Nên mua xe Nozza hay xe Airblade

Ha_Thu1080
31/8/2012 1:48Phản hồi: 90
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

long_x98
ĐẠI BÀNG
12 năm
hèm, thế m mới fai bảo bạn kiếm 1 ku boy nó sửa cho, đi như bạn thì đúng là xe nào cũng hỏng thôi, con gái mà lị, nhà m thì m cứ fai ôm chân sửa xe cho cả nhà con e đi Click hơi tí gọi điện xem hỏng thế sửa ra sao ở đâu, tóm lại là nếu là girl thì nên định kỳ 1 năm đi bảo dưỡng 1 lần ở các cửa hàng uy tín nếu k chúng nó sẽ xơi đò của m ngay (ý nó bảo hỏng xong thay) mà con ắc quy bạn thay 180k thì đích thị là ắc quy lởm nhất rồi, vì m vẫn mua đồ về thay cho xe nên m biết. tóm lại girl đi xe thì cứ khoảng 1 năm bd 1 lần, dầu máy thì đi vừa thì 6 tháng thay 1 lần, nếu xe tay ga thì 2 lần thay dầu máy 1 lần thay dầu hộp số (lap).hèm và quan trọng đừng thay mấy hàng nhỏ nhỏ nó lấy chai dầu đểu, k có thương hiệu thay cho thì cũng nhanh hỏng máy lắm
@long_x98 đi như e tức là sao hả bác? :oops: . Tại lúc còn sinh viên, e có biết j đâu, đi học xa nhà, k có ai biết j về xe. Nên cứ thế ra hàng mà thay thôi.😁 Thay cái ắc quy cho xe Vision hết 180k là rẻ hay đắt, đồ rởm hả b? Ôi thôi, quả này bị ông chú mắng cho rồi. Haizzz.:p
P/s: Thay nhớt của hãng yamaha cho cái xe Nozza có đc k bác? Cái nhớt j màu đỏ đỏ, hồng hồng ấy. E hay lo xa...:D
s89hd
TÍCH CỰC
12 năm
@Ha_Thu1080 cứ thay đi bạn à

nhớt hãng cũng yên tâm là k phải đồ lởm...1k~1k5 thay 1 lần...đi êm ru
long_x98
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Ha_Thu1080 hèm b của bạn rởm thì nó cũng phải đi được 1-2 năm, nên cứ để đi tạm, girl thì tốt nhất mang ra head tuy hơi đắt nhớt head cũng đc, m thì k thay nhớt hãng nhưng girl thay nhớt hãng cho chuẩn, ra ngoài thợ nó thay chai dầu đều cũn k phân biệt đc đâu, thông thường xe ga thì nhớt nó ghi scooter còn xe số thì ghi xe sô hay xe gắn máy, bạn thay nhớt hãng cho lành, đồ thì cũng còn lâu mới phải thay hem
khi các bác so sánh các hãng xe, đặc biệt là độ gào thì phải nghiên cứu về nhớt giữa các hãng trước nhé. về đặc tính thì nhớt hãng của HD nó rất loãng đương nhiên gào to là đúng rùi. bác nào ko tin thì cứ thay nhớt mobil với độ đặc 25w-50, sau đó so sánh tiếng nổ sẽ thấy dc dầu nhớt nó lợi hại thế nào. sẽ ngạc nhiên lắm đó.
mình chưa đi Nozza nên chưa biết, nhưng đã đi AB rồi và đã bán rồi.
Lời khuyên là: Đừng mua AB
@duaxiem ặc, b đi AB đời 2010 (k0 Fi) đẹp thế mà lại k đi đc ạ? Hay có vấn đề j? E chỉ thấy đời AB 2011 có tý lỗi thôi. Mà b bán có được giá k0? Giờ b đi xe j vậy? ;)
@Ha_Thu1080 Mình đi AB đời 2008 (hok FI), dáng thì đẹp rồi (mình mê cái dáng đóa mới mua đóa), nhưng máy móc thì phải nói là hơi dở, kêu to, khá hao xăng (33km/l, chạy từ tốn). Mình bán hơi bị mất gía tí, vì đời sau ng ta chuộng FI.
