Nếu anh em đi xe máy điện thì nên thủ bộ vít vá đinh giá 1k/con này

Nam Air
12/6/2024 11:5Phản hồi: 44
Nếu anh em đi xe máy điện thì nên thủ bộ vít vá đinh giá 1k/con này
Nếu anh em có đi xe máy điện thì nên mua thủ sẵn bộ vít vá lỗ đinh này, sở dĩ mình nói xe máy điện là vì đặc trưng của xe 2 bánh điện động cơ dính liền trên bánh sau, nên việc tháo bánh xe ra để vá đinh rất khó khăn và bất tiện, hầu hết các tiệm vá xe lề đường không dám nhận vá xe máy điện. Chúng ta dùng nó vá tạm rồi bơm hơi lên để chạy tiếp, khi nào rảnh thì ghé 3S vá xe.
Xem lại: Cách tự vá bánh xe không ruột: đơn giản, đồ nghề 50 ngàn, mình đã tự vá ngon lành! (tinhte.vn)
Về cơ bản thì đây là những con đinh vít pake 4 cạnh, anh em vặn cây đinh bị cán ra, vặn con vít này vô để thay thế. Vì con vít vá đinh này có bọc một lớp silicon nên nó sẽ ngăn được hơi bị xì ra ngoài.
Chiếc xe máy điện của Ba mình cán đinh bánh sau, cứ cỡ 1 tuần là nó xì hơi chỉ còn 0.9kpa, sau khi vặn con vít này vô và bơm lên 2.4kpa để cả tháng cũng không bị xì hơi.
Dĩ nhiên đây chỉ là giải pháp tình thế, anh em nên vá lỗ đinh sớm để hạn chế bị hư vỏ xe. Bộ vít vá đinh này có 2 cỡ nhỏ và lớn, mình mua combo 10 nhỏ + 10 to giá 38k, xài tạm được cho xe máy, xe hơi luôn. Nhưng nhớ là chỉ xài tạm chữa cháy thôi nha anh em, nên tranh thủ vá xe sớm nhất có thể.
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vá này dễ hư vỏ lắm, cấp bách thì đc, cong ra tiệm vá lại
@darknessone bữa để quên luôn nó xì lại kkk
tinhbo
ĐẠI BÀNG
một tháng
@darknessone ai chẳng biết điều đó mà cấp bách với không =]]]]]
Sao tui nghe nói sau 1 tháng mà cái lỗ mà tháo vít ra thì vá ko đc nữa sẽ dễ bị thay cả vỏ mới.
@doomeranger Thì đúng rồi; lủng 1 lỗ to đùng :v
@doomeranger Không cần 1 tháng đâu bác, đã nhét rồi thì khôg vá đc nữa.
Mình đã từng bị cán đinh giữa quốc lộ thì có gặp 1 tiệm sửa xe nhỏ, họ vá nhét tạm cao su gì đó để bơm và đi tới chỗ sửa xe khác, lúc mình tới thì họ báo đã nhét rồi thì khôg vá được nữa chỉ có thay lốp mới.
@Chris Nguyen 1906 sao ko vá nấm bác?
run9
TÍCH CỰC
một tháng
@Chris Nguyen 1906 Vá trong thì vẫn được chứ nhỉ. Chỉ có vá nhoài nhét nhét thôi.
về lâu dài thì ko tốt, dùng tạm thời thì ổn
Thấy vá lụi ok hơn
Lưu ý cái này vá tạm và cũng chỉ chạy dc vs 1 tốc độ nhất định để kịp chạy về tiệm vá lại thôi, k dùng lâu dc do thiếu an toàn😃
Nếu vá được thì nên vá. Hoặc vá tạm thời chạy đến tiệm vá trong lòng lốp lại.
Món này dùng cho oto vẫn ok nhé. Đã dùng 1 lần
Đi xe máy điện Quantum, vá ở tiệm sửa xe bình thường bên lề đường, nhanh lẹ 😁
@mrducluan sao vá đc hay vậy bác?
