Nên mua LG Optimus G hay Samsung S3

sonawm
20/3/2013 6:17Phản hồi: 105
Mọi người tư vấn giúp em nên chọn con nào
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

S4

Sent from my SO-03D using Tinhte.vn
@Quái vật tí hon E có 10tr thôi, vẫn đang băn khoăn ko bít chọn con nào
@Quái vật tí hon Bạn là con gái thì nên chọn G màu trắng, còn bạn là con trai thì nên chọn... G màu đen! S3 không có cửa cạnh tranh với G đâu.
😁:D:D:D up hộ

Sent from my SO-03D using Tinhte.vn
Mình cũng có câu hỏi tương tự. Phân vân...phân vân...
10tr thi minh thay khong mua duoc con nao dau
dung tam nokia1208
😁
xuanloc87
ĐẠI BÀNG
11 năm
LG Optimus G chạy Android ngon nhất tính tới thời điểm hiện tại
s4 ;))
Lg optimust G
@chauvinhphong Hi

Có tiền cũng ko chơi G pro - vì màn hình to. Và mình thì không thích to quá nhứ thế. Tầm 4,7 như G là đủ rồi.
@lion0212 zậy cứ G mà quốc . Giá với hiệu năng quá tốt .
@chauvinhphong Ok. Thank

Pin liền chỉ sợ lúc đang dùng ( game, xem phim, web..) mà lại hết pin. Phải mang đi sạc và không được dùng tiếp nữa. Phải chờ. Haiz

Pin rời, có 1 quả sơ cua, vừa sạc vừa dùng bét nhè mà ko sợ hỏng Pin zin theo máy.
@lion0212 zậy sao bác ko mua con lte2 , Full box brannew dùng cũng đã . Rom ko thiếu , công đồng hỗ trợ đông . Lên G thì chỉ lên đc vài tính năng thui chứ như lte2 thì đã đáp ứng đủ nhu cầu của bác rùi . Dư tiền mua cái máy chiếu mini dành xem phim 3x là đẹp lun
không thì bác đợi thêm vài tháng coi em F7 có về hok , em ấy thì khỏi lo về pin mà công nghệ lại mới
@anhduy1975 F7 cấu hình làm sao so được với S3 và G ???
@lion0212 em nào dám so cấu hình em chỉ so mấy cái app của G với SS thôi , thấy G có nhìu chức năng tiện hơn
S3 không có cửa cạnh tranh ở đây nhé!
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
S3 : Chụp hình đẹp, pin tháo rời (tiện lợi hơn khi dùng thêm pin phụ hoặc thay pin chai) , có thẻ nhớ, ý kiến cá nhân mình bạn nên mua S3 Korea bản K (vì bản K gần như là bản QT, ko cần fix lỗi tn.....)

Optimus G: Thiết kế đẹp bóng bẩy nhưng dễ bị dơ bẩn, bộ nhớ giới hạn 32G, phần cứng cấu hình cao, pin không tháo rời được. Giao diện Optimus cũng đẹp.

Nexus 4: Y như G nhưng bộ nhớ 16GB, được cái ROM nhiều, giao diện thì mặc định của Google nên chán.

Cá nhân mình thì nếu so 3 em này với nhau thì loại ngay Nexus 4 từ vòng gửi xe chỉ so sánh G và S3 nhưng cuối cùng mình chọn S3 Korea vì 2 pin, RAM 2GB, chụp hình đẹp và nhanh, tính năng thì sẽ có được thêm tính năng của S4 khi cập nhật , thiết kế bo tròn dễ nhét túi, cấu hình mạnh nên mình ưu tiên nhét game và phim nên cuối cùng 32GB ko đủ, cần cả thẻ nhớ 😁. Dù luyến tiếc G nhưng mình chọn S3
@forzet Theo mình thì mình loại ngay S3 32gb ngay từ lúc chọn ra để đi thi ..... Vì hàng korea là mình ko mê chút nào . lỗi lặt vặt thấy mà mệt ...S3 hàng ct thì mình còn suy nghĩ lại .... Hjhj ...

Và cuối cùng còn 2 em .N4 vs Lg G ......2 em nàycấu hình thì thôi rùi.... Mạnh nhât tại thời điểm này....
Nếu LG G mà là hàng Korea nữa thì mình sẽ chọn ngay Nexus 4...... Đỉnh cuả Android .... Sai good mọi chức năng ngoài viêc camera hơi thất vọng 1 chút .... Hjhj thân
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
@nhttqk237 Hàng Korea lên 4.1.2 thì các lỗi lặt vặt ko còn, đặc biệt là bản K , bạn nên đọc kỹ thông tin từng sản phẩm mang ra so sánh. Và bạn cũng nên đọc kỹ xem người ta cần tư vấn gì về sản phẩm chứ ko phải là chọn theo ý bạn 😁

Còn Nexus 4 thì đúng là máy tốt nhưng có 16GB thì ko thể mê được, giống như mang Lamborghini về chạy đường nông thôn vậy =))
@forzet hjhj mình quên để ý chủ thớt đang cần gì ..... sr ae :D
nhưng mà mình vẫn ko thích hàng korea cho lắm .... nó có logo ngoài sau lưng kỳ kỳ sao ấy ..... chắc là mình ko biết rồi .... bạn thông cảm mình nhé 😃
Rất
Thank...