@duaxiem Vậy chắc b mua phải xe có tí lỗi rùi. e thấy hàng xóm nhà e chạy mấy năm r k0 có kêu ca j, chỉ kêu to thôi, chứ k thấy hao xăng. Nhưng là nam chạy thì hợp hơn b nhỉ? :p
@Ha_Thu1080 Mình là nam mà. 😁 hình trên ava là hình bạn gái. Xe này thực ra tiêu thụ mức như vậy là hợp lý rồi, vì mình chạy trong sg hok à, hok cóa đi đường trường. Mình cũng chăm xe lắm. Cóa mấy bác trong hội AB cũng hơi nổ cái vụ hao xăng là hơn 40km/l (đảm bảo nổ). Xe hàng xóm bạn chạy kêu to là đúng rồi (AB mà), nhưng mà hok hao xăng, zị hem lẽ dắt bộ hok hở. :p
@duaxiem Lại giống như hôm trc mấy đứa bạn e đi taxi, 1 đứa bảo sao cái kim đồng hồ chỉ tiền nó cứ tăng lên thế, vừa nãy mới 30000, giờ đã là 36000( cách nhau mấy chục mét. Thế mà bị anh taxi nói lại k nói đc câu j nữa: Thế chả nhẽ e đi xe mà xe nó k0 lăn bánh à? :D
Bạn chủ thớt là nữ hả? Nếu thích nữ tính thì mua Nozza. Còn nếu đã muốn cá tính thì mua luôn con Nouvo SX màu tím. Nói thật nha con gái mà chạy AB trông sao sao đó. Cá tính cũng chả phải... nữ tính thì dĩ nhiên là không. Con xe thì ồn ào, gào rống.... hơn nữa cái gờ ngay sàn của nó quá cao (cao hơn cả xe số). Con gái lên xuống khá bất tiện. Mà nói chung con gái đi AB rất xấu và không cá tính.
Vote Nozza hoặc SX
@gagalovegood Ảnh avatar của b là Sx phải k ạ? Màu j vậy? Trắng or tím ??? :p
@Ha_Thu1080 xe mình là LX bạn ơi 😁 màu trắng limited. Con này 135 cc và không có Fi.

p/s: chủ thớt là nữ nên mình nghĩ mấy con sàn cao như nouvo, ab, hayate sẽ không tiện đâu. Mua mấy con sàn bằng thì hơn.
@gagalovegood Quả thực là girl cũng thiệt thòi, e thích mấy cái xe nouvo và air lắm. mỗi tội cũng hơi bất tiện khi mặc quần áo nữ thôi. Giá kể e mà là boy thì e k0 bao h để ý đến mấy cái xe nz và lead đâu ạ :D
Dễ sang Thailand chuyển giới quá ạ :D
@Ha_Thu1080 thích thì nhích thôi... bất tiện tí nhưng vẫn sử dụng bth mà :D trường mình cũng có cơ số bạn nữ đi nouvo và ab. Nhưng mà nhìn các bạn nữ đi Nouvo cá tính hơn là ab :D
long_x98
ĐẠI BÀNG
12 năm
hee, ,mua xe đi bạn ơi trần trư gì. nữa theo m giờ này tiền đó chỉ có Lead hay Nozza thôi. k chơi với SYM, con nouvo nữ theo m đi k đẹp, nó cùng dòng với con "Chém gió" của Honda mà thôi 😁
long_x98
ĐẠI BÀNG
12 năm
Air mà Nam giời đi theo m cũng đc, Air mới đi có cái hay của nó, xe to hơn phù hợp với mấy thanh niên to con chút xíu, nhiên liệu thì ăn tầm 2.1l-2,2l/100km
cdv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vợ mình đi nozza mua từ năm ngoái lúc vừa mới ra, sau gần 1 năm sử dụng chả thấy vấn đề gì mỗi đổ xăng đi vừ chịu khó bảo dưỡng định kỳ tại hãng,
Nói chung tôi thấy thích xe gì thì mua chứ chất lượng sau 6 7 năm sử dụng may ra mới đánh giá đc mà dùng từng đấy năm rồi lại đổi xe thôi
@cdv e nghĩ k có vấn đề j là đúng bác, vì cái xe nó cũng > 30 tr chứ có ít đâu, nên có vấn đề j chắc mọi ng đã biểu tình ở hãng r, làm j có chiện nozza đầy đường, ab đầy đường phải k bác? 😁
s89hd
TÍCH CỰC
12 năm
quất lun đi bạn....rùi post hình lên cho mọi ng chim ngưỡng...hí hí...con gái đi xe sàn bằng mặc váy mới đẹp....NV với AB chỉ quần jean áo thun thôi...cá tính nữa làm cái xe nam thì hết bài =)) ( xe mà có bình xăng to ực ở bụng đó)
ra hãng chạy thử xe trước đi bạn, con nozza dù cho có lỗi thì đã sao. nó cũng là con tay ga ít hao xăng nhất của yamaha rùi 😁
@quangbagoogle.org :p
long_x98
ĐẠI BÀNG
12 năm
câu này thì
Đoạn này k có nổ đâu bạn ạ, thực tế nó thế, đời cũ m k biết, chứ đời mới m vừa đi chạy có 2,1-2,2l/'100km đường HN, m đi làm Hoàng Quốc Việt -GP, m cũng k tin test đến tận 4 lần vì trước đi SCR thì kiẻu gì cũng tầm 2,6l/100km. Xe thì m đi 2 hãng là Yamaha và Honda, Su thì có đi nhưng chưa đi nhiều. Theo cảm nhận m thấy mỗi hãng 1 ưu điẻm.
