Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Netflix bổ sung tính năng tự động tải phim cho app Android

MinhTriND
22/2/2021 19:45Phản hồi: 27
Netflix bổ sung tính năng tự động tải phim cho app Android
Netflix vừa công bố 1 tính năng có tên là "Downloads for You" dành cho ứng dụng trên cả iOSAndroid. Thông năng này sẽ tự động tải những bộ phim mà hệ thống nghĩ rằng sẽ phù hợp với sở thích của bạn. Tất nhiên, bạn vẫn có quyền vô hiệu hóa tính năng này nếu cảm thấy không cần thiết. Netflix cho biết người dùng Android sẽ được dùng tính năng này đầu tiên khi họ cập nhật lên phiên bản ứng dụng mới nhất, trong khi đối với iOS, quá trình thử nghiệm sẽ sớm được tiến hành sau đó.

Trong phần cài đặt của tính năng mới này, người dùng có thể chọn các mức dung lượng khác nhau để tải phim, trong đó bao gồm 1GB, 3GB hoặc 5GB. Bạn càng chọn mức dung lượng lớn, Netflix sẽ tải xuống càng nhiều phim. Hiện tại mình vẫn chưa nhận được bản update mới này trên máy Android của mình, có lẽ cần phải chờ thêm một chút. Thông thường trước các chuyến du lịch, mình sẽ phải mất một chút thời gian để tìm và tải phim về trong Netflix, để dành khi đi máy bay hoặc lên xe rảnh thì xem. Tuy nhiên giờ đây với "Downloads for You" thì mình nghĩ sẽ không còn tốn thao tác đi tìm phim thủ công nữa, cũng khá hay. Mong là mình sớm được trải nghiệm để xem nó có hiệu quả hay không.

Nguồn: 9to5mac
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhỡ nó tải xuống không đúng thể loại phim mình thích thì sao!!!!
quangvu313
TÍCH CỰC
3 năm
Sever Netflix stream trực tuyến ngon vl ra, Việc stream film như lâu giờ có ảnh hưởng gì mà phải tải trước như vậy cho rách việc nhỉ
Biết chính xác film nào mà auto tải, và tải bao nhiêu cho đủ ta ???
giờ mà tai phim dung lượng bao nhiêu cho đủ nhỉ!
Mình ít khi xem mà tải xuống
cvn
TÍCH CỰC
3 năm
Dạo này buổi tối không xem nổi Netflix vì server quá tải. Test speed bằng fast.com vẫn 50-70 Mbps thế mà Netflix lại lưbgr lơ không load nổi, nếu có được thì hình cũng nhoè nhoẹt không thể xem. Giá thì vẫn cao, mà chất lượng lởm hơn trước nhiều quả.
cvn
TÍCH CỰC
3 năm
Mình dùng VNPT gói cao nhất, mọi thứ đều ổn mỗi Netflix buổi tối thì như k*t
daicaty
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cvn Em dùng vnpt xem netflix 4k căng đét
cvn
TÍCH CỰC
3 năm
@daicaty Buổi tối cũng ngon hả bạn? Mình ở Hà Nội, không rõ bạn ở khu vực nào?
daicaty
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cvn Mình ở hcm. Mình bỏ fpt sang vnpt mấy năm rồi
Dùng Smart Download là được rồi, dùng cái này mà máy nào dung lượng thấp thì khóc luôn. Phim mình tự chọn xem còn chưa chắc đã ưng chứ đừng nói gì đến app chọn.

Netflix chỉ thấy anh em nói đến phim điện ảnh và phim truyền hình mà bỏ qua kho phim tư liệu rất đa dạng và bổ ích. Anh em không những bổ sung được kiến thức mà còn học được tiếng Anh rất tốt từ những chương trình này. Một số chương trình như Explained, Chef’s Table, Unexplained Myteries rất đáng để xem.
white_3n
TÍCH CỰC
3 năm
@n.a.v.i.p Thanks bác. Để mình tìm xem thử mấy show bác nói
changngok86
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sao máy mình note9 bản hàn mà lên chplay tải k thấy netflix nhỉ ?
@changngok86 Cái này còn yêu cầu Widevine L1 security và không được root nhé. Cái L1 thì flagship hầu như auto đạt rồi. Bạn check xem root chưa?
changngok86
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ice Never Dies Vậy là do root máy. Vì máy mình chạy 2 sim máy Hàn. Thanks
Ae cho hỏi Netflix có nhiều phim Chưởng HK (chưởng lẻ và chưởng bộ) không ?
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Cũng được
Kinh vãi
Tự động tải phim theo thói quen xem của người dùng, khá hay 😁
Của mình có rồi nhưng cũng chả dùng, do lúc nào cũng có hoặc 4G hoặc wifi nên cũng không cần tải về làm gì, dù máy cũng dung lượng 256Gb cơ mà không cần thiết lắm.
Thanh_Tuyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình chưa có tk Netflix 😄
Thank bạn
anhanh030
ĐẠI BÀNG
3 năm
Netflix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp