Nếu Elon Musk đi xin việc thì resumé sẽ như thế nào?

Nam Air
8/8/2020 3:5Phản hồi: 264
Nếu Elon Musk đi xin việc thì resumé sẽ như thế nào?
Elon Musk là chủ của 2 công ty SpaceXTesla do đó ở thời điểm hiện tại thì ông ta không cần phải đi xin việc, tuy nhiên Novoresume đã thử làm một bảng resume (tạm dịch là lý lịch trích ngang) cho Elon Musk và kết quả thực sự rất ấn tượng.

Novoresume là một trang web trả phí giúp tạo CV và resume trực tuyến, phí dịch vụ 16$/tháng hoặc 90$/năm. Mời anh em xem qua bảng resume họ tạo cho Elon Musk sẽ như thế nào nhé:

Lời giới thiệu ngắn về bản thân:
"Đang nhắm tới mục tiêu làm giảm sự nóng lên của trái đất bằng các nguồn năng lượng được sản xuất và tiêu thụ bền vững, và đang làm giảm "nguy cơ bị diệt vong của loài người" bằng cách "đa hình tinh sự sống" và đang xây dựng một căn cứ của con người trên sao Hỏa.

Trình độ học vấn:
  • Cử nhân kinh tế (9/1992 - 6/1995) - đại học Pennsylvania
  • Cử nhân Vật lý (9/1992 - 6/1995) - đại học Pennsylvania

Kinh nghiệm làm việc:
  • Chủ tịch công ty SolarCity (6/2006 - nay)
  • CEO kiêm kỹ sư trưởng công ty Tesla Motors (2/2004 - nay)
  • CEO & CTO công ty SpaceX (6/2002 - nay)
  • CEO công ty Paypal và X.com (3/1999 - 10/2002)
  • Đồng sáng lập Zip2 (1/1995 - 2/1999)
Năng lực và kỹ năng:
  • Suy nghĩ thấu đáo thông qua quy tắc đầu tiên: 10/10
  • Quản lý vi mô: 9.5/10
  • Đạt mục tiêu: 10/10
  • Hoạch định tương lai: 10/10
  • Tư duy phản biện: 9.5/10
  • Chịu áp lực: 10/10
  • Kỹ năng giao tiếp (nói & viết): 9/10
  • Khả năng lãnh đạo: 9.75/10
  • Sáng tạo: 9.25/10
  • Quản lý thời gian: 10/10
Anh em nghĩ resume của Elon Musk có ấn tượng không?
264 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tầm này ứng cử thay Trump chứ xin xỏ gì nữa 😸
@j4uonline Đọc comment ở trên đi. Chửi người khác đu càng khát nước này nọ bị nói lại thì giả bộ là nạn nhân.

Dựa hơi? Thì mấy thằng nào chửi dân Mỹ gốc Việt là đu càng khát nước? Ở đây đã nói rồi tui là dân Mỹ, nước của tui là Mỹ,. Tui tự hào về đất nước của tui, có gì sai ở đây?

Nước Mỹ giàu phát triển là nhờ biết bao người nhập cư. Tui so với mấy người gốc Việt ơ đây thì cũng là tầng lớp trí thức, không phải làm nail. Tui là con cháu tui sau này sẽ tiếp tục xây dựng làm nước Mỹ tốt hơn.

Bớt đạo đức giả đi, chửi người Việt ở Mỹ mất khát nước này nọ rồi bày đặt nói người ta xem thường lại quê hương. Mà không biết là rất nhiều người nhất là thế hệ trẻ nó không thèm quan tâm VN nữa. Giờ đã là dân hai nước khác nhau rồi bạn hà. 🙂
P.Nhat
ĐẠI BÀNG
4 năm
@harry.pham16 Tôi có Greencard, đã và Đang học và làm việc tại Canada hơn 8 năm rồi ông. Đang ở VN hóng chuyện như mấy ông đây 😆)

Cơ mà không dạy debate luôn hử? Thế thì một nghi vấn lớn cho ông giống như TT Trump nghi vấn về vấn đề nhận thức của Biden ấy =))))))).

