Netbook chạy năng lượng mặt trời Samsung NC215s có giá 399$
Duy Luân
11 nămBình luận: 33
Sau khi ra mắt vào cuối tháng 6, chiếc netbook tích hợp tấm pin sạc bằng năng lượng mặt trời Samsung NC215s cũng đã chính thức lên kệ với giá 399 USD. Thiết kế của máy tương tự như những chiếc netbook khác của Samsung ngoại trừ một tấm nền mặt trời được gắn trên nắp máy. Với 2 giờ tiếp xúc với ánh nắng, máy sẽ sạc được khoảng 1 giờ sử dụng pin. Như vậy những người thường xuyên phải đi xa không còn quá lo lắng tới việc phải mang theo đồ sạc kè kè bên mình đi khắp mọi nơi.

Cấu hình chi tiết của Samsung NC215S
  • HĐH: Windows 7 Starter
  • CPU: Intel ATOMN570 (1,66 GHz) / N455 (1,66 GHz)
  • Màn hình: 10,1" (1024 x 600) siêu sáng SuperBright LED
  • RAM: 1 GB DDR3
  • Card đồ họa: Intel GMA 3150
  • Ổ cứng: 250 GB 5400rpm
  • Kết nối: VGA, Headphone, Mic, 3 cổng USB 2.0, đầu đọc thẻ nhớ (SD, SDHC, SDXC, MMC), RJ45
  • Pin: 6-cell
  • Nặng: 1,3 kg

Nếu không cần đến tấm nền mặt trời, bạn có thể mua chiếc Samsung NC110 với cấu hình, màu sắc, thiết kế hoàn toàn tương tự, chỉ là không có khả năng sạc pin bằng năng lượng mặt trời mà thôi. NC110 có giá 329 USD.

33 bình luận
woa, thằng Samsung này cũng hay nhỉ, có những sản phẩm rất ấn tượng. Nhưng em thích mấy em màn hình to thui.
Mai mốt đợi có hàng làm 1 em cho máu. Đỡ lo lắng về pin
dung_9z
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thiết kế đúng theo phong cách samsung chỉ có điều là thêm tấm pin năng lượng mặt trời mình không hiều là phải để máy ở giữa trời năng có sao không nhỉ, nghi lằm như vậy ba bữa máy hỏng quá. Mình đua thôi hihi!
sao samsung không dùng luôn tấm năng lượng mặt trời cho một số đời máy khác nhỉ. 2 giờ sạc mới được 1 giờ dùng. Vậy thì ko thể vừa mở máy vừa xài rùi
ở mình mà phơi ra nắng, không để ý thì chỉ cần chút xíu là máy bốc hơi
lúc nào phơi nắng nhớ để kèm phụ kiện đầy đủ cho nó ra đi có của hồi môn luôn bác nhé
Nếu như là "1 giờ phơi nắng = 2 giờ dùng" thì tốt hơn nhỉ😃
Đó là chưa kể, cái 1h dùng đc thực tế từ sạc 2h kia, là 1h cho cái gì... 1h cho văn bản thì... hơi nản.
Hehe, pin mặt trời vậy chắc sạc 1h xài được 15" quá.
haiz da đem phơi nắng kiểu này phải ngồi canh thui. Vừa nhỏ gọn, vừa đẹp vậy, đạo trích sẽ dòm ngó em nó >"<
gì chứ em ko dám để máy trời nắng đâu.ko sợ pin nổ mà chẵng lẻ mình cũng ra trời nắng ngồi canh.chứ sơ hở vô nhà 20 giây quay ra là mất luôn cái máy ^_^

---------- Post added at 08:11 AM ---------- Previous post was at 08:10 AM ----------

suy nghĩ em với bác giống nhau.sơ hở vô nhà 10 giây là đi luôn cái máy.ở trong nhà còn mất huốngng chi ngoài sân

---------- Post added at 08:12 AM ---------- Previous post was at 08:11 AM ----------

nên để luôn sạc box hộp sách luôn
soigreen
TÍCH CỰC
11 năm
vừa xài vừa phơi nắng ko biết em nó chịu nổi ko..
Mua con này rồi cứ chọn chỗ nắng nhất mà ngồi đảm bảo chạy liên tục......hix
Tin này đưa một lần rồi,bàn luận nhiều rồi,cần gì phải đưa lại.
vin263
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ra nắng sạc pin, rùi ngồi ngoài nắng canh mấy thằng ăn trộm lun.. hi hi
cdmababy
TÍCH CỰC
11 năm
chỉ cần ánh sáng bình thường nó cũng sạc được mà, nói phơi nắng chỉ là cường điệu quá thôi
để xài đc tấm pin mặt trời này cũng hơi vất vả đấy
mobuter
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao lại ko bán cái tấm sạc pin mặt trời riêng nhỉ, về Bình Thuận xài thì phơi nắng ko sợ mất máy nhưng nắng to quá sợ lúc đem vô cái màn hình nó đen thui ko thấy gì hết, hay là cái cục pin nóng quá thì bùng luôn thì sao ta.

Ai có con này thì tét thử dùm nha
cái này ấn tượng đấy :p
đi xa thì mang theo con này là tốt quá rồi 😁
hiepboy92
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay đó. Nỗi lo muôn đời của đồ công nghệ vẫn là pin. Có cái pin mặt trời tiện được bao nhiu việc.
buổi tối hết pin thì ntn nhỉ
TuanE06
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình nghĩ nên có kiểu sạc pin laptop bằng năng lượng mặt trời thì hay hơn thế này,khi đó chúng ta sẽ có một pin dự phòng và khi đi ra ngoài không lo hết pin,chứ chơi kiểu này thì ko dám đâu,thử để em nó phơi nằng 10s xem...không biết nhà sản xuất có ý tửong gì và hướng dẫn sử dụng và bảo quản sao nhỉ?

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019