Nên nâng cấp phuộc sau nào cho Honda Winner 150?

25/2/2019 0:43Phản hồi: 22
Nên nâng cấp phuộc sau nào cho Honda Winner 150?
Chào anh em, hiện mình cần nâng cấp phuộc sau cho Honda Winner 150 để đi bớt đau lưng. Mình đang phân vân 3 loại là Redleo, RCB và SCK. Nhờ anh em có kinh nghiệm tư vấn giúp.

Cám ơn anh em.
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VunggTauu
TÍCH CỰC
5 năm
SCK không chuyên làm phuộc.
RL < RCB < YSS. Tiền nào của đó.
@VunggTauu Redleo êm hơn rcb lun hã b
redleo thì thấp hơn zin 5ly, đỡ cao. Phuộc nào thời gian đầu cũng thấy cứng nếu đi 1 mình. Thời nay thì k có chuyện tiền nào của đó nha
@thanhtiến1998 V cho xin cái phuộc nào êm nhất trong 3 cây đó ạ
@Nguyễn lý hữu lợi Vote redleo. Cty Vn hàng sản xuất tại Trung Quốc. Giá chỉ 2tr, khi bị lỗi hay gì cứ lại thẳng tiệm mà báo. Mấy hãng khác thì lỗi người sử dụng còn redleo đời sau này chưa thấy ai than phiền
Redleo đời trước đúng là k ngon nhưng sau này thịnh đã hoàn thiện tốt lắm rồi
@thanhtiến1998 Bạn xài thử r hã mình cần sự dịu hơn cây phuộc zin phuộc zin nó hơi cứng nhưng cũng tạm mình thì muốn dịu êm hơn
daidinh49
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quan trọng chủ thớt có bao nhiêu lúa. Nếu chỉ có tầm 1 triệu đổ lại thì cứ hàng zin mà chơi. Phuộc Winner tuy cứng, nhưng mà ngon hơn khối phuộc cùng giá đó.
Còn nếu bạn ko quan tâm đến tiền, thì cứ chơi như bạn @VunggTauu chỉ.
@Lão Bí Đại Redleo thì hàng vn mình sợ quá 😔
VunggTauu
TÍCH CỰC
5 năm
@Nguyễn lý hữu lợi Đủ đạn thì chơi YSS G-Sport, tầm hơn 3tr5 á. Còn không RCB hay YSS G-Series tầm 2tr6 gì đó.
SPORTMP
TÍCH CỰC
5 năm
Phuộc ex150 chế qua
@SPORTMP Phuộc sau ex tệ hơn winner gấp mấy lần b ơi
SPORTMP
TÍCH CỰC
5 năm
@Nguyễn lý hữu lợi Êm hơn được rồi. Nếu muốn giữ phuôc zin thì thay loxo ex qua , vừa mềm hơn, bền như zin
T150RC
TÍCH CỰC
5 năm
@Nguyễn lý hữu lợi Chưa biết cái nào tệ hơn cái nào. 1 cái mềm 1 cái cứng như đá
@Nguyễn lý hữu lợi Bạn biết chính xác nó thua ở chỗ nào không ??? Hay tâm lý hàng honda chất lượng nên phán câu đó ??
GG.Lowest
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác nên cho giá tiền bác có thể chi ra để mua phuộc sau thì ae mới tư vấn cho bác được. Vì trên thị trường có rất nhiều loại phuộc, hãng phuộc khác nhau tùy từng loại mà cảm giác nó sẽ khác nhau 😁. Theo ý kiến cá nhân thì phuộc bác có thể chọn Zin < RCB < YSS < Ohlins :D nếu bác có tiền thì ohlins mà phang 😆 ngoài ra còn các hãng như RPM,Nitron,Gazi... thì mình chưa dùng thử nên không dám đưa vào trong list :D (Gazi thì mình k tin tưởng lắm vì nhiều phốt bị rỉ dầu :D)
T150RC
TÍCH CỰC
5 năm
@GG.Lowest Rpm ngon. Nitron tương đương ohlins. Tìm hiểu về phuộc thêm đi
GG.Lowest
ĐẠI BÀNG
5 năm
@GG.Lowest =))) chưa dùng qua chứ k phải k biết mà tìm hiểu nha bác =))
Thấy sp nước rửa xe Sonax này đang hot ,,Mấy anh sử dụng rồi cho em hỏi ,nước này rửa xe có ok không ạ,lần đầu mua xe nên về bảo dưỡng kỉ nên nhờ ae giúp đỡ
daidinh49
ĐẠI BÀNG
5 năm
@đinh công bằng Nước rửa xe này có thành phần làm bóng sơn tạo hiệu ứng lá sen.
Mình có làm kênh chuyên về rửa, bảo dưỡng xe máy. Bạn ghé qua xem, biết đâu học dc cái gì hay hay
funnyduck123
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua cái nào có bảo hành. Phuộc xài nhầm đồ lởm bị xì dầu mà không bảo hành thì khóc tiếng mán nhé. Ohlins mà còn bị xì dầu thì cứ yên tâm là hãng nào cũng có thể bị.
Xe mình lên cây YSS G Sport có núm tăng chỉnh cứng mềm vô cùng êm miễn bàn
Xe mình rửa Sonax và dưỡng nhựa bằng combo Matte + Wink lúc nào nhìn cũng keng hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019