Nên mua Sony A6000 lens kit để chụp đa thể loại hay Lens khác?
anhkiet1011
5 nămBình luận: 6
Do là tháng sau em có chuyến du lịch cùng bạn bè trên Đà Lạt nên e có dự định mua máy ảnh Sony A6000 để chụp hình. Nhu cầu của e thì cũng bình thường do e là người mới bắt đầu chụp, 1 ít phong cảnh, 1 ít chân dung, xóa phông, chụp nhóm, chụp đêm ok chút...& hiện tại e đang phân vân không biết có nên mua Sony A6000 + lens kit 16-50 hay không do nhiều ý kiến khuyên e nên bỏ qua kit và mua luôn Lens SEL 35 f1.8 để chụp ảnh được tốt hơn cũng như đa thể loại.

Hiện tại do kinh tế cũng như kiến thức hạn hẹp của người mới bắt đầu nên e mong các bác giúp đỡ để e có lựa chọn chính xác cũng như ko hối hận về sau 😁:D:D e cảm ơn nhiều ạ. :p:p
5 bình luận
nvdcs
ĐẠI BÀNG
5 năm
mới chơi thì nên chụp kit đi b, chụp kit nó tiêu cự đa dụng hơn, chỉ hạn chế lúc trời tối thôi, khi nào am hiểu về những khái niệm về tốc, khẩu, iso thì lúc ấy mua sel 35mm cũng chưa muộn.
Ống sel 35mmf18 nói là ống đa dụng là không hẳn đúng vì nó là ống tiêu cự cố định, với cái tiêu cự này chụp ít phong cảnh, ít chân dung, 1 ít đời thường. Với lại cái kit thì đừng có bỏ. nhà sản xuất sx ra nó có lý do cả. CỨ dùng cái kit trc, sau đó nếu cảm thấy có duyên với nhiếp ảnh, vs nghệ thuật nâng sau sẽ đc, cái kit thì bán đi cũng chẳng thấm so vs cái 35 giá 6tr đâu
Yêu cầu của bạn bao trùm gần như toàn bộ tiêu cự của 2 ống này, muốn cả chụp đêm, chụp nhóm, phong cảnh, nếu có cái len đa dụng kiểu ấy chắc k rẻ đâu ví dụ như 16-70F4 ý
Mình bán phụ kiện sony a6000 và tripod, túi đựng, filter các kiểu nhé, có máy thì tham khảo mình nha
http://dmax98.com/phu-kien-may-anh/Mirrorless
mới dùng cứ dùng 16 50 đi

vì nó tiêu cự từ góc rộng tới chân dung

dùng 1 thời gian xem thích tiêu cự nào thì mua ống tiêu cự đó
@venom_guilty cảm ơn a
Dùng kit đi, kiếm thêm đèn flash là ngon
@ptvd1994 cảm ơn a
dep

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019