Nên mua XS MAX hay Iphone 11 pro các bác nhỉ
soncuti
1 nămBình luận: 32
Mình hiện đang dùng sony và chưa dùng iphone lần nào , mình đang phân vân con xs max và con iphone 11 , mình thích thiết kế của con xs max hơn và thấy về hiệu năng con 11 cũng k khác biệt quá nhiều , theo anh em thì nên mua con nào nhỉ , à nhân tiện cho mình hỏi mua ở viettel store ổn không anh em .
poorboy87
ĐẠI BÀNG
1 năm
Viettel Store chuẩn mà bạn. Xs max flagship nó vẫn khác đấy bạn. Nên giá nó cũng cao hơn ip11 nữa
soncuti
ĐẠI BÀNG
1 năm
@poorboy87 à tại mình thấy giá nó rẻ hơn fptshop nên sợ hàng ko ổn , thank bạn
poorboy87
ĐẠI BÀNG
1 năm
@soncuti Vẫn hàng chính hãng mã VNA mà bạn. FPTshop hay thegioididong chính sách giá vẫn luôn cao hơn Viettel hay Viễn Thông A một chút
Menswear
ĐẠI BÀNG
1 năm
@poorboy87 nó cũng lấy từ fpt thôi, thằng fpt là thằng phân phối ip duy nhất ở vn
@Menswear Phân phối chính thức là thằng Fpt Trading ấy , thằng F Studio hay Fpt shop hình như đều nhập của nó!
Ngoài fpt trading còn có viễn thông a và digiworld thì phải!
MAX158
ĐẠI BÀNG
1 năm
Nó cg hãng chuẩn ngang fpt hay thế giới mà bạn, 11 thì thua cái màn với xsmax
JizinT
TÍCH CỰC
1 năm
Đang dùng android đừng qua iOS ,nó tù lắm.
soncuti
ĐẠI BÀNG
1 năm
@JizinT mình dùng macos thấy phê nên mới quyết định qua ios bạn ạ 😁
Danhpham94
ĐẠI BÀNG
1 năm
Đã ra cái mới r thì tội gì không mua hàng mới ra xài cho sướng đợi hạ giá r mua thôi
poorboy87
ĐẠI BÀNG
1 năm
Ip11 hơn xs max đúng con chip A13 còn lại chắc thua hết
@poorboy87 Phải nói xsm hơn mỗi cái màn còn lại thua hết =)) Chả hiểu con Xsm lấy cái gì hơn nữa =)) cam chip thua, công nghệ thua, pin thua 😆
À xsm hơn Giá nữa 😁
Nếu phân vân giữa 11 và xsm thì mình nghĩ dùng xsm được rồi. Dù chưa được cầm trên tay 11 với 11pro max nhưng mình nghĩ hiệu năng thì tăng cũng k phải là cái gì quá to tát. Màn hình xsm to hơn vẫn phê hơn. Ngoài hiệu năng thì 11 chỉ hơn cái là có xạc nhanh kèm theo.
Xsm của mình đang khá ngon dù dùng gần 1 năm. Năm nay chắc k lên đời, đợi năm sau xem có j thay đổi nhiều hơn k.
poorboy87
ĐẠI BÀNG
1 năm
@muforever0603 Ip 11 vẫn đi kèm sạc chậm 5w nhé bạn. Ip11 Pro và 11 Pro Max mới được tặng sạc nhanh 18w
Hoàng Loe
TÍCH CỰC
1 năm
Có nhiều tiền thì đời cao nhất mà táng thôi =)))
nếu có điều kiện thì lên luôn 11 pro di bác ơi: thêm 1 camera góc siêu rộng, pin trâu, màn hình đẹp hơn tí, cấu hình mạnh hơn tí.
KunZyKunn
ĐẠI BÀNG
1 năm
Sao ko chờ mua con 11 Pro bạn
Nếu bạn có tiền
khoanhotn
TÍCH CỰC
1 năm
Bác có lúa thì cứ lên luôn 11 thôi bác 😁 , mới lúc nào chả ngon hơn, nhìn quài cũng quen chứ gì :D
poorboy87
ĐẠI BÀNG
1 năm
Xs max còn đẹp hơn cả 11 pro max
poorboy87
ĐẠI BÀNG
1 năm
Đẹp
poorboy87
ĐẠI BÀNG
1 năm
Xs max là khung thép. 11 là khung nhôm thì phải
3baba
ĐẠI BÀNG
1 năm
XS max là dòng cao cấp nhất của năm 2018 chắc chắn sẽ hơn iphone 11 dòng giá rẻ của 2019 về màn hình OLED rentina thay vì LCD phân giải thấp, camera cùng là đôi nhưng chắc chắn vẫn ngon hơn, khung thép vs nhôm, mặt lưng gương vs nhựa, cố lên Pro Max thì giá lại gấp rưỡi với cùng cấu hình.
@3baba 😆) Vãi lồng nhựa 😃) vãi cae 2 cam nhưng chắc chắn thua 😃)
Thằng xsm lấy cái del gì mà so cam với 11 =))) xsm có chụp đêm không hay chụp đêm lại tối như đời chị dậu 😁 Chỉ có Liquid Retina cho màn LCD thôi chứ m chưa nghe khái niệm oled retina 😃)
Thôi bác nói ngắn lại, nói dài mà sai từa lưa hết à :D
3baba
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Đạt Phít Một Túm lại phần cứng trừ chip mới (nhu cầu bình thường khó phân biệt) còn cái gì nó cũng thua từ vật liệu, độ phân giải, camera..., còn mỗi chụp đêm (mới nghe nói) được xử lý bằng phần mềm chứ không phải phần cứng, hiện đã có phần mềm trên appstore ngon bổ rẻ đây.
@3baba thế không phải hơn mỗi cái màn à?? Vãi cả thua camera =)) nói vỏ nhựa, thua cam là stop đc rồi ! vậy nhé...
XS Max đi bạn.
Xs max đi bro
nguoidinhan
ĐẠI BÀNG
1 năm
Chụp ảnh quay phim nhiều thì hốt ip đời mới, ko thì xsmax cũng ok. Mà nếu tiền ko thành vđ thì cứ 11 mà tương
hoangha810
TÍCH CỰC
1 năm
Theo mình nên chọn XS Max vì màn hình Oled, 11 chỉ hơn con chip thôi
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019