Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên mua xe ở HN hay mua ở quê?

yyumi
19/9/2018 19:46Phản hồi: 19
Em chào các bác, tình hình là e muốn mua con Sh. E đang sống & lviệc ở HN nhưng quê ở Hà Tĩnh ạ. E muốn nhờ các bác tư vấn giúp là con gái (hơi mảnh mai yếu đuối - nghĩa đen) thì nên mua Sh 125 hay 150 ạ? Và nên về quê mua rồi đký, hay mua ở HN rồi về quê đký sau ạ? (E muốn đký biển chính chủ và biển 38 quê e, k cần biển HN)
Đấy là 2 vấn đề e lăn tăn. Mong dc các cao nhân giúp đỡ ạ.
À thêm nữa là có ai biết giá xe ở HN và tỉnh thì ở đâu đắt hơn k ạ? Bố e cứ khăng khăng ở HN mua xe rẻ hơn k biết có đúng k?
Mong mọi người tư vấn giúp e, e xin cảm ơn ạ!
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

oldfriend
TÍCH CỰC
6 năm
biển tỉnh rẻ hơn được vài triệu phí ra biển, cơ mà làm hẳn cái biển HN đi cho nó đỡ việc linh tinh
@oldfriend Bác lại đi trả lời câu e k hỏi.
Biển HN thì e k mặn mà gì, e rất thích biển 38 quê e
Nhưng việc linh tinh mà bác nói ở đây là việc gì thế ạ?
@yyumi Linh tinh ở đây có 2 vấn đề:
Việc mua đi bán lại, biển Hà Nội nếu bạn cần mua bán thì dễ hơn biển tỉnh, giá cao hơn, dễ tìm người mua hơn.
Thứ hai là vấn đề liên quan tới CSGT, thường họ hay chú ý và vặn vẹo người đi biển tỉnh hơn là đi biển HN.
gaubattu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yyumi Đã thích thì cứ biển tỉnh mà làm, hỏi làm gì nữa?
Còn nếu khuyên chắc chắn là người ta cũng đều khuyên bạn làm biển HN.
Trả lời cho câu hỏi của bạn, với vị trí của người mua xe như mình, nếu bạn đăng kí biển tỉnh thì nên mua ở tỉnh. Thứ nhất về chi phí, giá sẽ hời hơn là tp, tất nhiên cũng cần khảo giá các head xung quanh, cái nào rẻ thì mua. Thứ hai, dễ đăng kí hơn, nếu tự đi đăng kí cũng tiện lợi, nhờ đăng kí trọn gói cũng ok hơn. Như theo mình biết, HN mà đăng kí biển tỉnh các HEAD lấy 500k tiền phí. Chỉ ngại là bạn phải chạy hoặc chuyên chở xe lên HN. Nếu không ngại đường xa thì mua ở tỉnh là lựa chọn hợp lý.
@1 like bố thí Rất ngại đường xa b ạ
@yyumi Nếu tìm được chỗ vận chuyển uy tín thì nên mua ở tỉnh bạn ạ. Nếu tìm được nơi họ vận chuyển dựng thẳng xe thì mua ở tỉnh cho rẻ. Còn không thì phải mất 500k ở HN rồi để họ tự mang về tỉnh làm thôi. Ở HN thì phải dò kĩ giá, trước mình mua xe, có những nơi chênh giá cả 2 - 3 triệu.
@1 like bố thí Mình biết r. Cám ơn b nha^^
pjm_nguyen
TÍCH CỰC
6 năm
Nếu bạn có hộ khẩu HN thì nên làm biển HN, ko có thì bố bạn ở quê mua xe rồi gửi đường tàu hoả về HN, bố mình cũng mua như vậy gửi vào sg, vẫn đứng tên mình đàng hoàng, tàu hoả mình thấy họ đóng khung bọc xe chắc chắn lắm. PS: Mua xe ở quê rẻ hơn ở thủ đô nhé với cả con gái mua 125 abs là ok.
anhhoang02
TÍCH CỰC
6 năm
Mua xe ở quê đỡ bị mông má hơn, chứ mua xe ở Hà nội hay SG thì bị họ mông má kinh lắm.
Mua ở HN bạn phải có hộ khẩu ở HN, không có phải nhờ người đứng tên.
Giá xem ở HN cũng đắt hơn.
Những việc linh tinh:
+ Đi tối quá 23h hay bị cscđ hỏi
+ hay bị csgt hỏi.
+ Nhiều thanh niên nghĩ mình ở HN, nhiều khi hay chèn ép biển tỉnh.
@anhhoang02 sai!
Mua ở HN ko cần hộ khẩu HN
mà đăng kí biển HN mới cần 😃
anhhoang02
TÍCH CỰC
6 năm
@tieungaoonline ý mình đăng ký biển HN.
damtrungdu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sức khỏe yếu mà ngồi con sh có sự cố gì là không đỡ nổi cái xe. Xòe ra đường cũng rất nguy hiểm
1. Giá xe ở từng nơi khác nhau, và khác nhau theo thời điểm! nên chỉ có đi hỏi rồi so giá
Mua ở đâu cũng đăng kí dc, miễn sao xuất hóa đơn đúng thông tin ngừa mua

2. Đk ở đâu phụ thuộc hộ khẩu! Và tình trạng đi làm!
Bạn có nói là đã sống và làm việc ở HN, nếu bạn không phải sinh viên, học sinh, quân nhân, cảnh sát... đóng quân trên địa bàn HN thì cũng ko thể làm hộ khẩu HN dc
Nhiều bạn cứ nói đk biển HN nhưng phải xem có đủ điều kiện ko đã

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019