Nên tự học chạy quảng cáo facebook hay đi học ngoài

Lô Bừ
27/3/2019 12:2Phản hồi: 27
Thời buổi này người người chạy quảng cáo, nhà nha chạy quảng cáo. Thế này mình mà không biết chạy quảng cáo thì thấy tụt hậu quá. Em đang co ý định học chạy quảng cáo các bác cho e ít lời khuyên là nên tự tập chạy ở nhà hay ra ngoài đi học. Nghe nói chạy quảng cáo cần có thẻ quốc tế thì các bác tư vấn cho e cái thẻ nào phù hợp với, phí ddawng ký và duy trì rẻ rẻ chút ạ
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xiahno1
ĐẠI BÀNG
5 năm
như e tự mở thẻ tự học thôi. ít tiền thì làm tạm con thẻ ảo
@xiahno1 thẻ gì chả được, momo cũng được mà, mọi người quan tâm có thể xem cách chạy quảng cáo từ A-z tại theo link này, mình thấy khá chi tiết: https://www.emg.com.vn/huong-dan-chay-quang-cao-google-adwords-ads-co-ban-uplevo/ , https://www.emg.com.vn/share-bo-tai-lieu-facebook-marketing-quang-cao-facebook-cuc-chat/
mình học 1 khóa ngoài cũng k thấy hiệu quả lắm. phải tự chạy va vấp 1 vài lần thì mới lĩnh hội hết được
Hericque-no1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tự học nếu có cơ sở đào tạo uy tín. Còn ko thì bạn đi nc ngoài học.
tuanha112
ĐẠI BÀNG
5 năm
kakami
ĐẠI BÀNG
5 năm
mở cái thể về tập làm theo hướng dẫn của FB hoặc lên youtube xem hướng dẫn. chạy nhiều thì sẽ rút ra được những kinh nghiệm cần thiết thôi
Tự học trước để có kiến thức căn bản, sau đó bạn nên tìm 1 bạn có kinh nghiệm làm việc thực tế và học nhé
Tự mày mò thì cảm thấy n hứng thú hơn bạn ơi.
Nhưng muốn làm chuyên sâu thì nên đi học 1 khoá b ạ
duyenvt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cũng chung thắc mắc, mất tiền học khóa Seo chả ra làm sao rồi, giờ ngại bỏ tiền vụ fb quá. Không biết bác nào biết trung tâm nào uy tín chút không ạ?
@duyenvt Tự học kèm xem hướng trên trên mạng bạn a
duyenvt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Truong Le Nhat Căn bản mình sợ cũng mới mẻ tự mày mò lại không hiệu quả. Cám ơn bạn nhé, cũng may chưa đăng ký khóa học bán hàng online đấy, ko lại mất toi mấy triệu mà vẫn chả đâu vào đâu
otakuberry7
ĐẠI BÀNG
5 năm
ngân sách tính chạy thế nào?
- Tháng tầm 40-50tr trở lên thì thuê bên thứ 3 ng ta tối ưu cho => shop mình đang thuê chạy cảm thấy khá ổn, họ lách content bản quyền giúp mình luôn.
- Tầm < 10tr tháng thì nên tự chạy. Lúc đầu mất nhiều tiền nhưng sau đó ổn dần. Mình từng mất 30tr tự chạy và hiệu quả gần như ko đc gì :v

Còn hỏi có nên đi học ko?
TL: Ko và ko. Nếu muốn tự nghiên cứu thì lên group Tâm sự isocial mà xem kinh nghiệm, tâm sự này lọ. Còn mấy cái tool tối ưu tệp khách hàng abc, rồi uid gì gì đấy. Xin thưa là giờ AI của facebook nó quá thông mình, nó phân tích bạn bán gì nó target ko trượt phát nào. Có bao giờ bị trường hợp đang nói đau răng mà vào fb nó suggest mấy chỗ nha khoa chưa? :v

Thay vì bỏ tiền ra đi học thì dùng tiền đó chạy thử. :v

Cuối cùng, nên suy nghĩ về việc dừng chạy nếu vốn ít. Vì qc fb ngày càng nhiều tiền. Ngay mình giờ tb bỏ 30-40k mới ra 1 đơn.

