Nếu bỏ qua MacBook thì anh em khuyên nên chọn laptop nào gọn gàng, màn hình ổn cho việc làm hình?

cuhiep
26/2/2024 0:48Phản hồi: 221
221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đương nhiên là nếu mà là mình chọn thì Macbook là cái mà sẽ được bỏ qua đầu tiên
Cười vô mặt
Huawei mate S thẳng tiến. Màn hình đẹp quên sầu.
LG Gram
Nhỏ gọn nên nghĩ tới Dell XPS or Precision còn muốn bền chắc nên dùng Thinkpad
Phải nói là nếu bỏ qua ThinkPad thì chọn Laptop nào
Nói như Mod thì Macbook đã chiếm 60-70% thị phần, chứ có 16% lẹt đẹt bao năm, thì đâu phải lựa chọn đầu tiên để mà suy nghĩ
@MinhHy Nguyen không coi đang nói về vấn đề gì à? tìm laptop cho việc làm hình ảnh mà. vậy bạn gợi ý con nào ngon nhất của windows đi
HP Zbook Studio, nhẹ, mạnh và bền
khó mà 😆) về ảnh, video thôi thì Mac bá rồi. Mấy cái tên của Windows có nhiều options 😃)) như chẳng có dòng nào chuyên 😃) cứ được cái này thì thọt cái khác
nghia.vt
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình xài Asus Zenbook đc 6-7 năm rồi, qua 2 đời Zenbook rồi vẫn thấy là lựa chọn xứng đáng. Đời mình đang xài màn Oled 90Hz, độ bền tiêu chuẩn quân đội 810H nên body cực cứng cáp, dolby atmos, giá thành cũng ok, bề ngoài nhìn cũng nam tính lịch lãm, chưa có gì để chê.
lắm bác đề xuất XPS nhỉ =))
vvnieu
ĐẠI BÀNG
2 tháng
LG GRAM nhẹ, pin trâu
@vvnieu Nghe nói bị lỗi kéo giảm hiệu năng do nóng máy hả bác?
vvnieu
ĐẠI BÀNG
một tháng
@duccuong200453 ko nóng bác, máy em có cái bệnh khởi động lên màn hình bios, khởi động vài lần mới vô win
McBook Air =]
Thinkpad X1 cho các công việc văn phòng, tiếp thị, sales...hay phải di chuyển nhiều
@vlvankiepbuon Móa ko đọc thấy 2 chữ "làm tình" sau cùng...a nhầm "làm hình".
seipher86
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Razer Blade Pro
Thành Hsc
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Suface nhẹ gọn, cầm đánh chứng khoán phê lòi
Mình nghĩ các dòng Gaming của Asus
Lão_Nhị
ĐẠI BÀNG
2 tháng
dùng huawei, thiết kế mỏng nhẹ, cấu hình vừa đủ cho tác vụ văn phòng, build tốt, khá ứng ý.
laiviet
TÍCH CỰC
2 tháng
Cơ bản là rất khó. Cái màn của Mac quá ngon so với các hãng còn lại.
Kiếm được con laptop nào mà màn ngon như vậy thì lại mất kha khá các tính năng đơn giản khác như là chất lượng build hay là GPU rời.
@laiviet Ai bảo khó vậy bạn? Những con flagship ultrabook các hãng laptop windows màn hình chả thua mac đâu.
laiviet
TÍCH CỰC
2 tháng
@NDL98_107 Bạn nói chính xác những gì mình nói. Chắc lần sau đọc kỹ hơn nhỉ?
@laiviet Những con màn ngang mac thì build vẫn xịn y chang, gpu các kiểu có hết nhé.
Dell XPS 2024 với Yoga Pro 9i đó.
laiviet
TÍCH CỰC
2 tháng
@NDL98_107 Rồi thì pin được bao nhiêu?
Chả có con máy nào chạy Windows nó được toàn diện cả, được cái này thì mất cái kia. Không có GPU thì yếu xìu, có GPU thì pin chạy tụt quần. Mới thế thôi đã nản rồi.
Không ngại nặng nề thì chắc mình chọn con Legion 5 😁
Katze
TÍCH CỰC
2 tháng
Mình chuyên game và Excel nhờ các thím tư vấn giúp máy Macbook nào phù hợp với.
@Katze chuyên excel thì auto lap win chứ ai xài macbook. Excel trên mac thiếu đủ thứ sao mà dùng.
Katze
TÍCH CỰC
2 tháng
@NDL98_107 Hỏi đánh đố như cuhiep bên trên thôi. Đã xác định rõ mục đích làm hình và nhỏ gọn thì auto Macbook đi còn hỏi.
Với mình thì Dell Xps thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019