Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên mua xe của hãng nào vừa tiết kiệm xăng vừa bền

vanthao171088
22/3/2013 11:8Phản hồi: 68
Mình muốn mua xe số giá tầm 22tr hoặc thấp hơn có thể! nhưng chưa biết chọn hãng nào?
anh em nào đang sử dụng dòng nào giá vưa phải mà tiết kiệm xăng và bền chỉ mình với!
Mình có mượn con Sirius of Yamaha đi thấy rất ít hao xăng nhưng không thời điểm hiện tại thì con nào tiết kiệm xăng nhất !? nhờ anh tư vấn thêm
Thanks anh em nhiều
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhtungph
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mua chiec suzuki axelo sang tay,máy bền vô đối,

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
@minhtungph là ko giấy tờ ấy hả ??
Jack Dam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhtungph con này mới ra thôi, độ bền tới đâu chưa ai biết, nhưng dù sao nó cũng là em của x-bike nên nó sẽ tích tụ những đạc tính của x-bike và cải tiến thêm
@hoàng_thành_zz Là hàng 2hand ý.. hàng dùng rùi

Gửi từ GT-I9100 của tôi
@hoàng_thành_zz Xe sang tay => Second hand đó bạn. Chỉ biết nói một từ "Nguy hiểm quá" 😁
manurock86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu ít tiền thế thì nên mua wave thôi bạn

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
x bike nhé bạn ...
làm con wave tàu, chạy bền lắm.
Jack Dam
ĐẠI BÀNG
11 năm
x-bike di ban con này hợp túi, hợp thời
@Jack Dam chuẩn
Vote cho x-bike
davidwalker
ĐẠI BÀNG
11 năm
22tr thì cứ mua wave rsx 110 nếu bạn mún ăn chắc mặc bền( cái này k bền nữa vì honda vn dạo này tệ lắm) sau này bán lại đỡ mất giá hơn mấy hãng khác, còn k thì sirius, khá là tốt trong tầm giá (kiểu dáng hơi cổ nhưng bù lại đc yamaha chăm chút tem tiếc rất nhìu)
yeahoh
ĐẠI BÀNG
11 năm
xe số thì su là bền nhất. Hon là dở nhất. bạn mình làm trong tiệm bán xe nói vậy đó.
@yeahoh Điện thoại thì ip là dở nhất hk p là trùm bạn mình ở tiệm dt nói vậy
@hoàng_thành_zz ý bạn kia nói là Su VN đang bền hơn Honda VN, do Su nội địa hóa có 30% thôi, Honda tới 95% rồi, hiện tại ai đã đi qua nhiều dòng xe số các hãng đều thấy vậy là đúng, bạn chưa đi xe Su thì kiếm 1 chiếc X-Bike đi thử đi rồi phán, đừng ngồi cmt châm chọc như vậy, và đừng có tưởng Honda VN là số 1 nữa mà thần thánh nó, haiz lắm bạn ah 😁
yeahoh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoàng_thành_zz làm như ai cũng gà như bạn zậy ha. nói chiện dễ ghét.
Suzuki cứ nhìn mấy e xe best 100 là biết. Xe thái bh bán nổi 3tr k. Yamaha cho lành.

Sent from my GT-I5801 using Tinhte.vn
@Nguyên chất nói về xe củ huyền thoại thì ya chưa có em nào nhé honda nhiều nhất và thực tế dream hay wave củ vừa phương tiện đi lại vừa chở hàng vô đối chứ con si đi 1 mình còn đc đi 2 người cái dis vẫy như đuôi cá nồi sau loc xọc có cần tôi post xe nhà tôi lên cho xem ko rồi bảo chưa đi , con su thì viva đời đầu máy và khung củng chắc chắn hơn ya
dksilent4r
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sirius từ 2007 đến giờ 6 năm rồi mà Yamaha ko cần đổi mẫu + cải tiến gì hết, mỗi năm thay tem mới bán đều đều, vậy là bạn hiểu rồi ha, chất lượng đã được khẳng định 😁
Làm phát Sirius. Phanh đĩa vành đúc bản RC là quá tuyệt. wave RSX110 cùng phân khối nhưng nhỏ hơn về công suất và kiểu dáng cục mịch hơn.
tầm giá đó thì wave là hợp lý nhất
phongvathuy
ĐẠI BÀNG
11 năm
dang wave tàu đây
x-bike cũ tầm 15 chai là vivu rùi
còn ko thì lấy cái xe trong avatar ko mình cho ... ko lấy 1 xu hjhj
thế thì chi có HONDA đáp ưng dc điêu bác muốn
Si RC nhé
Làm con wave bác ơi, si đi bốc tốn xăng hơn >.>
leo1510
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mua mẹ con Martin 107 đó!
Thích xe nào thì mua xe đó,có quái gì đâu mà lập topic để hỏi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019