Nếu Apple bỏ cổng tai nghe 3,5mm trên iPhone 7, chúng ta được gì và mất gì?
Duy Luân
5 năm trướcBình luận: 305Lượt xem: 72.004
bookmark topic này để coi nếu thằng Apple nó làm thật thì thằng lợn nào sẽ học theo đâu tiên và thằng nồi vn anti fan nào sẽ cỗ vũ sau đó
thì nó dùng cho những người cuồng quả táo thôi chứ những người nghe thuần dùng tai nghe xịn nghe trên máy xịn chớ những người đó có nghe trên iphone đâu
Chả mấy khi xài tai nghe cắm vào cổng 3.5 nên ko quan tâm iP7 được hay mất cổng 3.5, mình đang xài 3 cục shb50 mw600s mbh10 Bluetooth+3G bật suốt ngày có thấy pin hao hụt là bao đâu
mình đoán là TQ bắt đầu sx ra thiết bị chuyển đổi cổng lightning sang jack tai nghe hoặc thiết bị từ xa gắn vào jack tai nghe rồi phát sóng tới iphone
Chắc chắn Apple sẽ có một giải pháp thay thế. Nhưng mình cũng ko nghĩ là sẽ khả quan. Cứ chờ xem sao đã.
Năm trước đồn ầm 6s chống nước màn 2k mà có đâu.
Năm nay coi chừng vụ bỏ tai nghe cũng là bom xịt.
Nếu là bỏ cổng 3.5 để chuyển sang USB-C thì dân tình sẽ ủng hộ vì giúp phổ biến cổng USB-C. Tương lai sẽ có nhiều tai nghe dùng cổng này. Còn nếu để chuyển sang cổng riêng của hãng thì chắc chắn bị ném đá.
bỏ đi để móc thêm túi ng dùng bộ phụ kiện adapter chính hãng. dùng adapter lô có thể gây cháy tai nghe 😁

mốt bỏ luôn loa ngoài cho có xu thế cách mạng siêu mỏng :D
vote thay đổi ;)
Chơi thôi táo ơi . All in one . Tiên phong ra mua 7 , bỏ 6+ . Đú Apple tới 2018 kỷ niệm 10 năm xài 1 thương hiệu Apple 😁:D:D:D:D:D:D:D:D
vấn đề là Apple sẽ bán cái adapter bao nhiêu đê rút máu người dùng =))
bảo mod này bị ăn chửi nhiều nhất cũng đúng, post 1 bài gây tranh cãi + phiến diện rồi bỏ đi, để member với fan cuồng lên đỉnh

đề xuất trang bị cổng optical cho điện thoại luôn, chất lượng ngon lành hơn cả analog + digital
cơ mà nếu dùng optical hay digital thì phần tai nghe sẽ phải có thêm bộ giải mã nó nữa, thế thì đám in-ear nghỉ chơi ?

mà thằng Táo có thói chơi khác thường, đệch theo chuẩn chung, cái này cốt móc thêm tiền của isheep nên thôi kệ nó, không ảnh hưởng đến hòa bình thế giới
nhớ ngày xưa apple nó xài cổng lightning các thanh niên android hay anti nhao nhao vô chửi 😆)