Mà không dạy debate thì sắp tới ông dựa vào gì để bầu cử cho tổng thống của ông thế quý ngài công dân Mỹ??? Ôi thôi cạn lời. Chúc ông may mắn ở đất Mỹ với tư cách là...công dân Mỹ.
@P.Nhat Mắc gì dạy debate liên quan đến bầu tổng thống 🙂
Công dân Mỹ thì có quyền bầu thui. Đến debate cũng cần dạy hà ?
🙂
Ở đây kinh nghiệm nên từng hạng người có cách nói chuyện khác nhau, chứ với tụi lưu manh côn đồ mà lịch sự thì tụi nó nuốt. Với tư cách bọn nó thì không cần phải lịch sự, và tụi nó cũng chả có trình độ để hiểu. Phải chơi gậy ông đập lưng ông cho tụi nó mang nhục
P.Nhat
ĐẠI BÀNG
4 năm
@harry.pham16 Đến lạy ông =))))) ok ok! Đến mức này thì tôi chứng kiến đủ rồi. Tài "hùng biện" và sự "thông thái" của ông, đúng là đáng nể, đồng thời tôi cũng tự thấy nể mình luôn 😆
Đơn xin việc này ai giám tuyển nữa.
Billlay
ĐẠI BÀNG
4 năm
@songoku_1206 Mời ổng về lãnh đạo mình luôn. Đc dăm ba bữa ổng nối hứng sát nhập cty
hAhaa~
ĐẠI BÀNG
4 năm
@songoku_1206 Tuyển về để trả lương cho mình bác ơi 😁
phucthanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tân Đoàn Official Jám
codcsi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tân Đoàn Official Xin vào tinh tế hoạ may trúng tuyển.😁
namtran2410
ĐẠI BÀNG
4 năm
đỉnh vl
namtran2410
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nickzt cái đó bạn hỏi and Nam Air chứ trả lời mình làm gì 😁 ?
nickzt
TÍCH CỰC
4 năm
@thienvuong192 Tuỳ văn cảnh mà hiểu ý của từ ngữ chứ bạn. Rẻ là rẻ so với cũng nhiêu đó linh kiện tên lửa, đc ráp lại và bán thương mại dưới dạng thành phẩm (mua về là xài).
Claw
TÍCH CỰC
4 năm
@nickzt không hiểu nên dịch bừa 😁
Hocxit
TÍCH CỰC
4 năm
@nickzt mấy cài tư duy này bác đọc ở đâu vậy?
Chưa có bằng cử nhân cờ vua là thua rồi 🙂
one23
ĐẠI BÀNG
4 năm
@badboy_2912 Ô, mắc cười thật............
xboyclub
ĐẠI BÀNG
4 năm
@shinichi_11_11 Thời Cụ đang học ĐH Tổng hợp HN thì không biết ông của bạn đang làm gì?
timkiemhoai
ĐẠI BÀNG
4 năm
@badboy_2912 Tổ lái nha! Lên phường
@xboyclub Đang bảo vệ luận văn tiến sỹ ngành xây dựng đẻ.ng
Để tự làm coi đc tới đâu ? Chủ yếu cả một ban bê support may đc vậy 😆
nholuumanh
TÍCH CỰC
4 năm
@JoseyHan Đúng là không có ai thành công mà không có sự giúp đỡ của người khác, mình cũng thích ý kiến của bạn, nếu 1 thân 1 mình không cần bất kỳ ai giúp đỡ mà thành công được như vậy thì rất đáng nể.
@nholuumanh Chẳng có ai điều hành 1 tập đoàn, 1 công ty mà chỉ có 1 mình họ cả. Thằng chủ comment đã thấy non rồi, này còn non hơn.
@nholuumanh Mình nghĩ trong lịch sử loài người chưa từng có ai làm được như vậy đâu ^^
anhtu3496
ĐẠI BÀNG
3 năm
hầu hết đều phải có người khác support bạn à. 1 mình bản thân ko thể ôm hết các thành phần của 1 cty. Cái hay là có ý tưởng và tập hợp dc những người giỏi nhất trong ngành, đó đã là 1 thứ đỉnh cao rồi. 😁 Ko phải ai cũng tạo dựng dc nhiều mối quan hệ xịn xò.
Chỉ là giả thuyết thôi. Bỏ qua ⏭️ đi ae
wormwon
TÍCH CỰC
4 năm
Cái quan trọng là mức lương mong muôn
@wormwon 1$ một năm nhé 😆
@Bão Sài Gòn Vui là chính. Nếu thích thì có thể mua lại và trả lương cho CEO của công ty đó luôn 😆))
Bình thường, vẫn kém em một chút, đó là trong giấc mơ của em thôi
Kid_Alone
TÍCH CỰC
4 năm
mức lương mong muốn 6 con số/weeks =)) Hoặc ko quan tâm nếu đó là ước mơ.
@Kid_Alone Mấy cầu thủ bóng đá châu Âu cũng có mức lương đó
@tinhtao.2020 Dân mình chia ra cũng 6 con số 1 tuần nhiều đông đảo lắm chứ cần gì châu Âu hihi
@Nguyễn Thắng 89 Ngày công 200k hả bác, ngang với các siêu sao đá cả tuần. Hihi
@Kid_Alone Cứ cho một tuần kiếm 999.999 usd, làm tròn là 1tr usd. Một năm làm 52,xxx tuần cho làm tròn là 53 tuần.
Một năm có 53 triệu bảng. Làm gì mời được ổng về :v
Ông này đi xin việc mà cần CV á? À quên ông này cần đi xin việc á?
Mavinuio
TÍCH CỰC
4 năm
Cho thêm dòng nằm trong Top 10 tỉ phú USD là chẳng công ty nào dám tuyển cả.😄😄
@Mavinuio Sao ko dám?
axyzoptions
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mavinuio Tuyển làm CEO còn ko kịp
Trong từ điển tiếng Việt hình như không có từ ‘Hoạt định’ bác ợ! Nếu em ko nhầm thì nó là ‘Hoạch định’.
(Hoạch trong từ Kế hoạch)

