Nếu bỏ qua MacBook thì anh em khuyên nên chọn laptop nào gọn gàng, màn hình ổn cho việc làm hình?

cuhiep
26/2/2024 0:48Phản hồi: 221
221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

taidv1994
ĐẠI BÀNG
2 tháng
laptop yoga có màn puresight pro, bàn phím võng, độ sâu 1.5mm cảm giác được 80 90% như thinkpad, chip AMD, ram 32GB hoặc lớn hơn
Trừ macbook ra thì chỉ còn có Dell thôi, làm hình là chuẩn rồi
Các dòng wokstation: Zbook của HP, precision của Dell, P của Lenovo. Cũng có thể còn nữa mà mình k biết. Mình nêu ra các dòng workstation vì nó có card rời, ram nhiều.
Samsung galaxy hoặc LG gram. Còn dòng máy hiệu năng cao, gaming… thì nhiều mà.
iptran68
TÍCH CỰC
2 tháng
Nhìn men thì cứ thinkpad mà phang thôi
Dell xps thôi
Lonely08
TÍCH CỰC
2 tháng
cái này thì kiếm con nào có màn hình chuẩn là xong
tụi hp thì zbook nào đó có option dreamcolor
thinkpad thì dòng P và lấy option màn đẹp tí, 4k chẳng hạn
asus có proart ròi khỏi nhìn chi đâu xa...
msi creator
dell thì xps
đơn giản hơn nữa thì 1 con laptop game giá phải chăng và mạnh + màn rời đúng chuẩn màu....
@Lonely08 mình quan tâm vụ chuẩn màu và độ sáng màn hình đủ cao
fujitsu uh-x 2022
5 trang và kết quả khả quan là workstation thinkpad hoặc zbook 🤣🤣🤣
thế mà tưởng nhiều máy windows làm hình ngon lắm chứ 🤣🤣🤣
Lonely08
TÍCH CỰC
2 tháng
@nnkjsc nếu không quan tâm tới màu sắc thì gần như cấu hình đủ mạnh là được, còn quan tâm tới màu sắc đạt chuẩn thì phải tụi workstation hay là laptop nó làm ra cho dân đồ họa thì mới lựa đúng được
@Lonely08 hỏi máy làm hình giờ ko quan tâm màu sắc thì làm hình sao? :|
Lonely08
TÍCH CỰC
2 tháng
@nnkjsc Thì bác tưởng nhiều máy win làm được hình mà… đa phần các máy đều là vừa đủ xài, cho công việc lẫn nhu cầu cá nhân. Còn làm hình thì nó cụ thể nên cần con lap hướng tới đối tượng đó, đâm ra lượt bỏ rất nhiều laptop…
evol4ever
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mấy con laptop workstation thì sao ta?
tpe189
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cho mình xin tên máy laptop window nào tầm giá ngang macbook air m2 bản base và cấu hình mạnh tương đương ạ
@yuehying thinkbook 14 g6+ (2024) chip ultra 7 155h, ram 32gb, 1tb ssd, màn 3k 120hz card Arc, muốn mạnh nữa thì chọn card rời 4060 thêm 5tr.

đủ vã sml con MBA M2, (mình đã từng xài qua MBA M2, và đang xài MBP16 M1)

đang oder con thinkbook nói trên vì thích xài windows tiện cho công việc của mình,

con MBA M2 ko có quạt, màn hình cũng ko phải quá xuất sắc như dòng MBP14/16. nên con MBA M2 ko có cửa so sức mạnh với thinkbook 14 nói trên
tpe189
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@barrettroyal Có phải con này ko bác
@yuehying Bạn xem chip ultra 5/7 là nó đó bạn ơi.
Mà vote ultra 7 nhé vì bản này trackpad có haptic giống MB.

Mua luôn 32GB Ram vì bản 14 ko nâng RAM đc nha( bản 16+ thì nâng được)
Mình dùng HP EliteBook 845 G10. Máy nhẹ pin ổn, CPU rất mạnh => xử lý hình ảnh mượt mà
Le Vovan
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Surface Pro thôi. Mình vừa chia tay mac qua pro 8
MSI Prestige, dòng này màn hình hiển thị màu ổn
nếu k dùng mac chắc chắn mình sẽ chọn thinkpad x1 carbon, nó cũng chả đẹp đẽ gì lắm, nhưng mà cảm xúc thì luôn on top, và được cái là dùng cũng chả phải để ý gì
Mình thì ít xử lý hình nhưng theo mình sẽ chọn laptop windows mỏng nhẹ , không cần hiệu năng cao. Còn lại dòn tiền mua 1 cái PC đồng bộ hay tự ráp gì cũng được, mở port ở nhà rồi remote desktop vào đó, muốn bật PC thì khởi động từ xa. Remote Desktop của Windows mượt mà, không khác gì làm trên PC vật lý.
mình chưa suy nghĩ ra, vì lý do hệ thống ứng dụng nội bộ công ty chỉ tương thích cho window nên mua thinkpad, tuy màn hình 4k nhưng cảm giác ko có đã như mac, chắc chỉ là cảm nhận cá nhân.
mình ko có ý phân biệt hay chê bai vì với mình mac hay win đều được, có máy để kiếm cơm là vui rồi, nhưng khi trải nghiệm màn hình thì cảm giác win ko bằng mac. hi
How about Surface Laptop Studio 😆
2beurhero
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình xài qua mấy dòng Dell XPS, HP Spectre.... và cuối cùng thì thấy con ASUS Zenbook là ổn nhất, chưa bao giờ phải mang đi bảo hành như mấy con kia mặc dù mang tiếng hàng tàu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019