Nếu bạn mua Xiaomi Mi 11: bạn có lấy sạc không?
cuhiep
2 thángBình luận: 633
Có 6% người dùng mua Xiaomi Mi 11 không lấy sạc kèm theo máy. Nếu mình mua máy Mi 11 thì mình cũng nằm trong số 6% kia vì mình đã có sạc ở nhà để có thể sạc cho nó rồi. Còn anh em thì sao? liệu anh em có lấy sạc khi mua Mi 11 không?

Chúc anh em vui vẻ.

Tinh tế bình chọn đang diễn ra, anh em vào link này tham gia nhé.

https://tinhte.vn/ttbc20/

Tinh tế Bình chọn 2020 | Tinh tế

Tinh tế Bình chọn là sự kiện hằng năm để xem lại những sản phẩm công nghệ nổi bật trong năm qua, và cũng là dịp bạn bình chọn các sản phẩm yêu thích trong nhiều hạng mục từ di động, máy tính, xe cho đến phụ kiện, các nhà bán lẻ online và nội dung số.
tinhte.vn

Mình mới mua được cục sạc SlimQ 100W khác nên mình tặng lại cục HyperJuice 100W đang xài cho anh em tham gia khảo sát bên trên. Khi nào được 1000cmt hay trong 5 ngày mình sẽ chọn xem ai may mắn thì tặng.

Link bài đánh giá của Mod Nam Air:

Đánh giá sạc HyperJuice 100W nhỏ nhất thế giới: Ưu cũng có, nhược cũng có, nên đọc trước khi mua | Tinh tế

Khi thấy trên Kickstarter giới thiệu cục sạc HyperJuice 100W công nghệ GaN siêu nhỏ mình đã nhanh tay book ngay một cục với giá 69$ nhưng lại chần chừ ở khâu thanh toán rồi quyết định không đặt.
tinhte.vn
killua123
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Ko dùng thì cho người khác, hàng đi theo máy khá ngon và ngoài kia vẫn còn vô vàn sạc cáp đểu.. Nếu mua mình vẫn lấy sạc
@Hai nốt Uh. Xin lỗi nha, để mình rút kinh nghiệm.
Hai nốt
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@caffeinezzZ Ngoan đấy :|
killua123
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@killua123 Thật ra nếu các bạn giàu như cuhiep thì việc lấy hay ko ko quan trọng, thích hay ko thôi 😆.
@killua123 Đồng ý với bác
Vẫn lấy sạc và để lại cho người cần với giá hời.
Nhà có sạc rồi. Mình không lấy sạc
phuoc07kcn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@cuhiep Nhà có điện thoại rồi. Mình không lấy điện thoại!
@Cà khịa Tuyệt
@dunggrap Dậy dậy, sáng rồi ngáo vừa thôi
@cuhiep M có mua đâi mà lấy
Ko thích tạo tiền lệ. Mình vẫn lấy nha
Mình thì phải lấy vì ko có sạc ngoài. Máy cũ kèm sạc bán đi cũng ko còn sạc. Nếu mua M11 chắc sẽ cân nhắc giữ lại củ sạc để đùng cho máy sau. Vì củ 65w này ngon
Ngầu đấy
@romano19 sạc theo máy 55W thôi bác
@duykhiem86 Thông tin là củ sạc GaN 65w nhưng máy chỉ hỗ trợ 50w thôi
anhlau87
TÍCH CỰC
2 tháng
Mình mà mua thì mình vẫn lấy.
Mình luôn dùng sạc theo máy ngay khi mua, bởi vì có cảm giác yên tâm, và hơn chục năm nay chưa gặp bất kì vấn đề nào.
Hơn nữa, mình là người tiêu dùng, bảo vệ môi trường có nhiều góc độ, hình thức, hành động khác... chẳng phải vì lấy cục sạc là khônng bảo vệ. Lý do khắm quá!
SaiO
TÍCH CỰC
2 tháng
Có chứ , ngu gì mà ko lấy .
@SaiO Đúng vậy. Củ sạc theo máy báo giờ cũng là tốt nhất cho máy. Ngữ gì ko lấy
@SaiO Ơ, Ý Đồng Chí bẩu ae mua ip 12 là u à...
Không đc, n ta có xiền, người ta bảo vệ mt mà.
@SaiO có rồi thì không lấy, ngu gì mà ngu gì 😁
tgiang1102
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@tinnokian781 Sữa mẹ tốt nhất cho trẻ nhỏ..
Mình không lấy sạc đâu. Ở nhà nhiều củ sạc rồi. Không lấy nữa
Lấy sạc luôn. Vì củ sạc của mình ko thích hợp để sạc cho đt xiaomi
Vì máy cũ sẽ để lại cho người thân hoặc đem bán. Như vậy đều cần kèm cục sạc cũ. Còn sạc bên thứ 3 mua dùng cố định tại chỗ làm hoặc mang theo người nên không phù hợp để thay thế.. Mình vẫn lấy nha
THANCHAU
TÍCH CỰC
2 tháng
Vẫn lấy sạc. Quyền lợi của mình mà, mắc chi mua thêm cái khác nữa.
@thangngocit Xiaomi nó để 1 giá, bạn lấy sạc hay không lấy sạc thì cũng chỉ có một giá. Nếu bạn đã có sạc thì ko lấy. Như vậy là lựa chọn hợp lý giữa quyền lợi khách hàng và bvmt
bachdoc01
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@romano19 Mua máy mới vì muốn dùng " đồ mới" ai ngu xài lại cục sạc cũ mèm làm gì
nó tặng kèm ngu gì ko lấy
xài sạc cũ lâu ngày cho nó nổ banh xác hay gì
chắc gì cục sạc cũ ngon hơn cục mới (kèm công nghệ mới) ???
😃
@bachdoc01 Bvmt ko chỉ 1 người hô hào là đc, cần ý thức của tất cả mọi người. Giống như ý thức ko dùng túi nilon hay phân loại rác thải ngay từ gia đình. Và như bạn nói con người cũng ngu lắm, phát minh ra nhiều thứ hay ô nhiễm môi trường và giờ mới thấy hậu quả, nếu ko hành động thì con cháu sau này sẽ ko còn hành tinh xanh mà sống
vietnhat02
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Có lấy sạc về dùng cho ip12 😆))
Vì mình chưa có 😁. Có, vẫn lấy sạc nha
Lấy chớ, sạc nhà 12w à.haha
tronghai92
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tất nhiên là có rồi, ko dùng thì cho ng khác, để dự phòng khi mất củ xạc
Mình vẫn lấy nha. Vì có sạc nhanh
BBW
TÍCH CỰC
2 tháng
Mình vẫn lấy sạc. Củ sạc dùng 3-4 năm cũng hỏng dây, ko lấy sạc mới thì sạc bằng gì?
Vẫn lấy sạc. Chưa có
Lấy dùng sau đó so sánh cục nào ngon nhất thì để lại xài tiếp. Lấy sạc luôn
n3.9592
TÍCH CỰC
2 tháng
Nhà mình nhiều sạc lắm ... chỉ cần quickcharge 3.0 là đc rồi. cho an toàn k lo cháy nổ. Nếu mua mình không lấy sạc đâu
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019