Tâm sự đôi điều cùng bạn.
atk234
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nên học cơ bản trước. Xem cách chạy như thế nào, lên trang, set 1 chiến dịch ra sao. Sao khi có kiến thức cơ bản thì bạn về tự chạy tự va thì mới có kinh nghiệm được. Vì những kinh nghiệm này không phải ai cũng truyền cho được đâu.
trucvan97
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu muốn nghiêm túc với nó thì nên đi học 1 khóa, có lý thuyết, có thực hành, mọi thứ sẽ good hơn 😆
Milly.Milly
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tự học là được rồi bạn, nếu có tiếng Anh lên Udemy học. còn ko học mấy trang của Việt Nam mình thấy OK đó
Mình thì có quan điểm thế này về học chạy quảng cáo Facebook. Ban đầu mình học trên Youtube là chính và học qua mấy website. MÌnh thấy trên Youtube có rất nhiều video hay bạn có thể tự học nếu có khả năng tự tìm tòi, tuy nhiên trên Youtube không được sắp xếp theo thứ tự từng bài học bài này tới bài kia, nhưng phải nói là bạn có kiến thức nền tốt đi rồi tìm trên Youtube thì rất rất nhiều giá trị, nó phù hợp cho những bạn có kiến thức nền tốt. Mình có tham gia khóa học bên IMTA bên này thầy dạy rất nhiệt tình và tâm huyết, hầu hết học viên học bên này lớp mình đều hài lòng. Bạn nào cần thì cứ vô đăng ký mà học, được học thử chẳng lo gì https://imta.edu.vn/khoa-hoc-chay-quang-cao-facebook-marketing/ . Sau khi học về mình thực hành và đây là giai đoạn quan trọng nhất khi đã có phương pháp. Mình nói là các bạn phải TỰ HỌC, TỰ CHẠY HẾT. Bạn đi học chỉ có dc cái nền tốt mà thôi, vì mỗi ngành 1 cách target riêng và bí quyết riêng bạn phải tự chạy tầm 2 tháng là sẽ tốt. Mình đang chạy 200k được khoảng 70-100 đơn/ngày. Ban đầu mới học xong tầm dc 20 đơn thôi. Bạn thấy đấy, nỗ lực là quan trọng nhất, đi học cũng như bạn biết dc kiến thức nền tảng như toán lý hóa còn đi vô từng chuyên ngành có anh học chuyên sâu máy tính, có anh chuyên sâu ngành sinh học... thì tự mấy anh đó phải tự mày mò và tự học cả. Bác sĩ ai cũng học giỏi, nhưng bác sĩ lâu năm và bác sĩ mới khác nhau hẳn các bạn à. Thôi thì học đỡ tốn thời gian ban đầu, có người kèm cặp đủ lông đủ cánh thì phải TỰ TỰ TỰ VÀ TỰ 😆
Nói chung thì tự học cũng có nhiều cái hay nhưng bỏ tiền ra để học kinh nghiệm của người khác để làm ra tiền nhiều hơn, trong quá trình đó sẽ tự học được nhiều thứ, học cả bạn bè trong lớp mà mình đi học.
tự học thôi bạn không cần bay đâu
hungnguyen93
ĐẠI BÀNG
4 năm
cũng tùy vào năng lực của bạn
Bạn có thể tham gia khóa học online tại Unica rất đơn giản mà lại hiệu quả. Mình đã học rồi giá chỉ có vài trăm ngàn. Bạn có thể tham khảo khóa học Facebook Marketing từ A – Z tại đây: https://bitly.com.vn/1nOf0. Chúc bạn thành công!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019