Xiexie!!!
Bút xanh
TÍCH CỰC
4 năm
"Xiexie!!!" người Tàu không nên chỉnh tiếng Việt bạn ợ.
@William_Bruce Để mình phê bình thằng đánh máy, cám ơn bác.
lekhanh1504
ĐẠI BÀNG
4 năm
@William_Bruce Và còn suy nghĩ " thấu tháo" là gì !? Mình nhớ chỉ có " thấu đáo" hoặc là " đái tháo" thoy mà
@lekhanh1504 "đái tháo" thì ko qua quy tắc đầu tiền mà qua quy tắc "đầu b.." à mà thôi
doremivu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Best tổ lái. Phải đăng nhập và like
Tuan8090
TÍCH CỰC
4 năm
T chưa làm CV trên trang đó. Nhưng nhiều mẫu CV có thang tự đánh giá điểm như ở trên. Ví dụ, làm sao để biết mình tự đánh giá khoảng điểm đúng và người phỏng vấn có thể xác định được?
@Lehiepkhach1990 ý bác là bài test?
@Tuan8090 Thang điểm đó là ứng viên tự đánh giá. Còn nhà tuyển dụng họ quan tâm hoặc nghi ngờ hạng mục nào thì họ test cái biết ngay mà. CV chỉ là cái vé gửi xe thôi, k quá quan trọng.
@chocchocucmanh Sv Việt giờ hơi ảo tưởng bác ạ. Nhất là mấy bạn bên mảng Kinh tế thì còn ảo nước. Liệt kê một lô lốc kỹ năng, cái nào cũng cao chót nhưng rồi vặn cho vài phát sơ sơ thì gãy răng rắc.
@songoku_1206 mấy bố design mới là ảo tưởng lắm để kỹ năng PTS, AI, premiere toàn 8-9/10 =)) sợ vãi
Uj Gnak
ĐẠI BÀNG
4 năm
Suy nghĩ thấu tháo là gì ạ?
@Uj Gnak thấu đáo như Tào Tháo, chủ thớt quên viết hoa chữ Tháo đó mà
@Hieu Nguyen. 🤣🤣🤣
hello folk 😁
NatvPa
TÍCH CỰC
4 năm
Anh Musk này chắc bên HR khỏi cần xem CV luôn nhỉ. Hỏi xem lương lậu với chính sách mà triển thôi chứ lằng nhằng làm gì.
Cv chất vl
Trình độ ngoại ngữ của Elon Musk còn thua xa rất nhiều ae Tinh tế nhé 😂😂😂
viethung588
ĐẠI BÀNG
4 năm
@haichin Chắc chắn musk méo biết tiếng ziệt giỏi như ae ta

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095