@haobcyqhdvb Tháo bánh vá bình thường thôi, vì xe Quantum động cơ đặt ở thân xe, k phải ở bánh xe như xe Vinfast, hay yamaha bạn 😃
Vá kiểu này rồi hỏng luôn, tốt nhất vá bằng miếng đi cụ ơi;
Cười ra nước mắt
@bomduc nhiều người giờ có bơm di động dùng pin, nhiều khi đi gặp tình huống lủng xe ở chỗ vắng, chả có tiệm nào thì dùng cái này xong dùng pin bơm lên đi tạm vẫn ổn mà. Chứ đâu phải chỗ nào cũng gần tiệm vá, hoặc nhiều khi đi khuya, tiệm vá đóng cửa nữa chớ.
Nếu lủng ngay tiệm vá xe thì không cần cái này.
@tuanh1985 Uh có bơm thì OK
@bomduc Thử đi rồi hãy phán xét. Bao ngon. NVX bánh sau vá 5 lỗ bằng vít này rồi. Chạy ầm ầm.
@Siêu JuRo Ngon gì, tôi có xưởng có thợ thay lốp trực tiếp cho khách đây; chả ai đi vá vít mà bảo ngon cả; chỉ tạm thời thôi ông; bít cái lỗ lại thôi; với áp xuất hơi trời nóng như này kiểu gì cũng bị non hơi; đi non hơi là dập hết lốp; mà khoét cái lỗ to rồi thì vá không được nữa, sẽ bị vỡ miếng vá;
mình cũng nhét vào cốp 3 năm nay mà may chưa phải dùng tới.
Hôm trc tết đi cắt tóc cậu em bảo 29 tết em sẽ đi xe máy về quê mình ra xe lấy tặng cậu ý, vì đi đường đèo hoặc vắng người dân thì nó rất hữu ích.
mới dùng cái này cấp bách cho lốp ô tô, đến gara người ta rút ra rồi vá trong như bình thường.
dùng cái này phải kèm theo 1 cái bơm nữa để còn bơm lên nhé, chứ không thì nó hết sạch hơi cũng tịt.
Nói chung lốp đúc hết hơi cũng chạy được mà , thấy ô anh xe lủng lốp ô chạy cả tháng nay ko bảo sao , tài năng
@thienduongld Sao thủng mới là vấn đề. Nếu nghiến đinh cá thì chỉ cần đầu đinh mòn mũ là hơi xì (mình chắc 100%) vì xe con tải đầu kéo mình hơn 20 con tất cả. Còn rách do xé vào đá, sắt thì ko quá 3 ngày, nếu nghiến chông 3 cạnh đc rải thì có khi chưa về tới nhà. Ông ấy nói điêu bạn đó, chắc dụ mua xe cho vui chứ chả có cái xe nào lủng cả tháng vẫn đi đc cả
@18K Lủng bánh trước bác ạ xe X ko thay là ko thay vẫn đi bình thường
@thienduongld Xe X là xe gì đấy bạn, Xpander?
@thienduongld Ăn đinh mà ít đi không xì thì vẫn trụ được; nhưng đi nhiều là nó cọ sát, di chuyển là xì hơi thôi bạn ơi, mà áp xuất giảm không để ý, đi non là xác định thay lốp mới chứ đi dập mành rồi vá vào bơm lên, có nguy cơ nổ lốp đấy
Ko ổn lắm
Bánh ko ruột xài đc. Mua thêm cái bơm mini nữa.
Mình có 2 con yamaha neos tháo bánh cực dễ ^^
trc đi con felizs thùng săm, mấy ông thợ ko muốn nhận
felizs tốc độ cao hơn, đi xa hơn sạc nhanh hơn
guidie
ĐẠI BÀNG
một tháng
quảng cáo ẩu rồi, cái này dùng khẩn cấp thôi, chứ vá xong chắc chắc thay vỏ mới
@guidie Ko xe điện tải ko lớn, chạy tạm thì mình nghĩ là vẫn ok. Chứ cái này mua bán đáng nhiêu mà QC đâu bạn, chắc mod chia sẻ thôi
guidie
ĐẠI BÀNG
một tháng
anh em có dùng thì làm bộ vá Stop&G0 mình vá 1 lỗ gần 2 năm chưa xì
@guidie chuẩn bác, E cũng đang xài, vẫn chạy tốt
guidie
ĐẠI BÀNG
một tháng
@heart_dragon mới khen, hôm nay thêm 1 lỗ @@ cay không tả được đinh tặc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp