Nếu đây là iPad mini với viền màn hình mỏng như iPad Pro
Bài hay!/8 người
Didu
3 thángBình luận: 165
Nếu đây là iPad mini với viền màn hình mỏng như iPad Pro
Nhiều tin đồn cho rằng Apple sẽ làm mới iPad mini vào năm sau và rất nhanh, Parker Ortolani đã tạo ra một ý tưởng về iPad mini mới với viền màn hình mỏng như trên iPad Pro. Nếu đúng như vậy, bạn sẽ mua chiếc iPad nhỏ gọn và đầy công nghệ này chứ?

Nhà phân tích Ming-Chi Kuo nói iPad mini sẽ có phiên bản mới với kích thước màn hình khoảng 8”5 tới 9”, tức là to hơn so với 7”9 hiện tại của dòng iPad nhỏ. Chúng ta có thể mong chờ kích thước tổng thể của máy sẽ nhỏ đi nhờ viền màn hình mỏng.

Hãy tưởng tượng nó là một chiếc iPad Pro rút gọn với 4 viền màn hình mỏng đều nhau, Face ID xuất hiện để thay thế cho cảm biến vân tay. Lần cuối Apple nâng cấp iPad mini là năm 2019 với chip xử lý nhanh hơn nhưng thiết kế không đổi.

Nguồn: 9to5 Mac
Bài hay!/8 người
Chắc giá sẽ ko mini đâu 😢
@Cuộc sống tốt thực tế là giờ ipad gần như bá chủ rồi còn gì, còn các hãng khác làm tablet chắc là làm vì đam mê thôi chứ thấy doanh số có đặc biệt đâu
phinq1910
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Cuộc sống tốt bro kêu dùng "phần còn lại" dùng cho công việc là sai lầm lớn rồi, bro phải nói ngược lại
@lamtien338 Giá iPad mini 5 có thể ngắm nghía iPad 19 hoặc iPad Air 19 ngon hơn.
@tranquangvi2010 ok bạn
Vẫn đang hài lòng với em ipad mini 5. Nhỏ gọn. Nhẹ. Tần số quét 120 nữa chắc lại đổi quá!
@vuatocdoDN mình có viết lách vẽ vời. nên thấy 120hz ngon hơn. bán chiếc 10.5 pro đi mua chiếc này cũng vì sự nhỏ gọn, Giải quyết công việc thì đã có laptop màn lớn hơn rùi!
@lamtien338 lún luôn bạn ey! vì đam mê 😁
vuatocdoDN
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@hailinh1908 Viết lách trên mini có ổn ko bác ? Dùng apple pencil àh ?
@vuatocdoDN Pen 1 bác ơi. Mình viết quen. Thấy rất tiện. Tuy ko bằng pro 10.5 nhưng như vậy là đủ nhu cầu rồi!
Loạn tin . Mac chuẩn bị chạy ARM rồi còn làm mới Ipad làm cái gì ? Nếu tin mày là thật thì đúng như dự thì ARM cùa i cuồng sẽ rơi bào khoảng ... 2 chục năm có lẻ nữa mới chào đời .
nonut
CAO CẤP
3 tháng
@minhthuvc iPad chạy x86 lúc nào vậy? Trước giờ chip của iPad vẫn chạy ARM mà nhỉ?

