Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Netbook đầu tiên trên thế giới có MousePad là màn hình LCD

TDNC
22/4/2009 12:33Phản hồi: 19
Netbook đầu tiên trên thế giới có MousePad là màn hình LCD
Khi nhìn ngắm chiếc netbook mới nhất của Sharp, Mebius NJ70A, chắn chắn điều làm bạn thích thú nhất sẽ là phần MousePad của máy giờ đây được cải tiến để trở thành một màn hình LCD cảm ứng kích thước 4 inch với độ phân giải lên đến 854x480. Ngoài chức năng điều khiển chuột như thông thường, bạn còn có thể viết ghi chú, tạo email hoặc vẽ trực tiếp lên màn hình này bằng ngón tay hoặc bút cảm ứng vì máy có chức năng nhận dạng chữ viết tay.

Ngoài đặc điểm thú vị đó thì Mebius NJ70A cũng được trang bị CPU chip Atom N270 giống với đa số các netbook hiện nay, màn hình 10,1 inch, sử dụng chipset 945GSE của Intel, ổ cứng 160GB, Webcam.

Sharp vẫn chưa công bố giá bán của Mebius NJ70A và máy sẽ được bán tại Nhật vào tháng 5 năm nay.

[youtube]_uvUDzzkvpI[/youtube]

Theo akihabaranews
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chẹp quá có hàng em mua liền.....
Tiếc là không có bán cho thị trường nước ngoài nhỉ. Máy Nhật có cái bàn phím khó chịu chết được.

Lúc trước có dùng một chiếc siêu mỏng của Sharp. Thật tuyệt.
Rất là đặc biệt. Cái này mà tích hợp cảm ứng đa điểm của Apple vào nữa thì chơi game vô đối. 😁
leemindjan
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cái này là cảm ứng đa điểm đó bác,bác có xem đoạn video thấy chức năng zoom không,cũng dùng 2 ngón tay kéo ra hệt iPhone.Mà thằng này còn đặc biệt hơn là có thể dùng bút nữa.Công nghệ đa điể ở Nhật đã có từ lâu rồi,trước khi cả iPhone ra đời.
công nghệ hay đây.
mình nghiên cứu buôn đồ này mới được.
hay quá nó giống 1 chiếc DS litte ghê nhất là lúc chơi bolling mà cái màn nhỏ đó chơi đa điểm nhỉ.

/chết em nhầm đa điểm sao dùng bút nhỉ... nhưng lúc đánh piano lại khác... hay do cái bút :|
Thật không còn gì để nói, quá hay. Thị trường tiêu dùng & người tiêu dùng Nhật Bản luốn đi trước thế giới khoảng 1 năm - 2 năm
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nhật mà ý tưởng và hiện thực chỉ cách nhau 1 đêm thôi...........VN thì hihi ko nói hay hơn
Nhìn cái màn hình cảm ứng của nó sao mà "iu" thế nhỉ? 😁
Công nghệ của Jap có khác, luôn luôn đi trước thời đại >"< ...
pessi
TÍCH CỰC
15 năm
Nhìn thích thật, nhưng cũng chưa hiểu dùng nó như thế nào nhỉ?
đây dúng là thứ mà mình mong ước bấy lâu 😁
chuminh
ĐẠI BÀNG
15 năm
mấy thằng Nhật sướng thiệt. toàn dùng những công nghệ mới trước nhất so với mấy nước phát triển khác. được sống bên nhật chắc sướng lắm.
Sharp thì màn hình rất là ngon, ngay cả Sony PSP lúc em bung máy ra cũng thấy màn hình có chữ SHARP ở dưới 😁
ngocquoc87
ĐẠI BÀNG
15 năm
trông thật hi-tech các bác nhỉ, mà sao kô bán cho thị trường nước ngoài nhỉ, chắc là phải có chứ, đẹp thế kia mà, lại đem đến một cảm giác trải nghiệm mới với laptop cho dân Nhật rùi, đúng là nơi sáng tạo ra những món độc đáo.
kaching
TÍCH CỰC
15 năm
Gần 5 năm trở lại đây, chỉ dùng dt của Sharp..;). Công nhận bọn Nhật nó làm cái gì ra cái đó, mấy kiểu dt mở nắp hay trượt các hãng khác phải gọi Sharp bằng "cụ" xưng "con" về độ bền, chất lượng...Còn multi thì ko bàn vì tới giờ các hãng dt chưa thằng nào qua dc Sharp, ngay cả màn hình đa điểm của iPhone...heheh
Đúng là hàng Nhật có khác.
Nhìn con màn sướng thật, quá là độc đáo:yes4lo:
dep thật..giá như đựơc ngủ với em nó 1 sdêm
break4511
ĐẠI BÀNG
15 năm
trông màu trắng đẹp quá, ko biết giá sẽ như thế nào nhỉ *.* mà laptop của sharp ở vn cũng hiếm chỗ bán

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019