẫn thích 5S hơn dòng z2 nhé,giải trí trên ip thì đến h vẫn là nhất rồi

Còn về trượt giá thì các dòng ip giữ giá hơn android 1 chút
@duyminhcantho09 Mua 5s bạn nhé
Giữ giá thì Apple luôn no.1 do ra ít Model và sx 1 sp 2-3 năm.
Giải trí có lẽ Z2 ngon hơn 5S do màn to
Nếu là giải trí thì mua Z2 chứ 5S(Iphone) bây giờ khó chịu lắm, mình khuyên bạn nên chuyển sang android xài...
@duyminhcantho09 ZU nó kén khách nên rớt nhé
Xem Z,Z1 hạ giá rất đều,từ tư
S4 ra sau Z nhưng giờ giá chính hãng vẫn như nhau
@aeronautic Nhạc game cần có itunes nhg nói thật là cần quản lý thư viện nhạc, các tag thì itunes là rất tốt,nguồn cũng ko thiếu nữa,chỉ là hơi bó chặt thôi nhg vẫn ko đáng quan trọng lắm...nhg vẫn vote z2, hiện khá là bá chấy, hình thức cũng đẹp nữa

Gửi từ K-300P (Bation-P) của Hải quân Việt Nam !
@duyminhcantho09 Mua xài chứ có phải mua bán lại đâu mà sợ quái j rớt giá. Đã chơi hàng công nghệ thì thích là nhích thôi, thử hỏi bạn lúc ip mới ra nó giá 25-30tr rồi vài tháng sau tụt xún 15-18tr. Vậy thử hỏi cái nào rớt nhìu hơn.Mình tue vấn cho bạn thế này, nếu giải trí và chụp ảnh thì z2 , nếu thích cầm vừa tay và ổn định thì 5s thẳng tiến. Con nào cũng đáng tiền cả nên tùy mục đích mà bạn chọn thôi.Thân

Sent from my LT29i using Tinhte.vn mobile app
@duyminhcantho09 Nói chung bạn lăn tăn mãi cũng sẽ chẳng mua đc cái nào, chờ ip 6 và z3 xem sao,
Tự trải nghiệm đi
vicmobi
TÍCH CỰC
10 năm
z2 thẳng tiến
Vote z2 vì e nó rất đẹp ^^
Cái nữa là khoái android hơn
@XTmobile.vn Game chơi trên Z2 đồ họa đẹp không bác ?
@duyminhcantho09 Đồ họa khủng đó bạn. Nó đứng top hiện nay mà
Chọn con nào cũng đc. Như nhau. Nhưng nếu thích ổn định lâu dài thì 5s. Z2 năm sau rồi năm nữa là nghe chừng chả còn đc update luôn. Android bị kiểu này. Có thằng sam thì nó còn chịu khó update cho máy. Đc cái màn to sướng. Hay đợi hẳn cuối năm note vs ip6 ra rồi cân cả thể.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@Thanh Hung Vu Từ đời T/Tx đền giờ thì Ss update chán lắm,ko hơn Xperia đâu
S3 lên 4.3 vẫn Kernel 3.0 :v
@mr.trieu Uk. S3 thì ngán rồi. Dòng s của sam cùi. Chỉ có note là đc update. Nói chung android bị cái update chán.

@Thanh Hung Vu Chấp nhận thôi,ra mẫu liên tục , Gg ra bản mới liên tục.
Ví dụ Xperia T ra mắt chạy 4.0 nhưng giờ được lên 4.3 = 3 bản Update lớn .
Ip4 ra mắt chạy iOS4 ,giờ lên iOS7 = lên 3 bản thôi, chẳng qua Apple 1 năm ra 1 bản,nhưng các app bên iOS thì hay đòi update lên bản mới hoặc cách bản iOS mới nhất 2 bản mới cho cài app,con Android thì vô tư,cỡ 2.3 đổ lên là chạy tẹt rồi 😁
Các máy cấu hình cỡ Galaxy S2 năm 2011 cho dù xài đến vài năm nữa vẫn cài app vô tư và chạy êm
Z2 đi bác! Chụp hình thì cam khỏi chê; chơi game gì cũng nuột! Dùng lâu dài + ổn định thì 5s, mà.. nhiều lúc thấy thằng IOs rắc rối.
z2 màn to nên chơi game và xem phim rất thích..nhưng cầm nặng tay nhất là khi nằm giường mà xem phim thì hơi mỏi. Z2 chụp ảnh đẹp hơn 5s, chống bụi chống nc..( đi bơi mang theo chụp mấy em chân dài dưới hồ thì thôi rồi )..
chơi game thì 2 máy mượt như nhau thôi, z2 thì nóng máy như muốn nổ còn 5s thi ấm ấm thôi..tại thời điểm này khuyên bạn chân thành k mua 5s vì sắp ra ip6 rồi..
@Văn Chiến 91 "Sony Xperia Z Ultra chính hãng giảm còn 8.790.000 vnđ " Em nghĩ Z2 nó xuống đậm quá :eek:
@Văn Chiến 91 chừng nào nó ra vậy bác ơi ????
Z2 lỗi nhiều , mình đang bảo hành 1 con Z2 đã 3 tuần rồi không xong, nên suy nghi trước khi mua. bạn có thể qua 104-106 Trần Đình Xu Q1, đơn vị đc ủy quyền BH cua Sony ( CTY AN BA ) bạn ngồi chơi trong đó khoản 1 tiếng sẽ biết mình có nên mua Z2 hay không, thất vọng Sony 😔
aeronautic
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hoangthongle83 ngày xưa làm chuyện ác với cái w880i thay main chỗ đó hẹn 1 tuần cho đã gần 3 tuần mới alo báo xong là thấy nản rồi 😁
@mr.trieu Máy mình chụp hình sai màu, mày đỏ đậm thì ra đỏ tươi, màu tím đậm ra tím nhạt, màu cam ra màu hồng....., 10 người chụp thì đều nói màu chụp bị lỗi vậy mà thằng bảo hành nói máy bình thường, rồi còn nói do mình chụp sai, mình tức qua kêu nó chụp cho mình coi thế nào là đúng thì nó nói nhân viên kỹ thuật không rãnh, nó chi có trách nhiệm báo với mình là máy bình thường thôi, muốn khiếu nại thì qua Sony khiếu nai, khi đến Sony khiếu nai thì Sony báo đã ủy quyền bảo hành điện thoại cho CTy AnBa rồi, nên Sony không tiếp nhận. giờ đành đưa qua chổ mình mua yêu cầu làm việc với Sony thôi chứ hết đường rồi. ah Bên bán hàng cũng nhận thấy máy chụp sai màu vậy mà chỉ bên bảo hành nói máy bình thường, Potay
@Hoangthongle83 Vụ này đành bó tay, có lẽ do bản rom có vấn đề ,bạn flash lại rom xem hết không
@Hoangthongle83 Tôi chưa thấy lỗi chỗ nào, từ z1 lên z2
thêm 1 lựa chọn tốt là G3..G3 mới chuẩn, pin trâu, chụp ảnh cũng đc..nhiều tính năng hay, màn hình đẹp
@duyminhcantho09 Bác chém vừa thôi..mình thách màn con 8x bằng dc g3 đấy