HOnda thì từ nông thôn tới thành thị tiệm sửa và phụ tùng nhiều,n phụ tùng cũng k rẻ, có rẻ toàn đồ khựa do phụ tùng Honda đò lởm rất nhiều
Yamaha thì đồ ít hơn nhưng cũng k hiếm, m ở HN thì đễ thay còn hỏng thì chẳng có.
theo m thấy đồ Yamaha bền hơn đồ HOnda chút, còn xăng cộ thì cũng tùy người bảo ăn xăng người bảo k, còn m thấy như nhau, (nếu cùng 1 công suất). các bác thợ nhà m quen sửa xe Honda rồi nên nhiều khi chỉnh xăng Yamha k chuẩn nên dẫn đến hao xăng, hại xe thôi. Si nhà m cũng đi, tiêu thụ 2l/100km nội thành. m k phải fan hãng nào cả,vì mỗi hãng có ưu điểm riêng thôi, m thích xe nên đọc nhiều diễn đàn, cái kiểu so sánh độ ăn xăng như "NovoLx mua làm gì, ăn xăng bỏ mịa, mua Airblade đi", rõ ràng là nó phải ăn hơn, nhưng thử độ sướng xem NoLX nó ăn đứt.
@long_x98 Không biết bạn có rành về AB không nữa, vì xe mình nói ở trên là đời 2 của AB, tức là vẫn dùng bình xăng con, qua tới đời 3 mới áp dụng phun xăng điện tử thay cho bình xăng con, và mục đích chính của hệ thống này là gỉam tiêu thụ xăng, đồng thời gía thành cũng cao hơn xe BXC đấy bạn. Nếu cùng so sánh bình xăng con với nhau thì mới chuẩn được. Không biết xe bạn là AB đời mấy nhỉ?? (AB mập là đời 5 đấy bạn, chỉ nói dòng AB do HDVN sx nhe)
AB thì hợp vs người cá tính hơn... Nozza thì nữ tính xíu... Yamaha thì máy êm hơn thật, nhưng khi xài đc vài năm là xuống máy hơi nặng. Honda máy kêu to nhưng lâu dài cũng ko tới nỗi nào
long_x98
ĐẠI BÀNG
12 năm
M
M cũng k để ý đời mấy, nhưng Fi thì đúng rồi, đời vùa ra 2 mắt ấy. còn bình xăng con đời đầu thì 40km/l có mà nổ vãi chưởng, vì chí ít cũng phải bằng Click, trước e m đi con này thì ăn tầm 2,5l
xe nozza bây giờ bao nhiêu tiền nhỉ, cả đăng ký nữa thì hết bao nhiêu các bác nhỉ.
@cobonla pro ơi, bác đợi đầu tháng 8 nhé, có thể là cuối tuần này hoặc đầu tuần sau, e ra các hãng xem hàng, tiện thể hỏi giá luôn. Chỉ còn chờ xem tận mắt, sờ tận tay là múc thoai. >😃
@Ha_Thu1080 okie, mình chờ tin bạn, thích con này rồi nhưng chỉ băn khoăn giá thoai.
@cobonla Bác ơi, e vui quá, sáng ra đi qua 3s ở gần nhà thấy có 4 xe mới về màu đẹp lắm, hơn hẳn bản trước đó, thay cái màu vàng ở yếm và yên xe thành màu đen và nâu sẫm rồi ạ. ton sur ton lắm. 😁 Nhưng tiếc là tuần sau e mới đc lĩnh lương, lương về chậm bác ạ, hu hu. :p E mê em nó rồi đấy. Cuối tuần phải lượn 1 phát để papa và mama duyệt thui. :p
http://baodatviet.vn/Home/kinhte/Xe-Nozza-ra-mat-4-mau-moi/20129/233296.datviet
@Ha_Thu1080 đẹp quá, thế giá cả thế nào bạn ơi.
@cobonla đúng giá 33.9. Mấy e màu cũ rẻ hơn 500k: 33.4 Hết ạ. Nhưng có lẽ đó là do ở từng khu vực. Ở hn thì e nghĩ sẽ cháy hàng hơn ạ. Nhưng e chắc là k có đoạn làm giá như năm ngoái đâu. :p
Vote con Lead nữ bé nhỏ xinh đi vẫn đẹp 😁
@nhoccavali91 Thanks bác. he he
cdv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vợ mình chạy nozza mua từ đầu, xác nhận xăng xơi cỡ 2.5l nhé
xe Nozza nhà mềnh đi tầm 40km/25k tiền xăng này, thế là ít hay nhiều?
quên béng mất cái topic lập ra rùi. Cuối cùng thì mua Nozza được 3 tháng. Và hãng thì mới gọi điện hỏi thăm mình đi xe thế nào, mới tháng trước xong. Cũng quan tâm phết.
Trung bình là đổ 50k xăng đi được 7 ngày=90km. Đi trong thành phố thôi. Nên cũng không hại xe lắm ;)
quên béng mất cái topic lập ra rùi. Cuối cùng thì mua Nozza được 3 tháng. Và hãng thì mới gọi điện hỏi thăm mình đi xe thế nào, mới tháng trước xong. Cũng quan tâm phết.
Trung bình là đổ 50k xăng đi được 7 ngày=90km. Đi trong thành phố thôi. Nên cũng không hại xe lắm ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019