Quay trở lại nội dung bài: ipad mini là tối ưu cho mình và trẻ nhỏ.
Giờ chỉ mong có cách nào ipad mini có hỗ trợ gọi điện nhắn tin nữa là bỏ Android Phone và iPhone luôn, mang theo 1 thiết bị đủ hết các chức năng mình cần
@nonut iPad Mini còn phù hợp cho việc giải trí và mang vác cũng như là đọc sách điện tử thay vì dùng mấy cái iPad to chảng 10"+
18K
TÍCH CỰC
3 tháng
@minhthuvc Ipad vẫn chưa thể thay thế macbook kể cả là iPad Pro bạn ơi
iPhuc
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@minhthuvc Mac thì liên quan cđ gì tới ipad?
Giờ mình ko quan tâm đến bản Mini như 6 năm về trước mặc dù trong tủ vẫn giữ em Mini đời đầu mua đợt đó! Cảm giác trải nghiệm trên iPad thì cứ to cho đã 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
iPad Mini (19-12-2018).jpg
@tuanchuoi Gắn bó với Tinh Tế hơn chục năm cũng ngại chuyển sang sinh hoạt ở chốn khác 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Mắc ơi cái ipad ... tha cho nó đi ... à mà quên chờ góp xong con mac mới đổi dc 😌
archigun
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Chờ đợi mãi đây rồi!
@archigun chờ đợi nữa đi bạn chưa thấy đâu.
@archigun Chưa hi vọng gì đâu bạn. Nếu có vẫn còn ốm mới ra
Nếu đây là iPad mini với viền màn hình mỏng như iPad Pro -> nhiều anh em sẽ xuống đời để thử -> lại hốt được iPad Pro cũ giá ngon
@boybala động não tý đi mày. Đồ cũ thì cũng là hàng hoá, bán ra theo quy luật cung cầu thị trường. Nhiều người bán Pro thì giá nó rẻ đi chứ có phải muốn bán giá cao là được đâu hả thằng n gu
boybala
TÍCH CỰC
3 tháng
@willxlazy Có cái cục mà nhiều người bán nó rẻ. Rẻ hay đắt là do đời máy , chất lượng máy . Dù có mấy thằng bán trên nhật tảo thì nó biết cân đối vs giá máy cũ thị trường. Có éo mà đời máy còn mới nó bán rẻ cho. Ngu hay gáy
@Corsair460m Clone thag bố m
Mong em này, pro to quá
alphi
TÍCH CỰC
3 tháng
Chỉ chờ cái giá yêu chút là ngon
Nếu được vậy thì doanh số của pro sẽ giảm đó.
Thôi, với Apple thì càng nhỏ càng mắc, hihi
VicLuc
TÍCH CỰC
3 tháng
Học tới lớp mấy mà đặt câu đặt cú chẳng thể hiểu nghĩa là gì vậy?
Nó sẽ đắc hàng. Vì mini luôn là lựa chọn cho gọn nhẹ di chuyển nhiều. Đi công tác
iPhone 12 Pro Max Plus chăng =)))))
TinNghia
TÍCH CỰC
3 tháng
kakaka chết cười với cái viền mỏng
VinaOneX
TÍCH CỰC
3 tháng
Đặt cái tiêu đề như kiểu đang học cấp 2 thì trường cháy cô chết ấy 😁
ptthanhloi
ĐẠI BÀNG
3 tháng
ipad mini mà giá nó ngang vs con đời cũ
victorjr
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Sẽ mua nhưng mà giờ tầm 17-18 ta mua pro 11 2020 chứ mua này chi
@victorjr Rẻ vậy
victorjr
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@bomduc Mùa dịch có mấy bác xả hàng cứu thân, hàng như mới, tại vì thường mua iPad giải trí là chính nên ko có cũng chả sao
@victorjr Cũ à bạn :v
victorjr
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@bomduc Uhm, như mới luôn vì iPad tần suất sử dụng ko cao như điện thoại, hoặc có những hàng ôm để bán nhưng thị trường ảm đạm ko ai mua sắm vào mua dịch lúc này thì người dư tiền có thể ôm
VinaOneX
TÍCH CỰC
3 tháng
@Didu thiết nghĩ Mod nên coi lại câu cú tí bạn. Các bạn vừa hay sai chính tả, lại câu cú chả ra làm sao. Chắc sếp các bạn cũng thế nên ở dưới lính lác cứ thế noi gương.
Chứ vào các cty nhà nước hoặc cty lớn thì người ta cuời vào mặt cho.
VinaOneX
TÍCH CỰC
3 tháng
@Corsair460m ai lại đi đổ thừa máy, kém thế.
dovanbao
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Hay quá nhà có ipad air thấy màn to mua thêm mini 5 rất vừa tay nhưng cũng hơi cồng kềnh, nếu ra con này mà giá như ipad air thì chuyển lên dùng rất oke.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019