Giờ thấy cái máy nào mới mà k xài usb typeC thì cũng nhào vô chửi

Đúng là bọn tri thức đi sau thời đại, chửi trước nghĩ sau =))
Nói chung k ảnh hưởng gì đến e lắm vì e dùng Lumia. Nhưng nếu đột phá về công nghệ như trước giờ Apple làm thì chúng ta nên chờ đợt và thừa hưởng nó tất nhiên phải chút thêm hầu bao.
Bác nào cổ hủ quá thì dùng đt có jack 3.5 và dùng những đt khác chẳng mất mát gì. Xong !
nhiều thằng sửu nhi vl 😆 bàn luận mà chửi ngta như Apple nó giết cha giết mẹ nó vậy, yên tâm đi, ip không phải thuế đâu mà ai cũng cần phải đóng, để cho những người biết kiếm tiền mà bị "ngu" ngta mua, mình thông minh thì chọn cái khác đi :v
Ơ thế mấy con kiểu Senheiser 3.5 không nghe nhạc chất lượng cao được à các bạn, phí tiền mua quá 😔
Điều tôi lo sợ nhất , apple đi đầu bỏ 3.5 thì các hãng khác cũng bỏ hết 3.5 theo apple và chúng ta sẽ phải thêm chi phí mua tai nghe thay vì tận dụng chúng từ các đt cũ hơn :mad::mad::mad:
@NguyenHa234 theo kiểu gì hả bác? Jack lightning là bản quyền của nó rồi mà 😆 Còn nếu tất cả các hãng khác thay đổi thì cũng sẽ thành chuẩn chung rồi ai cũng theo thôi bác lo làm gì
E ko biết ntn nhưng cái tai của e nó bằng luôn con IP@@ nên e chỉ quan tâm cái adapter nó có chuyển được cả line out support mic ko, ko thì dùng sao...
Cũng mong apple thất bại lần này, lần éo nào ra mẫu mới mình cũng thòm thèm rồi cuối cùng vác tiền đi mua cả 😔, tốn tiền vãi
Không có đâu bác, mod phán mấy câu này đúng là vớ vẩn:"đầy đủ chất lượng và độ chi tiết" =)), cổng lightning là cổng xuất tín hiệu Digital, cũng tương tự như android xuất OTG qua cổng USB, lúc này Tbị chỉ mang tính chất là kho lưu trữ nhạc, việc xử lý tín hiệu hoàn toàn do DAC/AMP bên ngoài. Vì vậy phải cắm những loại tai nghe tích hợp sẵn DAC/AMP và thường những loại này chất lượng ko cao. Còn việc cái Tbị chuyển sang 3.5, thì nó ko đơn giản là Tbị chuyển bt mà nó phải là 1 cái DAC/AMP mini, mà với giá khoảng 50$ thì chẳng hi vọng nó tốt dc, đáp ứng cho người dùng bt thôi.

1 tháng lương của mình dư sức mua 1 con ip 6 nhé, nhưng mình éoo thích vì sự bất tiện của ios, pin yếu sinh lí, máy nóng, và tù túng là thứ mình ghét nhất ở iphone, thêm nữa mình là người bỏ tiền ra mua, mình là thượng đế chứ eéo là con chiên của táo thốiiiiiii mà phải chạy theo nó

mình no care, mình đã bỏ tiền ra thì nó phải phục vụ theo yêu cầu của mình, nói như bác thì samsung, htc cần gì thay đổi, cứ làm con s6 như s5 phải đỡ công sức và thời gian không, rồi đến lúc bán ma nó mua cho, 1 món hàng mà không thỏa nhu cầu khách hàng thì sớm hay muộn cũng ế, phá sản, an tâm đi, apple đang bên kia dóc rồi, không còn thời trên đỉnh để mà vênh mặt đâu, đến nokia, moto, bb, yahoo còn die thì apple mấy hồi, vấn đề thời gian thôi, sản phẩm mà khách hàng ngày càng nhàm chán và gò ép, thấy xấu xí như bị xúc phạm, dùng mà ức chế thì sớm muộn cũng bị tẩy chai
@...3.
người làm 1 tháng lương dư sức mua ip6 thì họ không ngồi đây mà tranh luận đâu và cũng chẳng cần ai dạy họ cách tiêu tiền. không biết tháng lương đó là bạn tự làm việc mà có hay từ gia đình mà ra nhỉ 😃

bạn bỏ tiền ra muốn nó phải đáp ứng nhu cầu của bạn thì bạn cứ việc lựa chọn cái sản phẩm đúng ý muốn của bạn, việc gì chê cái không đáp ứng dc nhu cầu của bạn, phán này phán nọ..., chắc bạn là chuyên gia dự báo kinh tế (thông qua báo "lá cải" hay đại loại vậy)
@...3. mình nói thật 1 câu là mình thấy bạn cmt ngứa mắt quá nên vào giải thích vài câu cho bạn thôi 😃 Chứ mình k cần phải nói nặng lời thì mọi người cũng thấy tầm hiểu biết về công nghệ của bác nó nghèo nàn đến đâu rồi ;), và vì vậy nên mình cũng k có nhu cầu tranh luận với người kém hiểu biết hơn mình. Bạn rep cũng được k rep cũng ksao vì mình k đọc lại đâu :p chào bạn 😃

Chứ nói thật mình chả bao giờ vào tinhte =)) bạn vào nick của mình thì biết :p
À, chia buồn với bạn, Apple vẫn giàu lắm ạ,k có dốc nào đế nó ở phía bên kia đâu ;)
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 167VIPhemilo
10.263 bài đăng
quangthegtvtk49+ 161CAO CẤPquangthegtvtk49
5.413 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.553 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156