Nếu đang ở iOS 11 GM, bạn không cần phải update nữa

TDNC
20/9/2017 0:27Phản hồi: 112
Nếu đang ở iOS 11 GM, bạn không cần phải update nữa
Nhiều bạn thắc mắc rằng máy đang chạy bản iOS 11 GM (Golden Master) thì có cần nâng cấp lên iOS 11 chính thức không, bản GM đã “final” chưa, sao chờ hoài không thấy máy báo có cập nhật lên iOS 11? Thực ra, phiên bản GM hầu như đã là bản chính thức rồi, nó ngang ngửa với iOS bản chính thức mà hàng triệu người khác đang chuẩn bị lên, do đó bạn không cần phải lo lắng hoặc đợi máy cập nhật nữa.

GM là phiên bản sau cùng của hàng loạt phiên bản beta (beta 1, beta 2, beta 3... GM), là bản iOS chính thức dành cho những người trước đó đang chạy iOS beta. Thông thường, bản GM và bản chính thức sẽ có số Build giống nhau (Settings > General > About > Version). Của iOS 11 là 15A372. Số Build giống nhau có nghĩa là phiên bản của hai cái giống nhau, mã nguồn như nhau, tính năng như nhau.

Bạn có thể tiếp tục xài bản GM này bởi vì có vào Settings bấm Update thì nó chẳng hiện ra thêm cái iOS 11 chính thức nào đâu, kể cả sau khi bạn đã xoá profile developer. Còn nếu bạn vẫn muốn cài mới hoàn toàn iOS 11 một cách chính thức thì cũng được nhưng sẽ tốn công hơn, bằng cách làm theo hướng dẫn tại đây.
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thì ra là vậy! Mình chờ hoài từ đêm mà ko thấy báo update! Thanks mod!
Bèo. tưởng ngon hơn tí chứ 😁
không lên làm j bản này dùng k ưa tẹo nào
mượt có mượt mà pin tụt hơi nhanh.
vienanh288
TÍCH CỰC
7 năm
về lại 10.3.3 xong lên cho nó bằng anh bằng em
hhiepbi
TÍCH CỰC
7 năm
@vienanh288 Lên rồi, tụt xuống bằng cách nào bạn ơi? Tks
vienanh288
TÍCH CỰC
7 năm
@hhiepbi Tải.10.3 về lại qua itunes
@vienanh288 10.3 hay 10.3.3
hhiepbi
TÍCH CỰC
7 năm
Mình đang dùng 10.3.1, sao app chỉ hiện update 10.3.3, cậu e ngứa tay update lên version này máy chạy không ổn định, đặc biệt thông số nhà mạng mất tiêu ( cả sim Việt Nam lẫn sim các nước)! Bác nào tư vấn dùm. Mình dùng ip. Tks
melomane
ĐẠI BÀNG
7 năm
mới update sáng nay, anh em nào có bị tình trạng tắt bluetooth ở thanh công cụ từ màn hình chính nhưng vào setting vẩn không tắt.
hhiepbi
TÍCH CỰC
7 năm
@melomane Toi rồi! Cứ để mọi ng up lên rồi chờ comment xem ntn đã!
@melomane Nó là tính năng, không phải lỗi nhe
@melomane Không chỉ bluetooth đâu mà những chức năng như wifi cũng vậy. Không cần xoắn quẩy đâu, không hao pin hơn mà lại còn tiện lợi
vaa_1987
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sry ae cho hỏi, máy 6s đổ lên cái 3d touch ấn bên cạnh màn hình bên trái h nó k hiện lên đa nhiệm nữa àh
@vaa_1987 Chán nhỉ.cái hay ho lại bỏ đi
@bvlam tui ghét nhấn phím home lắm
worldcraft
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vaa_1987 Nhiều người cứ kêu 3dtouch nó vô dụng, nhưng làm quen rồi thì quá tiện luôn, kiểu không chịu thích nghi với cái mới.
vaa_1987
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vaa_1987 Mất r, vừa phải set cái hiện đa nhiệm trên nút home ảo,chính ra cái bấm hiện đa nhiệm tiện khi mà đang nt mà cần back qua fb or đâu đó copy or xem cái gì quên phết
Thực tế thì mình đang ở bản GM thấy lag nhanh hết pin, chắc do máy mình nhiều ứng dụng vs dữ liệu quá.
Nên mình backup và restore lại bản chính thức ngày hôm nay thấy đỡ hơn GM nhiều.
Khuyên anh em là ai đang GM cứ chịu khó restore về bản chính mượt hơn nhiều.
Còn nữa là iPhone 6splus của mình bị một lỗi là wifi nó cứ tự động bật, mình tắt được một lúc nó lại tự lên.
@huuhoangkorea Restore thẳng final luôn bác @@
@JTL_dragon2 Bác restore trực tiếp trên phone hay itunes
JTL_dragon2
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Timkelvin Sáng vừa làm bằng máy tính xong rồi
@JTL_dragon2 Vậy hả bác. Tối nay minh cugn ve lam, chứ nó hk cho update aw được
Vậy mà cứ tưởng phải up lên FN làm vào cập nhật hoài kkkk
auductai
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hình như iTunes bản mới nhất trên PC đã chính thức bỏ tính năng archive bản backup.
@auductai Vl. Vậy sao dùng bản backup của 10.3.3 được?
Iphone 7 mình đag ở ios 10.3.1 và thấy ok.nghe mọi người nói vậy thì cũng ko muốn lên 11 nữa.
Bec Cesc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mod cho hỏi thế đang ở gm giờ mình tải fw chinh thức về xong shift update fw chinh thuc co bị lỗi gì không
vienanh288
TÍCH CỰC
7 năm
@Bec Cesc Ko nhé
Có vẻ hao pin nhanh lắm các bác ạ.
@quocphuong212 Mới cài. Nó chưa ổn định. Pin tụt do quá trình cài nó hút pin. Cứ vài ngày đã. Xoắn lên chi sớm
dangdung165
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã theo đuổi ios 11 từ khi beta 1. Cảm giác nó lớn lên từng ngày. Quá đã.
archbu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em cũng mới lên! Giao diện mới lạ mắt, chạy ko mướt bằng 10.3.3.
Lỗi thấy mẹ. hình như công tác hoàn thiện và kiểm tra trước khi phát hành của Apple càng ngày càng tệ. mình bị lỗi Picture updating, giao diện đậm mất cân đối thừa thãi như android.
@pro_xeo Bạn máy gì
asskicker79
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngọc hưng spl31 máy android =))
dalamaco
TÍCH CỰC
7 năm
@pro_xeo Em còn bị lỗi tịt loa, loa dưới đít vẫn ok nhưng loa để nghe gọi thì câm luôn, cả gọi đi lẫn gọi đến đều tịt, phải reboot mới hết.
mrcuongth
TÍCH CỰC
7 năm
Mình thấy bản GM trên 6S vẫn có 1 số lỗi nhỏ mà. Mà màn bấm số ở app gọi điện nhìn thảm họa quá :|
auductai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mrcuongth Oh man. Xấu dữ thần!!!!!!!! Thôi. Chắc cho cái của mình yên vị 10.3.2 thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019