Rất cảm ơn nhưng chia sẻ của bạn. Mình cũng đang phân vân y như bạn vậy. Thật là khó.

S3: Nổi tiếng, chụp anh ngon, cấu hình cũng cao nhưng giờ so với G thì không có cửa. Với lại Chip và GPU của S3 đều là của samsung tự sản xuất. Không bằng chip và GPU của G.

Mình đang tự hỏi, không biết tính đến thời điểm hiện tại: với cấu hình ( chip và GPU) như thế, tất cả các game khủng của Androi thì S3 quất có ngon lành hết không ????

G: Cấu hình rất mạnh, máy mới, menly hơn rất nhiều. Tóm lại về cấu hình thì hơn S3 rất nhiều. Nhưng với mình thì lại ko được ở 2 điểm: Cam kém và Pin liền. Mình vốn thích Pin rời, vì như thế dùng 2 cục sơ cua, bét tè lè nhè mà không sợ gì.

+: S3 thì có pin rời và thẻ nhớ ngoài nhưng cấu hình thì có vẻ đuối. Mình có cảm giác thích chip Qualcomm Snapdragon S4 Pro và GPU Adreno 320. Có vẻ Chip và GPU của S3 không mạnh bằng. G thì ngon nhưng Pin lại liền, gây bất tiện cho mình

ĐANG RẤT LĂN TĂN GIỮA 2 EM NÀY

Giá mà G có Pin rời thì mình chả phải nghĩ nhiều thế này.

PS: Nếu có mua thì cũng nhờ bà chị bên Hàn xách tay cho một em về thôi. Dùng hàng HÀN
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
@lion0212 Thì đương nhiên là cấu hình G hơn hẳn S3 rồi nhưng chắc bạn ko muốn cái cảnh vừa chơi vừa sạc pin chứ ? =)) thay pin khác vào chơi tiếp vẫn tiện hơn ...

Còn 1 cái khác là màn hình LG thì nổi tiếng xưa nay là đẹp long lanh rùi 😁

Tuy nhiên mình vẫn chọn S3 vì thay pin, thêm thẻ nhớ và chụp hình nhanh, chơi game thì S3 cũng chơi đc gần hết các game khủng nhưng chơi game ko phải là yếu tố quyết định.

Ở đây mình vẫn chỉ so sánh S3 Korea thui nha còn S3 bản QT thì mình ko ý kiến :D

Vấn đề ở G vẫn là chuyện pin, chụp ảnh và quay phim thiếu sáng ko tốt và ko có thẻ nhớ !
@forzet Chuẩn đó bạn.

Mình là mình cũng bị lăn tăn cái vụ như thế này đấy. Dùng điện thoại từ trước đến giờ mình toàn làm thế. Thích thay pin khác vào dùng khi hết. Chứ không đời nào vừa dùng vừa sạc hoặc là đợi sạc xong mới có cái để dùng. Lâu và bất tiện quá trời.

Đi đâu chơi xa xa, chụp ảnh thoải mái, internet, giải trí tẹt ga trong ngày cũng không sợ vấn đề hết pin.

Phải bảo bà chị xách cho quả S3 bên Hàn về thôi.

Haizzzzzz
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
@lion0212 Nhớ xách bản K nhé, để khỏi thêm lăn tăn cái vụ fix này nọ ;)
@forzet bản k là ko phai fix gi het hả bác , app hàn sóng sáng 3g , tin nhắn đều ok het à
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
@anhduy1975 Bản K thì nó tện hơn các bản khác vì tin nhắn mặc định đã là 140 ký tự ko phải fix hay dùng app khác như L hay S nhất là khi lên 4.1.2. Còn sóng sánh thì bình thường. Con S3 bản K của mình thì mình ko can thiệp nhiều, app Hàn cũng ko cần xóa chỉ cần disable đi là xong cho máy chạy ổn định !
Mình nghĩ nên chọn S3 nhìn kiểu dáng đẹp hơn và dù sao thì nói về Android SS vẫn hơn LG
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
@And Love Forever =))
hoangviplmh
ĐẠI BÀNG
11 năm
S3 hàn nhé, Em cũng phân vân và đã chọn S3. Cam tốt, pin sịn.
theo e thì bác nên chọn s3.cấu hình cũng tốt,dùng ổn định,tháo pin đc và có khe cắm thẻ nhớ dùng thảoi mái hơn G
Quốc ngay G đi bạn gì đó ơi ... Hjhj
@nhttqk237 😁
Bạn nói hay thật
mình cũng phân vân 2 em này từ lâu rồi,giờ vẫn chưa quyết định múc em nào,vì mình mua máy là xác định dùng lâu dài ko có xèng để thay máy nên tham khảo các bạn dùng hai máy này rồi cho chắc rồi mới quyết định,phân vân quá
@banphagia Chính xác..........

Phân vân....phân vân....😃
theo các bạn thiên về giải trí thì mua máy nào hơn nhỉ
@banphagia Vote cho ộp ti mút gờ....😁 vì nay đã có hàng 9 hãng

Sent from my HTC One S using Tinhte.vn
mình chọn ngay nexus 4 không suy nghĩ. android nếu thích mượt thì chỉ có dòng nexus . cực mượt cực ổn định. rom thì k phải chờ. hôm trc giới thiệu hôm sau có ngay .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019