NÊN MUA LAPTOP NÀO NẾU CÔNG VIỆC LÀ DATA ANALYST HOẶC BUSINESS ANALYST
Nick_12
12 ngàyBình luận: 16
Mọi người tư vấn giúp mình!!!
Mình định hướng công việc sau này là data analyst (hoặc cũng có thể là business analyst).
Mình đang phân vân không biết nên mua máy nào để phục vụ nhu cầu của công việc.
Cả nhà có biết mình nên mua máy hãng nào hoặc cấu hình nào không ạ!!
jimcbl
ĐẠI BÀNG
12 ngày
bạn có thể tham khảo mẫu Macbook Pro mới hoặc Lenovo Thinkpad T14
@jimcbl Macbook Pro mình không đủ ngân sách, mình tính chọn Lenovo Thinkpad X1 Carbon Gen 7 ổn không bạn!
Mình phân vân không biết nên chọn core i5 hay i7!
Tham khảo dòng HP Probook hoặc Elitebook đi bạn
@hienrossi Mình không rõ về 2 dòng này lắm, nó có điểm nào vượt trội so với Dell hoặc Thinkpad không bạn!
công việc như bạn có nhiều laptop đáp ứng, và vì thế không biết bạn định đầu tư tối đa tầm bao nhiêu, còn tối thiểu thì nên đầu từ trên 10tr, 10 -15tr thì bạn nên dùng máy đã qua sử dụng, còn nếu dư thì nên lên tầm trên 20tr mua máy ở phân khúc Business sẽ bền bỉ ổn định và bàn phím sẽ tốt ít hỏng vặt.
@Sỹ Ánh NB Mình tính đầu tư tối đa 33 triệu nếu phù hợp, mình mua để dùng lâu dài á.
Mình phân vân giữa XPS 13 và Thinkpad X1 Carbon Gen 7!
Và cả giữa chip i5 và i7!!
@Nick_12 Tầm đó có X1 Gen 7 I7 8565U với X1 Gen 8 I5 10210U Ram 16Gb b nhé
@Nick_12 Tầm giá trên 20tr bạn dư để mua những máy phân khúc business rồi, theo mình buôn bán laptop thì với trên 20tr bạn đã có thể mua được những chiếc máy Dell hàng lướt còn BH rất dài đến năm 2023 2024 mới hết và nó chuyển vùng bảo hành về VN được và hưởng chính sách Bảo hành tại nhà, sẽ hay hơn là bạn mua thinkpad,
Còn dell xps thì mình không đánh giá cao nó bằng dell Latitude. HP thì mình thấy phân khúc Hp Elitebook mới đáng đồng tiền bỏ ra và dùng lâu dài.
rbow1203
TÍCH CỰC
10 ngày
Bác có thể nghiên cứu con Mac và XPS 9300 và 9500 nhen
Yuu_ng
ĐẠI BÀNG
10 ngày
XPS 13 khá ngon lành đó bạn, sang trọng. 1 vote cho XPS 13 nhé
Swift Acer dành cho doanh nhân đó thím, trên 30tr thì bác tìm con Swift 5 cho vừa nhẹ mà sang
peh0299
ĐẠI BÀNG
9 ngày
có xiền thì bác nên mua dòng xps 13 9300 nhé màn 4k công nghệ ips nên việc đáp ứng hình ảnh rất tốt luôn, hiệu năng máy mạnh rất ok luôn
beepe40
TÍCH CỰC
6 ngày
XPS 9300 nha bạn, con này mới ra nè, ưng cái màn hình tràn viền lắm :v
XPS 9300 9500, bao sang bao ngầu, màn cực sexy
Xps 9300 màn 4k ips nhiu đó yếu tố đủ ưng r
hoa hunter
ĐẠI BÀNG
4 ngày
Swift 3X chip gen11, kèm card Iris XE max mới nhất hỗ trợ AI xử lý dữ liệu nhanh kìa
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019