Nét đẹp hoang sơ của miền tây :)
3 nămBình luận: 22
Chào các bác, tuần trước em mới đi du lịch miền tây về nên share các bác mấy cái ảnh đẹp xem chơi 😆

em thích miền tây lắm… lúc nào cũng mong được đi một lần mà chưa được đi. Tiện đợt vào Sài Gòn công tác, cuối tuần trước e book luôn một tour du lịch miền tây 2 ngày 1 đêm trên dealtoday, cũng vì em k biết đường đi nên chọn một tour đi theo đoàn cho tiện

Xuất phát từ Quận 1, e lên xe đi Mỹ Tho, vừa đi vừa ngắm cảnh đồng lúa, sông Vàm Cỏ Đông. Đến mỹ Tho em nhảy lên tàu đi ngắm cảnh sông Tiền, lại còn được ngắm cảnh bốn cù lao Long, Lân, Qui, Phụng.

Sau đó, thuyền chạy dọc theo bè cá nổi để khách du lịch xem, và tìm hiểu cách người ta nuôi cá trên sông và ngắm nhìn cầu Rạch Miễu.

Hướng tới cồn Lân bọn em được cưỡi....xe ngựa trên đường làng 😃)) thăm quan nhà dân và vườn cây trái, ăn các loại trái cây theo mùa rồi nghe đàn ca tài tử Nam Bộ.

Tiếp đó, em được lên xuồng và chèo len lỏi vào những con rạch nhỏ ngắm nhìn hàng dừa nước thiên nhiên và phong cảnh đơn sơ mà đẹp toẹt vời của miệt vườn. :3

Sau đấy, em trở về thuyền lớn, tiếp tục xuôi theo sông Tiền đến tỉnh Bến Tre để tham quan lò kẹo dừa đặc sản của Bến Tre và lò bánh tráng ở xã Tân Thạch.

Tối đến, em được lên du thuyền ăn uống sang choảnh :3 sau đó em về khách sạn nghỉ ngơi để hôm sau tiếp tục hành trình.

Ngày thứ 2, em rời Cần Thơ. Trước khi kết thúc chuyến đi, em dừng chân tham quan Mekong Rest Stop, chỗ này khá là đẹp, tha hồ sống ảo với ae bạn bè nhé =))

Thế là kết thúc chuyến đi 😁
Lần đầu đi nên còn có nhiều điều mới lại, có mấy trò em k biết nên k đăng ký, đến lúc về tiếc hùi hụi.
Miền tây đẹp quá phả không các bác ;)
Nếu các bác còn đắn đo về du lịch miền tây có thích không thì cứ yên tâm đi nhé ;) à các bác mua deal trên dealtoday rẻ hơn nhiều đấy.
QuanNam_90
ĐẠI BÀNG
3 năm
đẹp đấy bác, ngày kia em với vợ cũng đi du lịch miền tây. Xem ảnh bác xong mong nhanh nhanh được đi quá 😁
@QuanNam_90 đi đi bác ơi, về nhớ share lên đây cho mọi người thấy được cái vẻ đẹp của miền tây nhé
QuanNam_90
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Vũ Vật Vờ 69 Em đang Mỹ Tho này bác ;)
mộc mạc mà đẹp quá bác ạ
QuanNam_90
ĐẠI BÀNG
3 năm

Cầu khỉ cũng không khó đi lắm 😆 chỉ tí thì té thôi 😁:D
Mộc mạc. Bình dị. Thích cái chân chất ở miền tây 😃
HaNguyen_FD
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đã bác nào ở đây chơi "Tát Mương Bắt Cá" chưa =)) Vui v~ nhé

Lăn lộn bắt xong nướng trui lên ăn ngon lắm nhé
@Vũ Vật Vờ 69 ok ok bác, e ở Sài Gòn nhưng cũng chưa có dịp đi chơi đây bao giờ :v
@HoangNamVu Em thấy bố em bảo trong ý có kiểu nướng cá bằng rơm mà ko mổ bụng phải không anh :v
@TuanAnh_Tran chú nói nghe sợ quá, ăn ngon lắm đấy 😆 mình nướng xong tách lớp da cháy ngoài, ăn phần thịt chấm với muối ớt.
@Vũ Vật Vờ 69 thế e vẫn hơi sợ anh ạ 😃)
em cũng sợ đau bụng lắm @@
@TuanAnh_Tran sợ gì em ơi =)) các cụ có nói: "ăn bẩn sống lâu" 😁
đẹp kiểu thanh bình thật dễ chịu
muốn 1 lần đến miền tây
18 Cỏ úa
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng thích xem phim về người miền tây
Xin cho hỏi nên đăng ký tour của công ty du lịch nào giá phải chăng mà dịch vụ ok bạn. Đi 2 ngày 1 đên
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019