Gửi từ iPad air của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@mr.trieu À em đánh gấp quá nên nhầm :p.
G3 em coi trên đây mới lấy htc 8x em so sánh:
@justlee Khi nào có G3, bác ra tiệm bật thử phim anime rồi so sánh thì sẽ thấy rõ hơn đó. Em xài G Pro 2 và + video G3 trên nên em đoán và phán.
@duyminhcantho09 Thường thì độ phân giải cao qua mà xài video độ phân giải thấp quá nó sẽ bị vỡ hình ,ví dụ máy tớ màn FHD xài video 240*320 là muốn ném đi luôn ,bèo phải mHD đổ lên mới đẹp
Chứ ko có chuyện màn 2k xem video xấu hơn màn HD đâu
Ờ. G3 mới ngon :v màu vàng của con g3 rất đẹp

E k bjk các bác chú trọng quá đến khoản update làm j nhỉ? Trong khi e thấy 4.4 là wa tuyệt vời rồi..mua đt jo cũng chỉ phục vụ giải trí, học tập..chứ mấy ai dùng hết mấy cái tính năng của hdh mà các hãng qc? E là e vote mua z2 or con android khác ngang tầm chứ ip sài thấy nó bó buộc lắm..dc cái ổn định thôi nhưng android cấu hình khủng nó cũng cân tất rồi còn j 😃

Gửi từ iPad air của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Chán cái vỏ của thằng 5s lắm, dùng ko cẩn thận sau 1 thời gian trông như hết date ý
@Cyan! minh dùng ip5 gần 2 năm nay có thấy vỏ xấu đi đâu, nc sơn như mới. c
@Cyan! bạn hiểu sai rồi. mất zin là bị đục khoét vào main mới lo chứ đổi vỏ xịn, khắc trùng imei ai nói là máy bị thay vỏ
vphuc161
TÍCH CỰC
10 năm
@Cyan! hình như có vỏ linh kiện zin mà. chỉ sợ giá nó cao.
@vphuc161 Nói thì dễ nhưng làm mới khó.

Nhu cầu của bạn vậy thì nên mua Z2, mình đang dùng Z1 thấy cũng ổn, Z2 cải tiến hơn chắc chắn sẽ không làm bạn thất vọng. Đã dám bỏ tiền hơn chục củ mua điện thoại thì lo gì mấy vụ rớt giá.Sony nổi tiếng ăn chắc mặc bền mà, thích nhất là khi bị bám van tay cứ mang ra vòi nước rửa như rửa bát vậy mà chẳng bị sao cả. Tuy nhiên theo mình Z2 không hợp với phái nữ vì nó hơi to.
@thắng mx Đã có z1 compact đáp ứng nhu cầu cho phái nữ rồi bạn 😁

tự ra và tự cảm nhận , mình ko thích dùng đồ apple nên mình vote Z2 nhưng mà bạn ra tận nơi thử dùng xem . tự đánh giá là ok nhất
@xkokokokox Giống tôi, chưa khi nào có ý định dùng iphone, vì ko thích thiết kế ip, thích thiết kế dòng z, đẹp ma mị ( quan điểm riêng)
Nhưng thấy ip 6 có màn hình saphia rất đáng nể ( nhưng vẫn ko thích thiết kế của ip 6)
Giờ thì hài lòng với z2, thích thiết kế của cả z ultra nữa mà hơi to chút
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
Vote 5$. Mua z2 sẽ hối hận cho mà xem.
nói về lỗi thì ai bảo ip 5s ko lỗi 😁 , ko lỗi mà nó mọc ra mấy cái trung tâm bảo hành làm gì

Dùng đt thì phải chấp nhận thôi

Còn nên mua đt nào thì do mình tự cảm nhận . có tiền mà lo gì :-j , cứ ra mấy chỗ mua ngồi tést xem ưng ý con nào hơn ( chú ý là ko nên nghe mấy ông bán hàng chém :-j )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019