Nếu dùng windows 10 pro, mà không có key bản quyền, thì có sao không?
tuấn nghèo
5 thángBình luận: 8

chào mọi người, dạo này cài lại windows, thấy nó có cho cài đặt windows 10 home và pro.

mình không biết tính năng windows 10 pro nên đã đi tìm hiểu. nó có một số tính năng khá là cần thiết với mình. nhưng tìm hiểu một lát, rồi mình chợt nhận ra "không biết nó cao cấp thế này có cần key bản quyền gì không?"

nên mình muốn hỏi mọi người là, nếu mình không có key thì xài windows 10 pro có được các tính năng bảo mật hay không? mong mọi người giúp mình vấn đề này ạ. cảm ơn!
7 bình luận
Gif
TÍCH CỰC
5 tháng
Về cơ bản là xài bình thường, có 1 vài nhắc nhở nho nhỏ là bạn đang xài bản chưa kích hoạt. Nếu không cảm thấy bản thân "nhạy cảm" quá thì cứ để yên vẫn được.
Có 1 số tính năng sẽ bị ẩn đi như đổi màu, giao diện...
Còn lại có thể update và xài như bản hoàn chỉnh
@Gif Thank bạn, mình là người xài windows hệ trả tiền
Cười vui vẻ
Gif
TÍCH CỰC
5 tháng
Mình cũng là hệ trả tiền toàn bộ kể cả những pm như Photoshop, nhưng những máy để test thì cài vô để đó 1-2 tuần rồi xoá.
Về cơ bản những máy đó là những máy chạy bản thử nghiệm (không thời hạn), chỉ có nhắc nhở nhỏ ngay góc.
Còn ai muốn "che giấu" thì họ có cách khác.
1 cách khác để bạn có windows 10 pro hợp pháp là kiếm bản Windows 7 pro cũ (hợp pháp) rồi cài đè windows 10 pro lên.
@Gif Thank bạn nhìu nè ^^
cuderth
ĐẠI BÀNG
5 tháng
không đổi được hình nền 😆 hết.
@cuderth :v
Vẫn dùng bình thường, chỉ có 1 thông báo nhắc chưa kích hoạt windows thôi, với lại 1 số tùy biến cá nhân bị tắt như không đổi được nền màn hình. Muốn mua key thì có những trang trên mạng bán với giá khoảng 300 nghìn thôi, kích hoạt dùng vô tư
@nghaimin Cảm ơn bạn rất nhìu 😊😊

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019